PDA

View Full Version : Làm Sao Để Vào Thẳng WinXP

minh chau
16-09-2005, 03:38
Lúc trước mình xài chung máy tính nên phải cài mật mã,bây giờ chỉ dùng có 1 mình thôi,muốn gỡ bỏ mật mã để khỏi phải đăng nhập.Nhưng mình đã làm nhiều cách mà mỗi lần vào đó đều bắt đăng nhập.Khi mình bỏ mật khẩu đi thì nó khỏi bắt nhập mật khẩu nhưng cứ hiện ra cái user name trước khi vào WinXp.Muốn vào được phải nhấn vào user name nó mới cho vào WinXP.Có bạn nào biết cách để máy mỗi khi khởi động thì nó vào thẳng WinXP trong Desktop mà khỏi phải nhập mật khẩu hoặc ấn vào user name không.Xin hướng dẫn giúp !Cảm ơn các bạn rất nhiều!!

hqtconan
16-09-2005, 04:21
Vào Start > Run gỏ vào control userpasswords2
Bỏ dấu chọn ở mục user must enter a user name and password to use this computer

thienthan36
16-09-2005, 04:51
Bạn làm như thế này nhé
Vào Control Panel --> User Acount --> Chọn Account --> Remove Password : Go password vào rồi Ok

idlacaigi
16-09-2005, 08:45
hqtconan nói đúng đó. làm như vậy thì khi vào sẽ ko bắt mình click vào tên user nữa
cách của bạn thienthan36 là gỡ bỏ pass, khi login vẫn phải click vao tên user

tqt2004
25-10-2005, 10:29
Bạn ơi ! Vào Run đánh chữ gì vậy ? sao mình đánh "control userpassword2" như bạn sao không có thấy gì vậy bạn. Bạn trả lời giúp mình nha.

boeing
25-10-2005, 12:14
Bạn gõ thiếu chữ s ở gần số 2 rồi, tôt nhất là nên copy từ đoạn hướng dẫn rồi paste vào là Okie ngay!

Đọc cái này đi:

Disabling startup login prompt for password

Click Start and Run
Type "Control Userpasswords2" and press enter.
Uncheck the box for "Users must enter a user name and password to use this computer."
Click Apply and Ok.