PDA

View Full Version : Đố vui ...!!! Đoán chơi...

AnhsangThienthan
14-09-2005, 06:10
(?)có cây cầu có tải trọng là 72kg, một người đàn ông nặng 72kg phải mang 2 wả tạ wa cầu, mỗi wả là 2 kg, nghĩa là tổng cộng 74kg, muốn cầu không sập mà ổng vẫn mang 2 wả tạ wa cầu được thì làm sao nhỉ ????

jcisio
14-09-2005, 07:17
Hình như người đàn ông nặng 70kg thì phải lol

Nếu giải theo kiểu ngây thơ của cấp 1 thì người đàn ông sẽ tung hứng 2 quả tạ (2kg à, bèo thôi), nghĩa là bất cứ lúc nào cũng chỉ có tối đa 1 quả tạ trên người ổng thôi.

Nếu giải chính xác hơn thì ổng phải ráng hết sức ném 2 quả tạ sang trước, rồi từ từ sang sau.

Luân Kid
14-09-2005, 08:59
Hay là lăn cho từng quả qua cầu trước rồi qua sau cũng được vậy :D !!!

ktvnguyenchien
14-09-2005, 10:05
Nếu giải theo kiểu ngây thơ của cấp 1 thì người đàn ông sẽ tung hứng 2 quả tạ (2kg à, bèo thôi), nghĩa là bất cứ lúc nào cũng chỉ có tối đa 1 quả tạ trên người ổng thôi.

Đây là cách đúng. câu đó này dựa trên một bài toán cổ: Con khỉ và 2 trái dừa.

cửu mụi
17-09-2005, 08:52
:p buộc sợi dây lên 2 quả tạ, ngừơi đàn ông qua cầu rồi kéo sợi dây có 2 quả tạ qua sau :D
còn nếu cây cầu wa nhỏ thì chỉ việc nhảy qua là xong :D

real_time
21-09-2005, 00:14
nói theo cửu mụi thì phải nói quả tạ 72 kg mới đúng chứ. vì như vậy mới cần kéo mà.

cửu mụi
21-09-2005, 09:41
cây cầu = 72kg, ngừơi = 72kg ==> :( mang được thêm cái zi đây ?
:D quả tạ nhiu ký cũng đựơc, miễn là nhỏ hơn hoặc bằng 72 kg thôi, vì ngừơi đàn ông đã qua cầu rồi mới kéo quã tạ qua mà... ^O^ đoán chơi thôi mà hihi

một người đàn ông nặng 72kg phải mang 2 wả tạ wa cầu, mỗi wả là 2 kg, nghĩa là tổng cộng 74kg
hmm 72+2*2 = 74 u.u

poidmi
12-10-2005, 07:48
Dể thôi, về nhà uống thuốc giảm béo đi 4kg rồi qua cầu. :lick: :lick:

haphuong
19-10-2005, 02:48
Cô Tư Điệu đang uống trà Lipton tại tiệm "Con Nai Vàng Ngơ Ngác" :) Bỗng cô thấy có con ruồi ở trong tách trà đó. Cổ bèn kêu người phục vụ đem tách trà khác. Người phục vụ đem tách trà vào trong và lát sau trở ra với một tách trà mới. Cô Tư kêu lên: "Đây là trà hồi nãy mà!".
Tại sao cô Tư biết đó là "tách mới trà cũ"?

vikhoa
19-10-2005, 03:06
Tại nó vẫn có con ruồi (hoặc cánh ruồi, chân ruồi gì đó) ^_^ Cô Tư Điệu kêu đem tách trà khác chứ có bảo lấy trà khác đâu :D

haphuong
19-10-2005, 03:20
Tại nó vẫn có con ruồi (hoặc cánh ruồi, chân ruồi gì đó) ^_^ Cô Tư Điệu kêu đem tách trà khác chứ có bảo lấy trà khác đâu :D
Không phải, cô Tư Điệu kêu đổi trà khác. Trong tách trà mới anh phục vụ đã vớt hết "tàn tích" của con ruồi, nhìn vô hổng thấy gì ráo trọi. Vây mà cô Tư Điệu vẫn phát hiện ra là anh bồi đổ trà cũ vô tách mới rồi bưng ra! Cô Tư Điệu Đàng hay thiệt! :D Vì sao cô Tư phát hiện ra?

quangtranho
19-10-2005, 03:49
Vì lượng tà trong tách đúng với lượng trà cũ mà co Tư điệu uống. (tách trà mới thì đầy hơn và có thể nóng hơn !!)

