PDA

View Full Version : dùng trình duyệt firefox

tangialai
22-09-2005, 17:28
bạn nào dùng trình duyệt firefox thì xin chỉ giáo.
mình dùng firefox nhưng có một số trang web duyệt không hết, đặc biệt là mấy trang nghe nhạc trực tuyến, còn qua IE thì duyệt ok nhưng tốc độ thì chậm hơn firefox

homepage
23-09-2005, 02:52
Thử cài mấy cái plugins vào xem sao !!

ongtho
23-09-2005, 02:59
fire fox dạo này trục trặc, có lẽ vậy. cái realplayer ko gắn được vào

cntttg
23-09-2005, 03:09
Tôi dùng firefox nè có bị gì đâu. Vẫn sử dụng bình thường.Nói chung firefox dùng sướng lắm. Nó chặn gần hầu hết các virus, spam và popup nữa. Nếu kô xài thì chết gần nữa cuộc đời.
Hahahahhahahkekeakkaeki.

killed
23-09-2005, 03:20
Plugin các bác cần phải có

THE LAST LEAF
23-09-2005, 03:29
Fire Fox ko hiểu tại sao ko hiển thị được anh link tử photobucket hay một số site khác

sniper1710
24-09-2005, 01:14
dùng opera cho nó nhanh:D

duy007vn
24-09-2005, 05:38
dùng opera cho nó nhanh:D
Sao các bác không dùng thằng Avant Browser. Tui thấy nó cũng nhanh ko kém Firefox đâu, thậm chí có những trang Firefox ko duyệt được nhưng AB duyệt OK. AB cũng có chức năng duyệt theo Tab, và đặc biệt có thêm tính năng này rất hay: mỗi khi các bác đóng trình duyệt lại, sau này mở lên thì thằng AB sẻ hỏi các bác là có muốn mở lại ngay tại địa chỉ của trang đó không. Rất hay.
Ví dụ: các bác đang vào diễn đàn của www.ddth.com. Sau này muốn vào lại thì phải đăng nhập rất mất thời gian, nếu dùng AB thì có thể dễ dàng vào lại ngay trang trước đây mình đã logout (tức là ngay thời điểm mình tắt trình duyệt)...(^_^)
AB là số 1 !!!

killed
24-09-2005, 06:12
FF có cái hay là tương đuơng như google á, bạn không cần gõ địa chỉ chi cho mệt
Lấy vd là bài của bạn duy007vn luôn . bạn không cho ta biết địa chỉ tải , ta chỉ gần copy và dán chữ Avant Browser vào thanh địa chỉ rồi enter là tự động nó vào ngay trang chủ của thằng này (không dung goolge nghen mấy bác :d)

hqtconan
24-09-2005, 08:53
Cho các pác nào đang sài FireFox

_http://quantrimang.com/inc_contents.asp?Cat_ID=9&Cat_Sub_ID=8&news_id=15517
_http://quantrimang.com/inc_contents.asp?Cat_ID=9&Cat_Sub_ID=8&news_id=15692

jcisio
24-09-2005, 09:00
FF có cái hay là tương đuơng như google á, bạn không cần gõ địa chỉ chi cho mệt
Lấy vd là bài của bạn duy007vn luôn . bạn không cho ta biết địa chỉ tải , ta chỉ gần copy và dán chữ Avant Browser vào thanh địa chỉ rồi enter là tự động nó vào ngay trang chủ của thằng này (không dung goolge nghen mấy bác :d)
Ừ nó tương tự google vì nó là... google :) Đó là chức năng I'm feeling lucky đó bạn.
Bạn gì đó phía trên: Fx thì được cái là tiện hơn IE, vì vậy gần đây tôi toàn dùng Fx. Chuyện bảo mật không quan trọng lắm, thời buổi này ai mà còn để virus quậy phá nữa hả bạn lol