PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ export web to word

vanlien129
03-08-2011, 09:49
Mình có dùng đoạn code bên dưới để xuất 1 file từ web sang word nhưng khi ra file word thì máy tính lại không hiện thị được hình ảnh của trang đó. Dùng link ảnh trên Server kiểu (http:///www.diachiweb.com/thumucanh/anh.jpg) thì lại không được.
Các bạn cho mình xin ý kiến phải làm sao. mình dùng windowserver 2k3
PHP Code:

header("Content-type: application/x-ms-download");
header("Content-Disposition: attachment; filename=01.doc");
header('Cache-Control: public');

vanlien129
12-09-2011, 15:09
Sao mà chả thấy ai cho ý kiến vậy nhỉ.
Mình tìm ra 3 giải pháp:
1. Dùng COM của word để export ra word nhưng mà tài liệu về cái này thì khó kiếm quá.
2. Dùng PHPword thì ok nhưng mà cái này lại không hiển thị được tiếng việt có dấu trong bản word, thế mới chán chứ.
3. Dùng PHPdocx cái này dùng cũng được những mà khi lồng hình ảnh vào bảng thì lại khondduowwcj(Vì thiếu function).
Ai có giải pháp nào khác cho xin ý kiến nhé.

fithou91192
20-03-2014, 10:44
Sao mà chả thấy ai cho ý kiến vậy nhỉ.
Mình tìm ra 3 giải pháp:
1. Dùng COM của word để export ra word nhưng mà tài liệu về cái này thì khó kiếm quá.
2. Dùng PHPword thì ok nhưng mà cái này lại không hiển thị được tiếng việt có dấu trong bản word, thế mới chán chứ.
3. Dùng PHPdocx cái này dùng cũng được những mà khi lồng hình ảnh vào bảng thì lại khondduowwcj(Vì thiếu function).
Ai có giải pháp nào khác cho xin ý kiến nhé.

tại sao mình sử dụng phpdocx nó không hỗ trợ tiếng việt nhỉ? bạn dùng rồi chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm

dichvusohoa
15-04-2014, 11:24
Mình cứ xuất ra HTML rồi chuyển hướng header ra dạng word là nó phải chịu. Tiếng việt ngon, chỉ có ảnh là phải link.