PDA

View Full Version : Giúp đệ cài lại Winme từ HĐH Winme,và sao máy đệ hết có Âm thanh rồi.

chihai
23-08-2005, 10:09
Máy của em sử dụng HDH Winme,nhưng bây giờ em thấy nó hơi bị lỗi,muốn cái lại HDH từ đầu,nhưng không biết làm sao để cài.Và em đã vô tình xoá file Win9x/Setup/..... và sau khi xoá thì em không còn nghe được âm thanh nữa,em đã thử cài lại driver nhưng nó báo là ko có thư mục Win9x,và em cũng ko còn đĩa CD chứa cái driver đó nữa..Em chưa cài HDH lần nào cả,mong các huynh hướng dẫn chi tiết dùm em làm sao cài lại Winme từ HDH Winme luôn nhé (chí tiết càng tốt ),như là làm cái gì?cái gì từ dos,từ windows...cám ơn các huynh,và các huynh nhớ chỉ em về dụ mất Âm thanh nữa nhé.Xin cám ơn các huynh.

U.N.I.X
23-08-2005, 10:24
và sau khi xoá thì em không còn nghe được âm thanh nữa,em đã thử cài lại driver nhưng nó báo là ko có thư mục Win9x,và em cũng ko còn đĩa CD chứa cái driver đó nữ
Có thể do thao tác của bạn ...đã lỡ del mất file của Card Sound bạn rồi ! nên bạn không thể cài lại card sound vì thiếu file ! :(

chihai
23-08-2005, 10:29
À,mà đệ có nghe nói đưa đĩa CD vào Boot gì đó,nó là sao,đĩa CD đó như thế nào,và nếu đã có thì làm thế nào để boot khi đưa đĩa CD vào CD ROM.Mong các huynh giúp cho đệ nhé,vì đệ chưa cài HDH làn nào cả,mấy lần toàn đưa ra tiệm tốn mấy chục K.

U.N.I.X
23-08-2005, 10:34
Bạn muốn cài Win gì vậy? Giả sử nếu là winme thì bro kiếm cái đĩa winme.
Bỏ cái CD WINME vào CDROOM
Khởi động máy lên, press del or f2 để vào Cmos
Chọn chế độ boot từ CD ROOM
F9 để SAVE lại
OK vậy là bro có thể boot CD winme để cài win được rồi đấy!
Trứoc khi cài win mới lại ..nhớ format C nhá !