haphuong
20-10-2005, 01:27
Vì lượng tà trong tách đúng với lượng trà cũ mà co Tư điệu uống. (tách trà mới thì đầy hơn và có thể nóng hơn !!)
Nghe cũng có lý :)
Thôi để tui "hiệu chỉnh" lại cho ly kỳ hơn:

Cô Tư Điệu đang uống trà Lipton tại tiệm "Con Nai Vàng Ngơ Ngác" :) Bỗng cô thấy có con ruồi ở trong tách trà đó. Cổ bèn kêu người phục vụ đem tách trà khác. Người phục vụ đem tách trà vào trong và lát sau trở ra với một tách trà mới. Cô Tư nếm thử rồi kêu lên: "Đây là trà hồi nãy mà!".
Biết rằng lượng trà cũ và mới như nhau và đầy tách, độ nóng cũng giống nhau.Tại sao cô Tư biết đó là "tách mới trà cũ"?

anata
20-10-2005, 06:15
Chắc cổ đánh dấu gì vào tách chà đó! Cho chút gì đó khác vị đi! Cổ nếm là biết ngay:D

Ví dụ tui thì tui cho ít đường! Nếu tách sau mà ngọt thì đúng là tách chà cũ:D

lee_huynh306
20-10-2005, 06:26
Cô Tư nói bậy nà trúng bạ vậy thôi, hay ho gì hỏng biết!

kebenle_00
20-10-2005, 07:02
góp vui với các bạn bằng câu đố đơn giản thui '" Một thằng mù đi trước ba thằng mù đi sau hỏi có mấy thằng mù?"

anata
20-10-2005, 07:30
2 thằng! Lolzzzzzzzzzz!

020
20-10-2005, 08:05
Nghe cũng có lý :)
Thôi để tui "hiệu chỉnh" lại cho ly kỳ hơn:

Cô Tư Điệu đang uống trà Lipton tại tiệm "Con Nai Vàng Ngơ Ngác" :) Bỗng cô thấy có con ruồi ở trong tách trà đó. Cổ bèn kêu người phục vụ đem tách trà khác. Người phục vụ đem tách trà vào trong và lát sau trở ra với một tách trà mới. Cô Tư nếm thử rồi kêu lên: "Đây là trà hồi nãy mà!".
Biết rằng lượng trà cũ và mới như nhau và đầy tách, độ nóng cũng giống nhau.Tại sao cô Tư biết đó là "tách mới trà cũ"?
Thì trà vẫn là loại trà hồi nãy chứ làm gì có trà mới.
Đang uống loại nào thì đổi loại đó chứ đòi hỏi gì nữa.

kebenle_00
20-10-2005, 15:12
2 thằng! Lolzzzzzzzzzz!
chưa đúng nhưng bạn có thể trả lời thêm 1 lần nữa

jcisio
20-10-2005, 23:49
góp vui với các bạn bằng câu đố đơn giản thui '" Một thằng mù đi trước ba thằng mù đi sau hỏi có mấy thằng mù?"
1 hoặc 2 (tùy theo ba thằng mù có phải là thằng mù hay k°).

haphuong
21-10-2005, 02:58
Chắc cổ đánh dấu gì vào tách chà đó! Cho chút gì đó khác vị đi! Cổ nếm là biết ngay:D

Ví dụ tui thì tui cho ít đường! Nếu tách sau mà ngọt thì đúng là tách chà cũ:D
he he, đúng rồi. Cô Tư đã khuấy đường trong tách trà cũ nên khi anh phục vụ đem tách trà mới ra, cổ nếm thử thấy ngọt ngay thì biết đó là trà cũ trong tách mới!

anata
21-10-2005, 05:46
ôi! Tôi phục tôi quá! Hix hix! Không ngờ đúng!Đề nghị mọi người cho tràng pháo tay! Blap! Blap! Blap:D:D:D

ờ! Còn chuyện thằng mù chắc lý luận đúng! Tuỳ theo ba thằng mù có bị mù không đã! Nhưng theo logic mà nói thì ai không bị mù phải đi trước dẫn đường chứ:(

kebenle_00
21-10-2005, 05:47
thật sự thì cho dù các bạn được trả lời 2 lần đi nữa thì cũng không thể nào mà trả lời đúng được câu đố này đâu.

DONNA_DONNA
21-10-2005, 05:59
thật sự thì cho dù các bạn được trả lời 2 lần đi nữa thì cũng không thể nào mà trả lời đúng được câu đố này đâu.

