PDA

View Full Version : USB không remove safely được ?

agent_007
23-08-2005, 10:36
Tui có cái USB Apacer 256 MB . Dùng máy người ta thì remove bình thường . Còn đến phiên máy tui sử dụng xong máy tính lại báo không remove được . Mặc dù ko còn phần mềm nào truy nhập nó . Mọi người chỉ giúp cho , đây là hiện tượng gì thế .

langtusg
23-08-2005, 12:31
Theo mình nghĩ thì Hệ điều hành của bạn có vấn đề rồi! Bạn thử làm thao tác tương tự với USB disk khác xem có xảy ra hiện tương trên không?

spacy_avenis
24-08-2005, 10:32
Ờ, cái này mình cũng hay bị. HÌnh như là do tốc độ copy dữ liệu vào USB chậm quá nên bị thế. KO remove được ngay lúc đấy nhưng để lâu lâu sau lại được . Chả hiểu tại sao nhưng tôi đoán thế

longchau
24-08-2005, 12:13
cho mình hỏi ké về usb với,mình mới cài lại máy nên lưu 1 số file quan trọng vô usb,khi cài máy lại xong,cắm usb vô thì nó có hiện removeable disk trong my document nhưng click vô thì nó cứ báo là please insert disk,nó cứ bị vậy hoài,ko sao mở cái usb a dc,xin các bạn chỉ mình cách lấy dữ liệu trong đó với - thanks

tranthanhtam
24-08-2005, 12:42
eject nó trước. Rồi hả remove

U.F.O
26-08-2005, 01:03
Coi xem có chương trình nào tự chạy trên ổ USB đó không .Vào taskmanager mà kill .

cho mình hỏi ké về usb với,mình mới cài lại máy nên lưu 1 số file quan trọng vô usb,khi cài máy lại xong,cắm usb vô thì nó có hiện removeable disk trong my document nhưng click vô thì nó cứ báo là please insert disk,nó cứ bị vậy hoài,ko sao mở cái usb a dc,xin các bạn chỉ mình cách lấy dữ liệu trong đó với - thanks

format lại ổ =fat 32 xem được không anh?

agent_007
26-08-2005, 10:27
Tôi không hiểu sao , hiện tượng này trước kia chỉ thỉnh thoảng , nhưng nay lại bị khá thường xuyên . Máy nào cũng bị chứ ko còn riêng máy tui . Đã kiểm tra thấy ko còn phần mềm nào đang sử dụng nó thế mà vẫn ko được . Tui log off rồi lấy USB ra có sao ko ? có hư USB ko ?

darkera13
27-08-2005, 21:04
Log off rùi vào lại là gỡ được thôi.

longchau
30-08-2005, 16:59
xin chỉ mình cách formaat với,khi mình click format thì nó hiện ra cái bảng mình chọn qiuck format rùi click format thì có lại báo là Windows can not format,làm sao bây giờ?xin giúp mình với