PDA

View Full Version : Chia sẽ cùng các bạn khi mua LapTop

daklakco
04-08-2011, 10:04
Hiện tôi có mua một laptop hiệu Acert, máy này tôi mua tại Phong Vũ. Mới mua về thì bị loa rè, đem ra thì sau một tuần mới được lấy về. Khi lấy về thì tem bị tróc hết và óc vít cũng trầy sước luôn.
Đem ra Phong Vũ thì phong vũ nói do bên Acert. Qua Acert thì nói qua Phong Vũ. Một vòng luẫn quẫn, vòng for chạy liên tục và cuối cùng time out tôi về.
Sau khi đó vài ngày thì loa không nghe được nữa. Lại đem đi sửa và đến bây giờ là 30/8 thì hết hạn thì màn hình cũng ra đi.

Tiếc quá vì 13 triệu đã ra đi trong vòng 12 tháng

Các bạn nào có mua máy tôi nghĩ nên qua Hoàng Long thì tốt nhất vì bên đó tôi được biết chỉ sử dụng những hàng có uy tính và chất lượng mà thôi!

Mong các bạn có ý kiến đóng góp nhé các bạn!

gaga
04-08-2011, 21:37
thị trường vn giả thật khó lường.

phamthiyenhuong
04-08-2011, 21:41
Tốt nhất đi kèm chuyên gia là được à

thanhtamntp
04-08-2011, 22:01
đọc bài của chủ thớt lủng củng quá,
Hiện tôi có mua ... lại đem đi sửa và đến bây giờ là 30/8 ... 12 tháng

vậy bác mua lâu rồi ?

wildwolf91
04-08-2011, 22:19
Hoàn Long, Phong Vũ, Nova, Thành Nhân hay chỗ nào khác cũng vậy thôi bác à. Tốt nhất là bác tìm một người nào đó có chuyên môn, kinh nghiệm và uy tín (bạn bè, người thân...) giúp bác mua, check hàng và kiểm tra sửa chữa lâu dài.

sialthuong
04-08-2011, 22:29
dạ thưa. EM thấy giống một bài dìm hàng Phong Vũ và PR cho Hoàng Long gì gì đó. :angel_not toàn những bác 1 với 2 post vào tung hứng với nhau (2 post đầu tiên ạ)

Em là em ko liên quan gì cả 2 bên đâu nhá. vào chém gió thế thôi.