PDA

View Full Version : Không set up new account đựơc với Outlook Express !

Tietkhanhan
01-09-2005, 02:15
Em vừa cài Win XP SP2 vào và định tạo 1 cái hộp thư @hcm.vnn.vn mới, em vào outlook tạo đầy đủ rồi, tạo luôn accout thành công, nhưng khi connect lên mạng (nhấn Send & Receive all) thì có 1 cái hộp thoại nhỏ hiện ra bắt em nhập user name và pass, em đã nhập đi nhập lại cả chục lần nhưng nó vẫn hiện ra và có 1 bảng báo Error là : "Your password was rejected". Em đã set up lại 4,5 cái account khác và làm tương tự nhưng cũng bị lỗi tương tự. Em chưa cài bộ gõ nào hết và kiểm tra kể cả Caps Lock nhưng nó vẫn reject password. Xin mọi ngừơi giúp em với !

Tietkhanhan
05-09-2005, 06:46
Hu hu, sao không ai giúp hết vậy ?!

LaoTrangtu
06-09-2005, 23:26
Trời, lỗi rành rành vậy mà bạn hỏi làm gì. Theo mình bạn nên gọi cho VDC, VASC gì đó hỏi họ là tốt nhất, số support hình như là: 18001260
Bạn nên đọc cho họ một số tham số: incoming/outcoming mail, xem có đúng không, rồi username có phải dùng thêm cả @hcm.vnn.vn không, hay chỉ tên user là đủ, ngoài ra theo mình biết nếu bạn đăng ký hcm.vnn.vn mà dùng ở HN cũng phải đặt một số tham số khác với khi bạn ở TP HCM.

Tietkhanhan
07-09-2005, 00:00
Em gọi hỏi trực tiếp thằng cha tư vấn tin học ở đài 1088 3 lần rồi đó anh, mà nó vẫn cứ bị vậy ! Không biết cái mail @hcm.vnn.vn có phải đăng ký theo kiểu nào nữa mà em không biết không ta ?

tuannm0508
07-09-2005, 00:06
Bạn thử vào trang web mail của thằng VNN rồi gõ user và pass xem nó có vô được hộp thư của bạn không? nếu không vô đc là do user hoặc pass của bạn sai, còn nếu vô đc thì bạn phải gọi trực tiếp lên phòng hỗ trợ kỹ thuật của VNN để đc hỗ trợ.