PDA

View Full Version : Cần tư vấn về Printer!

kenjin
04-09-2005, 15:53
Chào các bạn, hiện nay do nhu cầu nên mình dự định mua một máy in để dùng. thường thì mình chỉ in văn bản, tài liệu thôi. Mình không rành về máy in cho lắm nên nhờ bro nào có kinh nghiệm trong việc lựa chọn máy in cho phù hợp với công việc thì hãy tư vấn giúp mình với. Như giá cả (máy mới và máy cũ), nên chọn máy in loại nào, máy in kim, phun hay laser và khi mua máy đó thì sau này mua mực bơm thì khoảng bao nhiêu một lọ. Mình cảm ơn mấy bros trước nhe!

lehoangnam
04-09-2005, 17:16
Chào các bạn, hiện nay do nhu cầu nên mình dự định mua một máy in để dùng. thường thì mình chỉ in văn bản, tài liệu thôi. Mình không rành về máy in cho lắm nên nhờ bro nào có kinh nghiệm trong việc lựa chọn máy in cho phù hợp với công việc thì hãy tư vấn giúp mình với. Như giá cả (máy mới và máy cũ), nên chọn máy in loại nào, máy in kim, phun hay laser và khi mua máy đó thì sau này mua mực bơm thì khoảng bao nhiêu một lọ. Mình cảm ơn mấy bros trước nhe!

Về việc này thì mình nghĩ cũng còn phụ thuộc vào ngân sách một chút. Nếu bạn có ngân sách kha khá, có thể mua được các loại máy serie mới thì nên mua máy mới. Vấn đề chỉ còn lại là mua hãng nào. Với mình thì mình chọn máy in laser, hãng HP, bạn có thể tham khảo trên website để biết các tính năng phù hợp.

Để tiết kiệm, nếu bạn không cần in ở tốc độ cao thì có thể mua các máy in cũ như HP LaserJet 6L hoặc 1100. Loại này dùng tốt, chạy êm, và in cũng không đến nỗi rùa bò.

kenjin
04-09-2005, 20:26
Cảm ơn bạn, để mình ra ngoài tham khảo thử xem sao!