PDA

View Full Version : Kiếm tiền từ ADBRITE

novaboy
22-09-2005, 17:38
Minimum Check Amount*.....

What's the smallest amount
you'd like to earn before
we send you a check?
$ USD
-------------------------

Make checks payable to* ......
--------------------------
Tax ID*.....

Enter your Employer Identification Number or Social Security Number

Khi đăgng ký thì trong form có những mục thế này, theo các bác thì điền như thế nào vậy?
Và còn ai có kinh nghiệm từ việc kiếm tiền từ họ thì chia sẻ chút được không

mIn hEe
24-09-2005, 19:43
Min cũng đang muốn hỏi cái này, thằng này thanh toán ra sao ??? nó thanh toán bằng gì vậy ??

Và ai có kinh nghiệm rồi cho em hỏi chút, ads baner hay hơn hay text hay hơn ???

ibill
26-09-2005, 12:12
Adbrite có một vấn đề: bạn rất khó được mua ads trực tiếp từ các nhà quảng cáo, trừ khi trang web của bạn rất nổi tiếng hoặc bạn cố tình đặt giá thật rẻ (2 cents/click chẳng hạn). Trong trường hợp nào đi nữa, earnings rất không đáng kể so với adsense hay các quảng cáo khác.

Nếu bạn chọn public ads, do adbrite hiển thị ads từ ngân hàng nghèo nàn của mình nên chỉ được mấy giờ là hết ads. Khi đó bạn chỉ thấy hiện lên default ads và tất nhiên là ko có tiền. Bạn phải chờ đến ngày hôm sau để ads hiển thị trở lại.

Về phương thức thanh toán, Adbrite thanh toán bằng paypal và check.

celeron
26-09-2005, 12:31
Adbrite có một vấn đề: bạn rất khó được mua ads trực tiếp từ các nhà quảng cáo, trừ khi trang web của bạn rất nổi tiếng hoặc bạn cố tình đặt giá thật rẻ (2 cents/click chẳng hạn). Trong trường hợp nào đi nữa, earnings rất không đáng kể so với adsense hay các quảng cáo khác.

Nếu bạn chọn public ads, do adbrite hiển thị ads từ ngân hàng nghèo nàn của mình nên chỉ được mấy giờ là hết ads. Khi đó bạn chỉ thấy hiện lên default ads và tất nhiên là ko có tiền. Bạn phải chờ đến ngày hôm sau để ads hiển thị trở lại.

Về phương thức thanh toán, Adbrite thanh toán bằng paypal và check.
nếu đúng như câu đã nói thì chắc chắn cậu đã không alow acc!nếu đăng ký đúng cách sẽ không bg bị như thế cả
VD:www.yeulamchi.com
aDbrite sẽ pay cho bạn nếu bạn đã kiếm được số tiền nhỏ nhất mà bạn đã đặt ra!và có thể Pay bằng check sau 90 tính từ ngày bạn treo quảng cáo của aDbrite!

ibill
26-09-2005, 12:51
Với cái ads ở trong website của bạn, bạn kiếm được trên $10/ngày ibill xin mời bạn làm sư phụ. Hơn nữa, không nên kêu gọi mem click vào quảng cáo, bạn chỉ càng làm cho tình hình thêm tồi tệ thôi. :)

Với Adsense, bạn có thể kiếm nhiều gấp 10 lần. Giải thích đơn giản: ngân hàng quảng cáo của G phong phú hơn rất nhiều lần so với adbrite.

celeron
27-09-2005, 00:56
thế WEb bố bn người vô 1 ngày...mà bố đòi 10$ !!!tiền chứ rác đâu mà nói 10$?

ibill
27-09-2005, 01:19
thế WEb bố bn người vô 1 ngày...mà bố đòi 10$ !!!tiền chứ rác đâu mà nói 10$?

:) Đúng như ibill đã nhận xét. Bạn nên tìm hiểu kĩ hơn tại sao ads của bạn hoạt động không tốt nhé. Bạn có thể làm tốt hơn hiện nay rất nhiều trong khi không cần kêu gọi ai click vào ads cả.

