PDA

View Full Version : Chỉ Giùm Em vào Quyền Admin trên máy của mình!

boyktv51
18-09-2005, 03:20
Chào mọi người ! Thằng em em nó nghịch đổi mật khẩu quyền admin nhưng lại quên mất nên em chẳng vào được để chạy chương trình bằng quyền quản trị và cài đặt chương trình. Huynh muội nào có cách gì không vậy ? Hay là em phải đánh thằng em và mất một buổi phải cài lại vậy ? Nếu giúp được cảm ơn trước nhé hì hì...

hqtconan
18-09-2005, 08:25
Dùng công cụ trong bộ Password Tools của Hiren's BootCD để Reset lại password của Win.

Đĩa Hiren's BootCD bạn có thể mua tại bất kỳ cửa hàn bán đĩa vi tính nào (nó là một đĩa Boot khá nổi tiếng)

Hoặc là Download tại đây.
_http://files.9down.com:8080/Hiren_s.BootCD.v7.3_With_keyboard.patch.rar dung lượng khoảng 47MB.

boyktv51
18-09-2005, 18:35
Cảm ơn htpconan đã ra tay nghĩa hiệp. Để em làm thử xem có được không đã nhé !
chúc mọi người vui vẻ !

mt_binh
18-09-2005, 20:28
Sử dụng Windows XP / 2000 / NT Key để khôi phục password
Windows XP / 2000 / NT Key là một chương trình thiết lập, khôi phục password cho hệ điều hành XP/2000/NT 4.0 trong trường hợp bạn quên password, mất đĩa reset password.

Ưu điểm nổi bậc của chương trình là tốc độ khôi phục đạt 100%. Bạn còn có thể lưu trữ chương trình lên đĩa CD để làm một CD Bootable . Ngoài ra, chương trình còn hỗ trợ cho tất cả các phiên bản từ NT4.0 đến 2003 server.
Chương trình hoàn toàn dễ sử dụng, chỉ cần chạy chương trình, sau đó chọn phiên bản windows tương ứng là bạn sẽ được chương trình thiết lập password mới trong trường hợp quên password. Tốc độ tương đối chấp nhận được.

Bạn có thể download chương trình về dùng thử tại địa chỉ http://www.lostpassword.com/demos/winkeyd.exe. Dung lượng phù hợp cho một đĩa mềm , tương thích cho Windows 2000/NT4.0/XP/2003.

tinhthelong
05-10-2005, 07:26
Bạn có thể vào Win ở chế độ safe Mode, sau đó remove password đi là được,cách này hôm bữa mình mới thử,ai dè lại được

mt_binh
06-10-2005, 01:59
Bạn có thể vào Win ở chế độ safe Mode, sau đó remove password đi là được,cách này hôm bữa mình mới thử,ai dè lại được
Úi gia! Cái vụ này mới nghe lần đầu đó :D

nguyenhungitvn
06-10-2005, 02:51
the thi thang microsoft no lam ra pass admin lam gi trui?
cu co bi dien ko day ha?
Hirent boot cd 6.0
boot from cd====>type M for Menu
choose crackpasswdoffline
ok

babylearnit
06-10-2005, 03:12
Nếu pass admin(khi vào safemode) bỏ trống thì làm được chứ 2 bạn!
boyktv thử cái này trước!

Hay nếu máy vào màn hình login nhấn Ctrl+Alt+Del type mục trên là administrator và type pass(nếu có đặt và...Hehe, có nhớ) ko thì enter nếu ko đặt!

Nếu ko được, làm theo cách mt_binh đã hướng dẫn!

green_apples002
06-10-2005, 04:58
Clear pass Admin trong safe mode được khi và chỉ khi lúc cài Win ko set pass và đã tạo ra 1 tài khoản khác có quyền Admin !!

nguoitamky
08-10-2005, 18:48
Hay nếu máy vào màn hình login nhấn Ctrl+Alt+Del type mục trên là administrator và type pass(nếu có đặt và...Hehe, có nhớ) ko thì enter nếu ko đặt!

Đã gọi là ween pass rồi sao type được hử bác :D hic

tran_phong
09-10-2005, 19:34
Clear pass Admin trong safe mode được khi và chỉ khi lúc cài Win ko set pass và đã tạo ra 1 tài khoản khác có quyền Admin !!
nếu quên pass Admin mà vào được WIN bằng hình thức SAFE MODE thì chú Bill phá sản rồi.

boyktv51
17-10-2005, 03:12
Em đã vào quyền administrator bằng cách đăng nhập vào chế độ safe mode cũng đổi được đấy các huynh ah.Tại vì ở chế độ này mật khẩu vẫn như cũ mà không nói dối đâu trừ trường hợp đã vào chế độ này và đổi nó đi thôi.
Em còn biết thêm môt cách quản lý chặt hơn nữa là : các huynh làm theo em nhé: start ->run -> gõ vào: syskey.exe ->enter trong chế độ này các huynh hãy tự tìm hiểu ?dễ mà !đảm bảo khi đã đặt mật khẩu kiểu này thì có "ma"mới biết Nó tự động khởi động lại nếu quá tam ba bận bạn nhập sai mật khẩu.
Nó sẽ bảo vệ CSDL của mật khẩu hệ thống đảm bảo chắc ăn hơn nhiều mà chẳng ai có thể phá vỡ được. Ngoai trừ bạn nằm mơ nói tuột ra thôi .hì hì...
Thôi không nói nhiều nữa :"Ngại gì không thử?" có phá mới biết hè hè .Hẹn gặp lại nhé !

green_apples002
17-10-2005, 06:30
Rốt cuộc tôi đã nói đúng rồi hả !!!