PDA

View Full Version : Tại sao bạn không tham gia phim @?

LanAnh
31-08-2005, 03:47
Tại sao bạn không tham gia phim @?

Trích dẫn Mr. Nguyễn Anh Cường (http://www.pcworld.com.vn/pcworld/magazine.asp?t=mzdetail&atcl_id=5f5e5c575f565f) :

Phim @ nói về thanh niên thời đại Internet, nó mang nỗi trăn trở, suy tư và cả nỗi đau của bạn. Sao bạn không tham gia đội viết kịch bản hoặc đội tham gia đóng bộ phim ấy? Vì nó là một phần của bạn?

Chúng tôi không phải là người giỏi giang, nhưng chúng tôi biết lắng nghe ý kiến của bạn và bạn cũng có thể trở thành diễn viên thậm chí đồng tác giả của phim @. Bạn đừng bỏ lỡ cơ hội.

Bạn hãy đọc chỉ đạo nội dung cho từng tập và tham gia để hoàn thiện nội dung kịch bản bằng cách thêm nhân vật hoặc thêm tình tiết cho phim, nó có thể là chuyện của bạn, nhưng phim được phép hư cấu, được phép nói lên những điều thầm kín mà bạn giấu bấy lâu nay chưa biết bao giờ nói ra được.

Chúng ta hãy là những người bạn khi cùng nhau xây dựng bộ phim dài tập - Phim "A còng".

Chúng tôi muốn làm việc và hợp tác với những người đầy tâm huyết như bạn. Đây là nhu liệu ban đầu cho dự án, bạn hãy tham khảo, suy nghĩ và liên lạc với chúng tôi.

Luận về tên (http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=19194)

Lời nói dối vĩ đại (http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=19173)

Màu hoa ban đỏ (http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=26438)

Cảm ơn bạn đã đọc tin này.

Tôi chỉ nêu ý chính để bạn tham khảo. Nội dung xuyên suốt của câu chuyện rất dài. Tôi đã để sẵn đường link cho bạn, nếu có copy vào post lên cũng vậy thôi. Vì chủ đề và nội dung tham khảo rất dài, mong bạn chịu khó đọc một chút qua link ấy. Tôi nghĩ với những người chịu khó như bạn chắc cũng không khó khăn lắm và thông cảm dùm tôi.

Tất cả các link tôi đưa ra đều ở dạng nhu liệu. Tức là các nguyên liệu để bạn viết kịch bản cho từng tập. Chúng tôi đang xây dựng 1 trang WEB và forum riêng để cùng nhau thảo luận phát triển đề tài. Nếu bạn nào tham gia vào nhóm viết kịch bản, xin gửi thông tin của bạn vào Email của tôi [email], xin cảm ơn.

Thông tin tham gia xin ghi chủ đề Subject: @

(Vì tôi có rất nhiều bạn trong nước và nước ngoài gửi thư đến với nhiều công việc khác nhau, nên mong bạn ghi rõ một chút. Thanks)

Okies?

Trưởng phòng Tập lái Máy bay - Sân bay Yên Bái
Trưởng Kỹ thuật - Trung tâm Tin học ABC

YM: nguyenanhcuong
Mobile::0912678515

Cảm ơn bạn đã đọc thông tin.

ngocquang19877
31-08-2005, 16:43
Có cát xê hông bạn??,đẹp trai như tui chắc phải đóng vai chính là hợp nhất hehehehhehe.

Arkain
31-08-2005, 17:28
Xin lỗi cho mình hỏi một câu, ký hiệu @ mỹ lệ thế mà Việt Nam lại đặt tên là "A Còng" thật à? :eek: Nếu vậy khi đọc địa chỉ e-mail thì đọc làm sao? "abc a còng abc dot com"? làm "trong sáng" tiếng Việt thế này thì khủng khiếp thật! :bored:

ips
31-08-2005, 17:35
Xin lỗi cho mình hỏi một câu, ký hiệu @ mỹ lệ thế mà Việt Nam lại đặt tên là "A Còng" thật à? :eek: Nếu vậy khi đọc địa chỉ e-mail thì đọc làm sao? "abc a còng abc dot com"? làm "trong sáng" tiếng Việt thế này thì khủng khiếp thật! :bored:
Thế pa không thấy giống cái còng sao?
Ngoài ra cò R còng ...
VN đang lạm phát còng mà :D

vikhoa
06-09-2005, 03:39
DDTH có box Điện ảnh mà !?

LanAnh
06-09-2005, 04:04
Tại sao tôi post là do nhân vật chính bộ phim @ trên chính là chị Huệ (Hay gọi theo tên đặt lại là Nguyễn Phương Thảo), bộ phim nói về tin học và Internet mà diễn đàn này là một trong những diễn đàn về tin học, tôi muốn có tên diễn đàn này trong bộ phim nên post lên thôi, chẳng có ý gì đâu. Phim được tài trợ bởi nhiều tổ chức, mà tôi yêu Diễn đàn Tin học này, nếu diễn đàn mình không tham gia vào phần kịch bản để nhường phần tin học cho diễn đàn khác thì sau này người hối hận ít là tôi mà BQT diễn đàn hối hận gấp 1,1 lần tôi nữa đấy...

kd_yenbai
06-09-2005, 15:06
Thế chúng tôi tham gia được chứ? Vì tôi cũng ở Yên Bái, quá hiểu ABC rồi :D, trong phim đừng có đưa chúng tôi về phe phản diện nhé, chắc là ABC không có trò cạnh tranh không lành mạnh đâu nhỉ?:)
Dù sao thì ABC làm phim về mình thì cũng hay, chúng tôi cũng nở mày nở mặt. Nhưng ABC mà đưa mấy cái vụ chính quyền "tiêu diệt Internet" lên phim thì hãy coi chừng, chỉ sợ chúng tôi lại bị chết oan theo ABC thôi ....