Phần lớn các websites của ibill kiếm được rất nhiều hơn $10/ngày. Một ví dụ, một website với 4000 unique visitors/ngày có thể kiếm được $40/ngày với Adsense (website tiếng Việt), trong khi với adbrite chỉ $4-$5. Đó là chưa tính đến thu nhập từ affiliate.

Chúc thành công.

celeron
27-09-2005, 02:31
nếu thật thế mình rất muốn bạn giúp mình cái google aDsense!được không?nick mình là cau2_escape .cậu giúp tớ được không?

mIn hEe
27-09-2005, 18:04
:) Đúng như ibill đã nhận xét. Bạn nên tìm hiểu kĩ hơn tại sao ads của bạn hoạt động không tốt nhé. Bạn có thể làm tốt hơn hiện nay rất nhiều trong khi không cần kêu gọi ai click vào ads cả.

Phần lớn các websites của ibill kiếm được rất nhiều hơn $10/ngày. Một ví dụ, một website với 4000 unique visitors/ngày có thể kiếm được $40/ngày với Adsense (website tiếng Việt), trong khi với adbrite chỉ $4-$5. Đó là chưa tính đến thu nhập từ affiliate.

Chúc thành công.

Thế thì bạn có thể share kinh nghiệm của mình làm thế nào 1 ngày kiếm 10$ của site tiếng việt đc ko ???

Mình ngày nhiều nhất chỉ đc thông số như sau :

Page impressions Clicks Page CTR Page eCPM [?] Earnings
22,296 75 0.3% $0.19 $4.31

Làm thế nào vậy, cho anh em kinh nghiệm đc ko ???

jcisio
28-09-2005, 03:03
Site của bạn tiếng Việt thì thông số trên là ổn rồi. Khó mà hơn được.

ibill
28-09-2005, 08:12
Page impressions Clicks Page CTR Page eCPM [?] Earnings
22,296 75 0.3% $0.19 $4.31

Bạn có thể PM link trang web cho ibill, ibill sẽ phân tích và góp ý cụ thể cho bạn.

Anh ibill nói mà cả có bằng chứng nào cả!
Xem các bài viết trong mục này thì thấy có site, nhưng sao ko đưa link lên cho anh em cùng vào xem.
Toàn dấu nghề!!!!!!!!!!

Vì tránh các rắc rối có thể xảy ra với các websites, ibill không tiết lộ các urls cho các bạn. Tuy nhiên, ibill đã chia sẻ các thông số performance ads với mọi người. :)

addme
29-09-2005, 09:45
ibill có thể cho biết binh quân số tiền kiếm được tỏng khoảng 1000 visit của site tiếng anh không ?

ibill
30-09-2005, 11:00
ibill có thể cho biết binh quân số tiền kiếm được tỏng khoảng 1000 visit của site tiếng anh không ?

Không thể nói được vì tùy vào rất nhiều yếu tố, từ nội dung của site cho đến chât lượng của traffic. Một số site chỉ kiếm được ít hơn $1, trong khi một số site khác có thể kiếm trên $10.

mIn hEe
05-10-2005, 08:50
Bạn có thể PM link trang web cho ibill, ibill sẽ phân tích và góp ý cụ thể cho bạn.

Vì tránh các rắc rối có thể xảy ra với các websites, ibill không tiết lộ các urls cho các bạn. Tuy nhiên, ibill đã chia sẻ các thông số performance ads với mọi người. :)

Đã nhắn tin cho bạn, hy vọng cho lời góp ý từ bạn. Cảm ơn nhiều.

duyphian
08-10-2005, 21:39
Tôi cũng mới thử dùng Adbrite nhung chưa biết thanh toán the nào.
Ai đã có tiền thanh toán từ Adbrite thì chia se kinh ghiệm với Anh Em đi
Http://www.vuiqua.com

novaboy
09-10-2005, 17:45
ừ, câu hỏi chính của chủ đề này là hỏi về mấy form trong bảng đăng ký (mấy thuật ngữ khó hiểu đó) và cách đăng ký Adbrite như thế nào mà vẫn chưa có ai trả lời

mIn hEe
13-10-2005, 09:15
ừ, câu hỏi chính của chủ đề này là hỏi về mấy form trong bảng đăng ký (mấy thuật ngữ khó hiểu đó) và cách đăng ký Adbrite như thế nào mà vẫn chưa có ai trả lời

