PDA

View Full Version : Xin cho hỏi về sound

tonvinh
27-08-2005, 11:00
Tui dang xài card sound on board. Máy nhà tui tự nhiên không nghe nhạc được. Kiểm tra driver vẫn bình thường, nhưng Sound Manager thì báo là no devices. Tui đã làm theo các cách mà Windows chỉ dẫn nhưng không được. Thử repair lại Windows nhưng không ăn thua gì. Mua card sound mới gắn vào thì driver đầy đủ nhưng Sound Manager vẫn báo no devices. Hồi đó tui có bị một lần, format Windows cài lại thì nghe được. Nhưng bây giờ thì không thể cài lại vì chương trình nhiều quá mà phải làm việc suốt. Các bác có cách nào giúp em không. Cả tháng nay em không thể học anh văn được.

conkhi
01-09-2005, 02:18
Update driver di.
Kiểm tra xem dây có bị chuột cạp hay gián ngậm tăm ko?

Thân

LaoTrangtu
01-09-2005, 05:33
Cái Sound manager bạn bảo là cái gì vậy? Bạn xem cái device manager của Windows nó báo thế nào? Đã ok chưa, nếu chưa thì phải update lại driver theo đĩa mềm hoặc CD kèm với cái sound đó.
Sau đó bạn chạy thử một chương trình media player nào đó, xem đã ok chưa? Nếu driver sai thì WIndows sẽ thông báo ngay. Còn nếu đã có tín hiệu chạy mà không có tiếng thì sẽ xem lại dây dẫn ra loa nhé.

cntt19001570
01-09-2005, 07:44
Windows lỗi...................

tonvinh
04-09-2005, 20:42
Update driver di.
Kiểm tra xem dây có bị chuột cạp hay gián ngậm tăm ko?

Thân
Update driver rồi, nhưng không ăn thua. Còn bị chuột cạp thì chắc không, vì sang dùng card onboard, loa vẫn nghe rõ.
Vậy là pó tay rồi.Chắc phải cài lại win wá

tran_phong
04-09-2005, 23:37
có disable trong bios khong vậy? vì khi ông gắn sound rời vô ko có xung đột