PDA

View Full Version : Lỗi javascript khi đặt Ultra Webcombo

bonmat
24-08-2005, 09:50
Em có 2 cái grid, 1 cái lấy data từ 1 table, 1 cái 3 Band lấy data từ 3 table. Trên đó có đặt khoảng 3 cái webcombo nhằm tiện dụng cho user select data. Tới đây thì mọi việc bình thường. Nhưng khi em đặt thêm 1 cái webcombo nữa thì có 1 cái webconbo ban đầu đặt trên cái grid 1 band không thể chạy được (khi double click vào cell trên grid thì không show được webcombo), cứ báo lỗi javascript đại ý là band của grid không được null. Nhưng remove cái web combo vừa mới đặt vào thì lại chạy bình thường (double click vào cell sẽ có webcombo dropdown cho select). ID của webcombo em đặt cũng không có trùng tên.

Bác nào biết lỗi này, chỉ em với. Đây là web app viết bằng C#. Cảm ơn các bác nhiều

Error: 'this.grid.Bands' is null or not an object

canghoccangngu
26-08-2005, 13:27
huynh đang xài Infragistics 2003 vol 2 hả ? Hay bị như thế lắm ! Cài bản 2004 vol2 đi ổn cực kỳ ! TUi chỉ xài thôi o có bộ setup ! Nếu huynh có thì share cho tui với nghen ! Ông xếp giấu cái setup rùi !

bonmat
26-08-2005, 16:37
Mình có bản 2004 nhưng chưa kiểm tra là vol nào? Để mình coi lại và gởi cho bạn sau nha! Thế lỗi của mình không còn cách khắc phục àh???