PDA

View Full Version : Phần mềm kiểm soát thông lượng mạng

Viking
21-09-2005, 20:26
Mình mới lắp ADSL gói Home của FPT, nó tính cước theo thông lượng mạng. Mình đang tìm một phần mềm cho phép biết được lượng dữ liệu đã truyền về khi sử dụng vi mình chơi game online nên không biết liệu sử dụng hết bao nhiêu :confused: . Ai biết chỉ giúp mình với. Xin cảm ơn

Caheox
21-09-2005, 21:39
DU Meter là shop bạn cần, dùng chức năng search kiếm trong diễn đàn mà down ha, đã có thread tương tự rồi

cao boi
22-09-2005, 10:19
DU meter ngon thì có ngon nhưng tính dung lượng tổng cộng thì sai bét bè,chỉ cần mở máy tính lên thoai là nó đã báo bạn đang kết nối với tốc độ down up là bao nhiu . nhưng mấy cái đó không quan trọng .Cuối cùng tổng dung lượng down+ up của tui nhỏ hơn cách tính cua du meter khoảng 20%
giả sử 1 tháng tui sài khoảng 2.5 Gb thì trong Du metter nó báo khoảng 3.3 GB -> còn giá trị thực của nó khoảng 2.5 hà
không tin bạn cũng sài dumeter ->nhưng khi kết nối internet bạn bật chế độ New Stopwatch lên coi -> rồi coi giá trị lúc nó tính tỗng down+ up hàng ngày sẽ thấy 2 giá trị khác xa nhau nhiều

U.F.O
22-09-2005, 11:03
DU Meter -->Dial up meter
BW Meter--> bandw..meter
Sáng nay đọc LBVMVT giới thịu
Dùng để đo down /up cho ADSL

gothiclong
23-09-2005, 01:17
DU Meter -->Down Up meter
Nó dùng để đo cả ISDN, Cable Modem, ADSL, Ethernet cards chứ đâu chỉ Dial-Up mà bác dịch là DU Meter -->Dial up meter !

lovevhvlove
23-09-2005, 01:27
DU Meter -->Dial up meter
BW Meter--> bandw..meter
Sáng nay đọc LBVMVT giới thịu
Dùng để đo down /up cho ADSL
Tui cũng kô biết bandw..meter là loại connection nào . Bác dịch gà mờ thiệt .

cao boi
23-09-2005, 09:37
ahahhahah cái này dzui hén . Tui sài rồi tui mới nói thật sự DU metter chỉ có nhiệm vụ giám sát coi lúc đó mạng có hoạt động và có tải dữ liệu về với dung lượng là bao nhiều thoai .

còn về vấn đề thống kê thì tui thấy nó cực kì chuối