PDA

View Full Version : FPT Dong DU (Ho Ba Mau - Phuong Liet/DongDa/HaNoi)

BoyDMIT
07-09-2005, 06:07
Có bác nào đang theo học tiếng nhật tại FPT Đông Du thì chỉ bảo cho em về mục đích đào tạo của chương trình này với ! Hôm qua em mới thi tuyển vào đấy xong, lúc đầu em tưởng là tuyển lập trình viên, nhưng sau đó hỏi lại mới bít chỉ là tuyển đầu vào để học tiếng thôi !

Cyber
07-09-2005, 19:36
Tôi cũng thế. Thi xong chả học. Chỉ hợp với những chú mới ra trường hoặc năm cuối thôi. Đóng tiền đề vào học. Học xong nếu được thì nó cho đi Japan. Không xong thì ở nhà. Tóm lại trong đó chỉ dạy tiếng, IT, CMM5 thôi. Chứ đâu có tuyển lập trình đâu.

BoyDMIT
08-09-2005, 05:55
THế mà lúc đầu em cứ tưởng ... ! Mà bác có biết IT trong đó nó dạy những cái gì và thời gian học của khóa học đó là trong bao lâu không ??

Cyber
12-09-2005, 00:49
Chắc nó sẽ dạy Java vì bọn Japan khoái loại này. Server bọn nó không dùng Windows nên Java là lựa chọn tốt.
Thời gian học hình như là 6 tháng và 1 năm.

mtt333
17-09-2005, 07:39
Chẳng biết ở đó dạy gì nhưng bọn Nhật không khoái Java bằng C đâu.
Với lại Nhật cũng khoái nhiều cái của riêng Nhật, có khi cả đời mình chẳng nghe đến nó bao giờ.

Tiva
18-09-2005, 19:58
ô ô các anh noái rõ giùm em cái vụ nì cái , là ỡ đó chỉ dạy tiếnh Nhật IT thui đúng ko ? mà chuẩn nào đế nóa xét cho học viên đi Nhật vậy ???

Mà ở Sài Gòn có ko vậy ??? Học phí như thế nào nói em bít với ^.^

dracubin
14-11-2005, 19:14
Ở FPT Đông Du chỉ dạy Tiếng Nhật và 1 buổi CMM :D
Khóa học là 6 tháng hoặc 12 tháng. Sau đó sẽ phỏng vấn, ai đạt thì cho đi làm việc tại Nhật với mức lương thỏa thuận. Ai không đạt thì... "chung thân" với FSoft :D

Học phí có 3 loại: khoảng 500 USD (học bổng loại I), khoảng 750 USD (học bổng loại II) và 1200 USD(chẳng có học bổng nào cả). Ngoài ra còn có các lớp khác, hình như học phí ít hơn thì phải :x Tui học lớp trên nên cũng không rõ lắm ! Với lại tui học Đông Du mục đích là du học, không thích làm IT cho ép..pờ..tờ :D

BoyDMIT
15-11-2005, 20:24
chắc quái gì đã được làm cho FPT !

dracubin
16-11-2005, 19:23
chắc quái gì đã được làm cho FPT !

hêhê, đấy là ý kiến của tui, ông đừng nhục mạ người khác như thế !