PDA

View Full Version : Mình muốn mua HDD, con nào tốt vậy mấy bác !!!

thitkhohotvit
24-08-2005, 10:02
Mình đang định mua 1 ổ cứng khoảng 80-120GB nhưng lại không biết mua loại nào cho tốt. Mình nghe nói Samsung 120GB cache đến 8MB nhưng nó là loại mới, không biết có xài tốt như Seagate, Maxtor .... không. Các bác góp ý cho mình tận tình vào nhé.
À, các bác cho mình hỏi mua ổ cứng ở tiệm nào ko bị lầm, sao có người trong forum này nói mua ở Phong Vũ , Titan... là dại??????

rangkuk
24-08-2005, 10:59
mua thằng seagate nhưng phải có tem bảo hành 5 năm của gcc mới ngon và sx tai singapore

potterviet
24-08-2005, 14:58
_ Kiếm lòi con mắt cũng ko ra hàng Seagate sx ở Sing nữa.

_ Titan-Hoàn Long, Phong Vũ, Nguyễn Hoàng ba tiệm chụm lại nên buồng chuối to.

_ Mua đồ ở đó ktra cẩn thận dùm cái, nó hay bán đồ cũ lắm. Đi bh 1 lần là biết liền hà, tìm mọi lý do để ko bh, mới mua đồ xong qua bữa sau đổi cái khác cũng khó.

_ Mua ở Hợp Nhất, NOVA, TNC (Thành Nhân) thì bán khá tốt. Bên vOz bình chọn Hợp Nhất là bán hàng good nhất đó. Từ trước giờ tui mua đồ ở Hợp Nhất nhiều gòi, bán & bh khá tốt.

rangkuk
24-08-2005, 15:03
_ Kiếm lòi con mắt cũng ko ra hàng Seagate sx ở Sing nữa.

_ Titan-Hoàn Long, Phong Vũ, Nguyễn Hoàng ba tiệm chụm lại nên buồng chuối to.

_ Mua đồ ở đó ktra cẩn thận dùm cái, nó hay bán đồ cũ lắm. Đi bh 1 lần là biết liền hà, tìm mọi lý do để ko bh, mới mua đồ xong qua bữa sau đổi cái khác cũng khó.

_ Mua ở Hợp Nhất, NOVA, TNC (Thành Nhân) thì bán khá tốt. Bên vOz bình chọn Hợp Nhất là bán hàng good nhất đó. Từ trước giờ tui mua đồ ở Hợp Nhất nhiều gòi, bán & bh khá tốt.

đúng như bro nói ba thằng đó bán đồ láu cá
còn bên hợp nhất tớ đã mua hàng ở đó rồi cũng good nhưng chua bảo hành lần nào, nhưng đôi khi giá cũng cao hơn ba thằng kia một chút nên tớ đôi khi mới mua thôi

anhbarau
24-08-2005, 21:01
À, vậy các bạn cho tôi hỏi Hợp Nhất nằm ở đâu để tới mua với. Thông cảm, tôi ít khi đi mua linh kiện nên ko rành.
Cảm ơn đã chỉ giáo

Intelnew
24-08-2005, 21:08
cái hợp nhất với nova có website ko mấy bác

tran_phong
24-08-2005, 21:10
À, vậy các bạn cho tôi hỏi Hợp Nhất nằm ở đâu để tới mua với. Thông cảm, tôi ít khi đi mua linh kiện nên ko rành.
Cảm ơn đã chỉ giáo

tới ngã tư Bùi Thị Xuân và Tôn Thất Tùng kiếm cái cây xăng lại ngay cây xang nhìn 1 vòng 360o là thấy Hợp Nhất.
Sorry vì quên mất cái địa chỉ nên mới chỉ như vậy.

lehoangnam
25-08-2005, 00:22
Mình đang định mua 1 ổ cứng khoảng 80-120GB nhưng lại không biết mua loại nào cho tốt. Mình nghe nói Samsung 120GB cache đến 8MB nhưng nó là loại mới, không biết có xài tốt như Seagate, Maxtor .... không. Các bác góp ý cho mình tận tình vào nhé.
À, các bác cho mình hỏi mua ổ cứng ở tiệm nào ko bị lầm, sao có người trong forum này nói mua ở Phong Vũ , Titan... là dại??????

Nếu bạn mua Ultra-DMA thì bạn nên chọn Western Digital Caviar hoặc Seagate Baracuda.

Thân,

potterviet
25-08-2005, 00:42
_ Có người bán Western Digital nè.

http://www.amtech-vn.com/showthread.php?p=54821#post54821