PDA

View Full Version : Cho minh hỏi về con CPU P4 mobile

pizza@
03-09-2005, 05:50
Mình có 1 con cpu P4 Mobile 2.6Ghz, mình mới xài p4 mobile nen ko bít nhìu về nó lắm. Các bạn ai bít xin chỉ giúp mình với. Con CPU của mình mặc định chỉ nhận 1.6Ghz, mình vao CMOS chỉnh lên cho nó chạy ở mức 2.4Ghz, bus 800 thấy nó chạy cà giựt thế nào ấy. Chình lên nữa thì nó ko thể khởi động được. Nếu chạy ở 2Ghz hoac 2.2Ghz thì thấy nó chạy ổn định hơn. Mình muốn hỏi ko bít CPU của mình có thể chạy ở mức 2.6Ghz được ko, có cần thêm điều kiện gì nữa ko, chạy như vậy có ổn định ko? Cảm ơn các bạn nhiều lắm.

potterviet
03-09-2005, 07:54
_ Bạn xài main gì ? Set chạy cao thì phải giải nhiệt tốt, nóng quá chạy ko ổn định.

Hans Voralberg
03-09-2005, 08:04
Nếu là dòng mobile thì đẩy multi lên chứ đẩy bus làm gì :-/

Mà kiếm đâu ra con P4 còn Mobile mà lại 2.6 hay wé zdị. Chụp cho tấm hình coai :D

potterviet
03-09-2005, 08:31
_ Qua Amtech đi, có bán đó.

www.amtech-vn.com/shop

pizza@
03-09-2005, 20:15
Mình xài main ASUS i865. Ý của Hans là đẩy hệ số nhân lên phải ko? Sao mình kiếm ko ra phần chỉ hệ số nhân(?). Có bác nào xài con P4 Mobile rồi cho mình hỏi liệu bắt nó chạy ở tốc độ thực thì có ổn ko? Tưởng xài mobile ngon lắm, ai dè chán we'!

potterviet
04-09-2005, 01:57
_ Qua bên http://www.amtech-vn.com/index.php hỏi đi, có người xài rồi đó, mấy con mobile mát lắm, coi kỹ lại trg bios đi.

tran_phong
04-09-2005, 18:33
Nếu là dòng mobile thì đẩy multi lên chứ đẩy bus làm gì :-/

Mà kiếm đâu ra con P4 còn Mobile mà lại 2.6 hay wé zdị. Chụp cho tấm hình coai :D

bữa mới thấy con P4 2.8 512K FSB 400 ????

không biết phải con mobile không? vì thấy mobile FSB 400 chỉ có tới 2.6 thui?

Máy không OC, hàng compag thành đoàn :(

mathiencusi
07-09-2005, 04:06
Mình xài main ASUS i865. Ý của Hans là đẩy hệ số nhân lên phải ko? Sao mình kiếm ko ra phần chỉ hệ số nhân(?). Có bác nào xài con P4 Mobile rồi cho mình hỏi liệu bắt nó chạy ở tốc độ thực thì có ổn ko? Tưởng xài mobile ngon lắm, ai dè chán we'!

1. P4 M ko mát như Pentum M
2. Mainboard cho laptop có chế độ speed step : CPU có thể linh hoạt thay đổi tốc độ ===> để tiết kịm điện .......Ví dụ : p4 2,6 ghz cos thể chạy ở tốc độ thấp nhất lúc khởi động là 1,6 ghz chajy ứng dụng nặng sẽ lên đúng 2,6 ghz .........
+ main dành cho máy để bàn ko có hỗ trợ speed step nên cắm vào chỉ nhận được tốc độ thấp nhất là 1,6 ghz chạy ứng dụng nặng cũng chỉ có 1,6 ghz ..... ko chỉnh được HSN đối với phần lớn main ........ nhưng có thể dùng soft để chỉnh ................

mobile p4 dỡ hơn p4 để bàn nhiều .......................... ko mạnh bằng pentum M lại ăn điện nhiều nên INtel đã ngưng sản xuất 1 năm rồi
mobile của Intel chỉ có pentum M tuy tốc độ xung thấp hơn nhưng khỏe hơn nhiều

Intel đã chính thức xác nhận Pentum M sẽ thay thế pentum 4HT ( máy để bàn ) vào giữa năm 2006 .............. pentum 4 sắp vào quan tài rồi

SyphonFighter
07-09-2005, 05:53
1. P4 M ko mát như Pentum M
2. Mainboard cho laptop có chế độ speed step : CPU có thể linh hoạt thay đổi tốc độ ===> để tiết kịm điện .......Ví dụ : p4 2,6 ghz cos thể chạy ở tốc độ thấp nhất lúc khởi động là 1,6 ghz chajy ứng dụng nặng sẽ lên đúng 2,6 ghz .........
+ main dành cho máy để bàn ko có hỗ trợ speed step nên cắm vào chỉ nhận được tốc độ thấp nhất là 1,6 ghz chạy ứng dụng nặng cũng chỉ có 1,6 ghz ..... ko chỉnh được HSN đối với phần lớn main ........ nhưng có thể dùng soft để chỉnh ................

mobile p4 dỡ hơn p4 để bàn nhiều .......................... ko mạnh bằng pentum M lại ăn điện nhiều nên INtel đã ngưng sản xuất 1 năm rồi
mobile của Intel chỉ có pentum M tuy tốc độ xung thấp hơn nhưng khỏe hơn nhiều

Intel đã chính thức xác nhận Pentum M sẽ thay thế pentum 4HT ( máy để bàn ) vào giữa năm 2006 .............. pentum 4 sắp vào quan tài rồi

Kiến Thức của Bác giúp đở Anh Em newbies rất là nhiều, Chiu khó làm xiêng đăng bài nhiều thêm nghen... Thay mặt Anh, Em CẢM ƠN BÁC

PEACE

hamhoc89
15-04-2011, 22:55
"nhưng có thể dùng soft để chỉnh ": bạn ơi cho mình hỏi nhờ với vậy phải dùng soft gì để chỉnh.Bạn nào giúp đỡ.Hic......thanhk các pro