Tưởng chú thế nào, :D thường thôi ----> chả có thằng mù nào sất, "ĐI" hết cả rồi. Mô phật !

anata
21-10-2005, 06:10
Đúng!:D! Chí lý!

Một thằng mù đi trước ba thằng mù, hỏi đi sau có mấy thằng mù?

Cuong_DC9
21-10-2005, 10:15
Cô Tư Điệu đang uống trà Lipton tại tiệm "Con Nai Vàng Ngơ Ngác" :) Bỗng cô thấy có con ruồi ở trong tách trà đó. Cổ bèn kêu người phục vụ đem tách trà khác. Người phục vụ đem tách trà vào trong và lát sau trở ra với một tách trà mới. Cô Tư kêu lên: "Đây là trà hồi nãy mà!".
Tại sao cô Tư biết đó là "tách mới trà cũ"?
Cái câu trả lời là bị phát hiện ra do ngọt chưa được!
Cô Tư Điệu, đúng như tên của cô: điệu, suốt ngày lo mập nên uống trà không đường!!!
Theo tôi, cô Tư điệu trét son môi quá cỡ nên khi uống, 1 ít son đã rơi vào trà và nổi váng trên tách trà. Khi người phục vụ mang tách trà (mới) ra, cô phát hiện ra lớp váng son môi quen thuộc trên tách trà. Có thế thôi :yes: .
Quậy tí thôi, đừng ai mắng tớ nhé.
Thực ra tớ vào đây vì thấy "làng Alata" mau mắn xuất hiện. Buồn quá mà chả dám trách ai. Dạo trước đã có nhời với nàng, thế mà nàng cho ăn mướp đắng làm khổ qua.
Ầy, ai đối được câu của tui không?

anata
22-10-2005, 02:46
Phù! Xem gần 30 trang bài viết của C9 để xem mình có nặng lời gì mà chả thấy gì hết! Hix! áy náy quá! Hi vọng chỉ đùa! Phù! Hi vọng mình hiểu sai ý! Phù!

Người ta nói nhàn cư vi bất thiện mà:D

haphuong
22-10-2005, 03:08
Phù! Xem gần 30 trang bài viết của C9 để xem mình có nặng lời gì mà chả thấy gì hết! Hix! áy náy quá! Hi vọng chỉ đùa! Phù! Hi vọng mình hiểu sai ý! Phù!

Anh Cuong_DC9 thuộc loại "nhàn cư vi tất ... quậy", ai mà ảnh hổng đâm thọt :D Ảnh mà hiền lành suốt cả tuần mới là "chiện lọa" lol

Cuong_DC9
22-10-2005, 12:50

Khổ thân, phải đọc gần 30 trang, sao dại thế em??? Có ai bắt vạ đâu. Lại còn cứ phù phù nữa. Mà nick của anh đàng hoàng như thế em lại cắt khúc giữa đi, thế là thế nào? À, hay là em cắt khúc đầu, chỉ dùng khúc đuôi thôi? :ohmy:
Dạo trước anh đã có nhời với em, nhưng em cứ lặng thinh. Sự im lặng của em còn ngại hơn cả sự nặng lời ắy chứ. Chả nhẽ em lại vô tâm đến thế hay sao?
Anh sợ cái sự im lặng ra cái vàng vàng của em lắm. :no:

anata
23-10-2005, 08:35
hix! đâu nhớ! Vào lại xem thư đâu có! Chậc! Thôi khỏi loãng chủ đề nhé:D! Iem vô tội:D! Chả nhớ gì hết! (mà mình cũng hay del thư nên hổng nhớ hít:D)

@nhàn cư vi bất thiện đây là nói Anata (cái tên mình gõ khó quá:( ). Toàn chui trong box mình ít ra ngoài:D

haphuong
19-12-2005, 18:52
Bác Sáu để gia tài lại cho các con như sau: anh Hai được 1/2 số bò, anh Ba được 1/3 số bò và anh Tư được 1/9 số bò mà bác Sáu có. Bác còn dặn là không được giết bò hoặc bán bò. Nhưng bác Sáu có 17 con bò nên ba anh con trai không biết làm sao để chia. Cô Tư Điệu hàng xóm liền chỉ cho các anh cách để có thể chia theo đúng ý của bác Sáu.
Đố bà con: các anh đã chia ra sao?

