PDA

View Full Version : xin hỏi cách dùng deep freeze

meteor_rain21
29-08-2005, 19:45
em vừa down được bản deep freeze mới từ link của bác ghost , nhưng em chưa biết cách sử dụng có ai đã cài bản này rồi hướng dẫn em với

transam
29-08-2005, 22:12
đây nè
-Sau khi cài đặt xong trên khay hệ thống xuất hiện biểu tượng của chương trình bấm phím Shift nhấp chuột 2 lần vào biểu tượng của chương trình, chương trình sẽ xuất hiện, vô hiệu hoá nó bằng cách chọn Boot Control/ Boot Thrawed. Bạn phải khởi động máy lại để có hiệu lực. Sau khi khởi động lại biểu tượng chương trình sẽ có dấu nhân màu đỏ nhấp nháy.
2-Vào Start/Run gõ regedit và mở theo đường dẫn sau
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion]
Nhìn sang bên phải bạn tìm khoá AncillaryDev, nhấp chuột phải vào nó và chọn Modify sẽ xuất hiện 1 bảng, bạn hãy xoá hết mọi thứ trong đó và nhấn OK. Đóng regedit lại, mở ổ C xoá file dfinstall.log. Khởi động máy lại.
3-Mở lại file cài đặt nhấp đúp, lúc này nút Install chìm nút Uninstall nổi lên, nhấp vào nó để gỡ bỏ nó. Máy sẽ tự động Restart. Bạn nào muốn gỡ bỏ nó thì bỏ qua bước 2 là xong
4-Mở lại file cài đặt nhấp nút Install để cài đặt lại. Máy sẽ tự động Restart. Làm lại bước 1 và 2, bấm phím Shift nhấp chuột 2 lần vào biểu tượng của chương trình chọn Boot Control/Boot Frozen nhấp OK là bạn sẽ sử dụng nó mãi mãi

meteor_rain21
30-08-2005, 00:07
hịc cảm ơn bác nhưng em hỏi cách sử dụng deep freeze để mỗi lần khỏi động máy lại trỏ lại như cũ cơ

ngocha85
30-08-2005, 21:07
Link bác Ghost cho là bản Enterpprise xịn. Nó là bản có thể dùng tạo file DeepFreeze Workstation (có tác dụng như bạn muốn).
Ngoài ra nó cũng có một số chức năng đặc biệt khác nhưng nếu bạn chỉ dung cho máy tính của bạn thì có thể làm như sau:
1. StartMenu>All Prog>Faronics>Deep Freeze Enterprise> Deep Freeze Administrator
2. Chọn thẻ Config rồi hiểu chỉnh các thông số (toàn từ Tiếng Anh dễ hiểu).
3. Nên chọn thẻ One Time Password (OTP) để tạo một OTP nếu muốn.
4. Chọn thẻ Creat Programs, Click vào cái nút có chữ W.
Chương trình sẽ tạo ra một file exe.
Bạn chạy file đó là OK!
Chúc may mắn!

Ghost1982
31-08-2005, 03:17
Hướng dẫn ở đây này :
http://www.updatesofts.com/forums/showthread.php?t=4744

transam
02-09-2005, 19:17
muốn sử dụng deepfreeze ban phải có ít nhát 2 phân vùng khi đó bạn đánh dấu chọn phân vúng chứa HDH thế lá xomg

C15thanhtrung
14-10-2005, 18:18
đây nè
-Sau khi cài đặt xong trên khay hệ thống xuất hiện biểu tượng của chương trình bấm phím Shift nhấp chuột 2 lần vào biểu tượng của chương trình, chương trình sẽ xuất hiện, vô hiệu hoá nó bằng cách chọn Boot Control/ Boot Thrawed. Bạn phải khởi động máy lại để có hiệu lực. Sau khi khởi động lại biểu tượng chương trình sẽ có dấu nhân màu đỏ nhấp nháy.
2-Vào Start/Run gõ regedit và mở theo đường dẫn sau
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion]
Nhìn sang bên phải bạn tìm khoá AncillaryDev, nhấp chuột phải vào nó và chọn Modify sẽ xuất hiện 1 bảng, bạn hãy xoá hết mọi thứ trong đó và nhấn OK. Đóng regedit lại, mở ổ C xoá file dfinstall.log. Khởi động máy lại.
3-Mở lại file cài đặt nhấp đúp, lúc này nút Install chìm nút Uninstall nổi lên, nhấp vào nó để gỡ bỏ nó. Máy sẽ tự động Restart. Bạn nào muốn gỡ bỏ nó thì bỏ qua bước 2 là xong
4-Mở lại file cài đặt nhấp nút Install để cài đặt lại. Máy sẽ tự động Restart. Làm lại bước 1 và 2, bấm phím Shift nhấp chuột 2 lần vào biểu tượng của chương trình chọn Boot Control/Boot Frozen nhấp OK là bạn sẽ sử dụng nó mãi mãi
Anh ơi, em cài vào rồi ...như quên thay đổi pass (không thay đổi kip ...30s nó tắt) làm sao bây giờ hả anh ...em muốn vô hiệu hóa nó thì phải làm sao ...
Pass mặc định của nó là gì vậy ...
Làm ơn giúp đỡ !!!!!!!!!!

sensigar
29-02-2008, 22:30
Hi! minh la dan moi nen moi hoi chut nha? Cach ban huong dan dung DeepFreeze ay ma. O buoc hai muc dich cua ban lam la gi the, minh khong hieu?? Mong ban tro loi som nha, boi vi thuc tinh may minh dang can dung DeepFreeze lam nhung minh lai khong biet cach dung nen moi thinh giao cao thu nhu ban!