Đệ cũng muốn hỏi cái này là cái gì ??? :

Make checks payable to:

LÀ cái gì vậy tại Adbrite ??? có phải số paypal và nó thanh toán quá đó ko ???

kuheo
13-10-2005, 20:57
sao mà tui reg cái thằng AD của G hoài mà ko được
ai có kinh nghiệm share ít đi

addme
14-10-2005, 08:19
sao mà tui reg cái thằng AD của G hoài mà ko được
ai có kinh nghiệm share ít đi
lam trang tiếng anh nào hay hay rồi reg :D
chúc thành công

mIn hEe
16-10-2005, 22:50
Đệ cũng muốn hỏi cái này là cái gì ??? :

Make checks payable to:

LÀ cái gì vậy tại Adbrite ??? có phải số paypal và nó thanh toán quá đó ko ???

Sao hỏi mãi mà ko có ai trả lời vậy, giúp cái này điền gì đi các bác ???

someone`
17-10-2005, 03:14
Điền như điền trong Google , chỗ đấy thì ghi tên vào .

mIn hEe
17-10-2005, 04:02
Điền như điền trong Google , chỗ đấy thì ghi tên vào .

Tức là nó là cái chữ ký của mình hả bác ??? hay là sao ?? cái dòng đó nó có ý nghĩa là gì vậy ???

jcisio
17-10-2005, 08:16
"make checks payable to" là ghi tên người nhận check. Mỗi tấm séc chỉ có tác dụng với người mang tên đó, người khác nhặt được xem như tờ giấy rác :)

mIn hEe
17-10-2005, 23:29
Thanks bác jcisio, cuối cùng thì đã hiểu hết.

novaboy
18-10-2005, 02:00
hoan hô các bạn đã trả lời, nhưng...còn cái Tách I đê là gì thế?
Tax ID*:???

mIn hEe
20-10-2005, 16:02
hoan hô các bạn đã trả lời, nhưng...còn cái Tách I đê là gì thế?
Tax ID*:???

Theo min đc biết, đó là mã số thuế, min ko điền gì hết chơn á. Hiện tại thì thằng adbrite này kiếm đc ít, và ko biết thằng google adsense nó có cho mình sài chung cả thằng kia ko nữa, chưa dám đặt đang mail hỏi adsense đã.

McGovern
26-02-2009, 11:36
Bác nào có kinh nghiệm share em phát

adbrite
26-02-2009, 15:59
Lòng vòng cũng được 1 tờ SEC Adbrite, nhưng đúng là sao khi đạt số tối thiểu thanh toán, 60 ngày sau nó mới gửi SEC, hoặc bạn email cho nó, đảm bảo 2 ngày sau nó se thông báo, SEC của bạn sẽ được process vào vài ngày tới !
Vài lời chia sẻ cùng các Bạn !!!

chocobo11
26-02-2009, 18:23
rùi thanh toán ngân ngàn vn có ai thanh toán cho cái sec này hem

McGovern
28-02-2009, 09:11
rùi thanh toán ngân ngàn vn có ai thanh toán cho cái sec này hem

Có ai thanh toán được sec của bọn này không nhỉ. Share ít kinh nghiêm cho anh em với

Nguyễn Hoàng
28-02-2009, 19:44
Séc Mẽo là $ thiệt chứ không phải $ âm phủ đâu, tui nghĩ nên ra Vietcombank nhờ đổi là okie.

boldelicieux
28-02-2009, 20:57
có bác nào nhận tiền từ paypal của bọn này chưa? Em đănng kí nhận tiền bằng paypal chứ check thấy lằng nhằng quá :(

à với lại blog em vừa có code của adbrite vừa có code của adengage thế có bị ban ko các pác?