PDA

View Full Version : [SOFT] Đầy là chương trình dùng để đổi biểu tượng win 98 thành win Xp mại dô

baotuyen0703
04-12-2002, 11:23
bạn nào có máy vi tính sử dụng win 98se muốn đổi tất cả các biểu tượng của win 98se thành biểu tượng của winXP để cho đẹp thì chương trình đây nè , down load về mà sử dụng , đảm bảo máy tất cả các biểu tượng may của bạn sẽ rất đẹp và giống như WinXp 100% không sai tí nào cả
cách sử dụng : các bạn down load về máy tính rồi giả nén( đường dẫn các bạn tự các bạn muốn đưa vào thư mục nào tuỳ bạn) , giải nén xong các bạn chép tập tin windowxp.icl vào trong thư mục C:\window\system
rồi sau đó các bạn qua tập tin vừa giải nén xong , các bạn kích hoạt tập tin window98se_removal , sau đó tiếp tục kích hoạt tập tin winme_removal , rồi tiếp tục kích hoạt tập tin intall_windowxp , tới đó các bạn restart lại , khởi động máy tính xong các bạn tiếp tục làm như sau : các bạn click chuột phải ở màn hình destop vào properties===>Effects
sau đó bạn đánh dấu chọn vào dòng Use large icon , bấm Apply , bỏ dấu chon dòng Use large icon , rồi bấm OK ,
tới đó là hoàn chỉnh , các bạn có thể vào Mycomputer mà xem thử có giồng WinXP không nhé , chúc các bạn thành công
vì tập tin quá lớn mình không thể post lên diễn đàn được , mình đưa địa chỉ các bạ dowload về rồi sử dụng thì làm theo cách của minh chỉ dấn ở trên
http://www24.brinkster.com/intelnew/
http://bill-intelnew.ocatch.com/softwares/icon9xXp.zip
:cool: :cool: :cool:

ttvnonline
04-12-2002, 15:07
bác có thể gởi cho em đuợc ko ?
em cũng ở nha trang nè ..
dien thoai : 813755
ten viet

baotuyen0703
04-12-2002, 15:41
vậy em cho anh địa chỉ mail đi , anh sẽ gửi qua mail cho em , mail của anh nè : baotuyen0703@vol.vnn.vn , a ngày 24/12 này tất cả các member ở nha trang sẽ họp tại quán cà phê hoatulip đó , em có tham gia không dzậy

thequangnguyen
04-12-2002, 22:37
khi toi vao trang Web sau cua ban de download bang cach thong thuong thi no doi hoi phai co user name va password.vay phai lam the nao ha ban?

baotuyen0703
05-12-2002, 09:16
Bài viết được gửi bởi thequangnguyen
khi toi vao trang Web sau cua ban de download bang cach thong thuong thi no doi hoi phai co user name va password.vay phai lam the nao ha ban?
thôi bạn nào mà download không được thì cho mail đi rồi mình sẽ mail và chỉ cho cách sử dụng luôn , mình không post bài lên vì dài lắm :cool: :cool: :cool: :cool:

romantic
20-02-2003, 22:18
rồi muốn trở lại win9x thì sao?

kid5017
20-02-2003, 23:10
..hehe..chời ơi .. đã wa XP rùi thì còn chuyển lại 9X làm gì cho khổ đời zậy pà con ..Tui chưa thử làm ngược bao giờ ..nhưng dựa trên cái này thì nó chỉ thay đổi cái icon mà thui nên có lẽ kiếm cái icon cũ chép đè lên chắc được đó ,chắc cần backup registry nữa..hehe..nếu ko được thì lên search cái iconXp9x.zip coi sao ..
Ủa mà sao cái này down free mà fải gửi chi cho tốn công zợ ???

nganld
20-02-2003, 23:13
Trong đĩa Phạm Hồng Phước 1. có hướng dẫn cụ thể.

kid5017
21-02-2003, 00:14
..hướng dẫn làm gì vậy bạn.. cài ngược lại ??.. còn hướng dẫn cài iconXP thì trên báo Làm bạn zới máy tính cũng có..mua có 2000d à..mua đĩa chi cho tốn xiền ..