PDA

View Full Version : Cứu tớ với. Cực kỳ khẩn thiết!!!!!!!

kimchammong
09-09-2005, 03:49
Bao nhiêu thứ tớ cất công sưu tầm, công việc của tớ..... Hic.... Tớ dại quá. Tớ sử dụng PQMagic để Merge 2 ổ lại. Nó hỏi tớ là có muốn Partition này thành 1 folder của ổ kia không? Tớ Ok. Quá trình merge diễn ra bình thường chỉ có lúc cuối nó hỏi tớ cái gì đó? (Tớ ko rõ vì ko đọc) Tớ Ok. Hic sau đó khi vào lại windows..Trời ơi, cái folder mà nó tạo ra chẳng có gì hết. Thậm chí không vào được nữa. Ai đó có biết làm sao bây giờ không? Giúp tớ với. Tớ đang dùng REStoration nhưng không biết có được không nữa. CÁC BẠN ƠI. giúp tớ với...........

:((((((((((((((((((((((((((

hoxulee
09-09-2005, 03:58
xin chia buồn cùng bác biết an ủi bác thôi chứ sao giờ híc híc híc
chém dao xuống ước nước càng chảy mạnh
nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm
spammer

kimchammong
09-09-2005, 08:43
Restoration cũng không ăn thua. Partition magic ơi là magic. Hic. Kíu mìhn với đi các bạn.

tmd9801627
09-09-2005, 18:42
Thông tin chi tiết. Đã merge rồi thì bao nhiêu thông tin về những cái đó đã ra đi. Nếu có xài mấy chương trình quản lý đĩa cấp thấy như diskedit thì chỉ thấy kí tự khó hiểu, sài Lost and found( không biết cái soft này còn ai xài không)hay một số cái soft khác, cũng không được. Kinh nghiệm xương máu.

kimchammong
09-09-2005, 19:02
Trời ơi, nhưng khi tớ làm nó đã hỏi tớ là muốn move toàn bộ ổ kia sang thành 1 folder của ổ mới không? Tớ đã Ok rồi mà. Chán như con gián luôn....

trieuvi
16-09-2005, 08:39
Cách tốt nhất bây giờ là:... phút mặc niệm bắt đầu.

kimchammong
16-09-2005, 08:46
Đau quá là đau luôn. Mà bực cái nó cũng có 1 folder trình ình tên là ổ D (Mình đặt tên cho nó thế mà) Dung lượng = 0. Thế nhưng đúng ra ổ cứng của mình có 13Gb mới dùng hết 3Gb thôi mà sao mất đâu 5Gb thế ko biết. Đau thật đấy làm thế nào bi giờ? Sao cái bọn PQMagic này ko có thêm tool để tự fix lỗi nhỉ?

submaster
16-09-2005, 12:38
recovery dữ liệu được,nhưng mà chuyên gia thì mới làm được, ko biết vn có không?

hieept
16-09-2005, 13:11
chắc là có sai sót gì trong quá trình OK->next->next rồi đó,
mình từng trộn rồi mà, không có sao cà
mà tốt nhất là kéo dãn patition (resize) đỡ nguy hiểm hơn

chia buồn vơi bạn vậy..

Tiasangtinhyeu
18-09-2005, 15:05
Kinh nghiệm máu thịt cho anh bạn đó....thậm chí tớ đây còn không dám sùng ghost nè....hai năm rồi chưa cài lại win một lần....không nói xạo.

thopv
18-09-2005, 16:02
Dung thu Easy Recovery Professionnel xem co cuu lai duoc du lieu khong.

hoangminh
18-09-2005, 16:21
Kinh nghiệm máu thịt cho anh bạn đó....thậm chí tớ đây còn không dám sùng ghost nè....hai năm rồi chưa cài lại win một lần....không nói xạo.
Ấy chà chà .... bác này chung thủy thật đấy, tớ install windows, ghost rất rất rất thường xuyên y như ăn cơm vậy, nhưng tớ ghost, Merge disk mừ có bị gì đâu, chắc bác kimchammong gặp "hên" đấy thôi :confused: . Xin chia buồn cùng bác.

mitavn
18-09-2005, 16:37
Bạn nên dùng chương trình easy recovery, đó là chương trình phục hồi dữ liệu hiệu quả nhất đấy. Tôi cũng chia partition, resize, merge .. nhưng không thấy trường hợp này bao giờ (trừ một lần dữ liệu bị toi do mất điện giữa chừng )

Bao Sa Mac
22-09-2005, 22:50
Nếu bác thấy ổ cứng mất tiêu đâu đó 5 GB thì có thể dũ liệu của bác được lưu đâu đó thật thì sao. Hãy kiểm tra lại cẩn thận và dùng chính trường trình PQ đó mà đọc file đó mới được chứ. Khóc than bây giờ mà làm gì. Không biết cách khôi phục thì đem đến các cửa hàng IT mà nhờ người ta cứu dữ liệu cho, tốn ít money thôi

hieept
23-09-2005, 11:18
sẵn đây xin nhắc các bạn luôn, ai hông rành hay chưa rõ về việc mình định làm thì nên hỏi bà con cô bác trước
chứ một khi đã "hạ thủ" thì "bất hoàn"
thường thì cũng ít khi có gì đáng tiếc xảy ra, xui xẻo sao đó mới bị "tiêu" thôi
--
kẻ thù của, ghost, defa, merg, resize.. partition là: cúp điện giữa chừng, không coi kỹ nên next [ok/yes] hay cancel [no].. mọi người cẩn thận là hơn ^^

tuanth2005
25-09-2005, 07:10
Kiếm lại thôi, tìm mấy cái trình tiện ích ấy cứu được cũng mất mấy ngày mà lại không trọn vẹn

idlacaigi
25-09-2005, 10:15
Nếu HDD báo mất 5GB chắc là do merge bi lỗi nên folder ko hiển thị được trong wins. Bạn coi kĩ lại
Mình cũng thường xuyên ghost, merge, resize hoài nhưng chưa bị bao giờ (ơn trời coi dự báo thời tiết kĩ lắm mới dam xài PMagic). Kn của mình là luôn apply cho 1 action dù action đó có đơn giản như rezise (kn của bản thân sai thì xin bỏ wa)