thagnv
19-12-2005, 23:31
Câu này cổ cũ kĩ lắm rồi bạn :D

real_time
20-12-2005, 12:13
để tớ cho mượn một con bò rồi chia chia xong nhờ mỗi anh tặng tớ một con vì có công chia nhé

ips
20-12-2005, 15:42
để tớ cho mượn một con bò rồi chia chia xong nhờ mỗi anh tặng tớ một con vì có công chia nhé
Theo như Real_time thì Real_time sẽ làm như sau lấy 17 con bò+ bác haphuong =18
Sau khi chia xong mọi người đưa Real_time 1 con, vậy là :
Anh hai được 8 con
Anh ba được 5 con
Anh tư được 1 con
real_time được 3 con .
Trả Haphuong về đơn vị cũ :D

Cuong_DC9
20-12-2005, 16:47
... 17 con bò+ bác haphuong =18 ...
Thế này là thế nào hả bác Ips??? Em không dám hiểu :no: :no: :no:

ips
20-12-2005, 20:10
Thế này là thế nào hả bác Ips??? Em không dám hiểu :no: :no: :no:
Bò bây giờ đắt lắm, ai dám cho mượn, chi bằng nhờ HP vậy :D

haphuong
20-12-2005, 21:12
-

Câu này cổ cũ kĩ lắm rồi bạn :D
he he, tui mới biết câu này có mấy bữa hà, hổng ngờ nó cổ lổ xỉ wá! wê thiệt! :embarrass

- Bạn Thời_Thực làm gì mà cắt cổ người ta vậy hả? Bày có chút xíu mà chém đẹp những 3 con bò! Nói cho bạn hay: 3 anh em mỗi người định tặng cho cô Tư Điệu một cặp bồ câu mà cổ từ chối, cổ đề nghị mỗi người tặng cổ một cây xúc xích thôi đó! :D

-
Theo như Real_time thì Real_time sẽ làm như sau lấy 17 con bò+ bác haphuong =18
Bác íp-xờ, giám đốc "công ty vô trách nhiệm vô hạn Đào Mỏ", ý lộn, "công ty trách nhiệm hữu hạn Đào Mả", lóng rày hổng khỏe, mắt mũi kèm nhèm, nhìn đâu trật đó, chữ tác bác đánh chữ tộ, bởi vậy cho nên rằng thì là bác gõ lung tung, bác cộng búa xua, đơn vị tùm lum hết lol. Em mà là giáo viên em cho bác cặp trứng vịt, à mà thôi, cặp trứng ngỗng (to hơn trứng vịt) cho bõ ghét :D (Bác ips đã từng viết:

Tui mà là thầy giáo tui cho 0 điểm
http://www.ddth.com/showthread.htm?t=79202&postcount=#7)

-
Thế này là thế nào hả bác Ips??? Em không dám hiểu Ở Yên Bái hổm rày đang lạnh dữ lắm, bác Cụông, vốn là "chưởng phòng tổ chác" của ĐM Ltd, mặc mấy cái áo bông mà vẫn run cầm cập, hai hàm răng đánh bò cạp, hai tay run lẩy bẩy ( Ôi, Cụ ông, thiện tai, thương thay!) nên mấy bữa rồi bác vô diễn đàn bác spam như điên cho đỡ lạnh! bác quậy còn tưng hơn bọn trẻ. Chiều nay bác thấy bác Íppppp-***xờ wậy (áchhhh ***ì, chà lạnh wá, sè gòn bữa nay cũng lạnh ghê! :D), bác mừng còn hơn bắt được dzàng, bác chộp ngay lấy để ... spam tiếp!
Hừ, tội bác ips 1, tội bác Cụông 10! Vì sao??? Vì bác biết tỏng ý của bác íp-xờ rồi mà còn giả bộ "em không dám hiểu", mục đích là để nhấn mạnh ý của bác íp đó mà! Kẻ tung người hứng, đúng là một bộ sậu ăn ý của ĐM Ltd! :D
Hỡi ôi, ĐM (1)nào đã xui khiến cho 2 lão ĐM(2) này thành ĐM(3) vậy nhỉ ???
- Nói túm lại, haphuong sẽ có ngày tính sổ với 2 bác! :D wait and see! Nu Pa-ga-đi :) :) :)

--------

(1): Định Mệnh
(2): Độc Miệng
(3): Đồng Minh

PoorKidDinosaur
20-12-2005, 21:34
câu 17 con bò hồi lớp 4 tui giải wa rồi, đem lên đây đố dân IT uh???