PDA

View Full Version : Một phần mềm gần giống như Address của Outlook mà tìm khó quá!

kimchammong
22-08-2005, 23:13
Kcm làm việc có liên quan nhiều tới khách hàng. Phải có một list đầy đủ nhưng lại phải có tính cơ động: Nghĩa là mang tính portable. Kcm đã tìm thử nhưng khó có phần mềm nào vượt được cuốn sổ địa chỉ của Outlook cả. Theo Kcm nó có những ưu điểm sau:

1. Portable (Gồm 2 file nên copy đi đâu cũng được + Nhỏ, nhẹ)
2. Hỗ trợ tiếng Việt rất tốt (Hic nhiều phần mềm Contact Manager chẳng hỗ trợ tiếng Việt gì cả)
3. Có rất nhiều trường để nhập cho cùng 1 đối tượng.

Nhược điểm:

Than ôi, nhược điểm lớn nhất và khó chịu nhất của Address book này là ở phần liệt kê danh sách bên ngoài lại chỉ cho duy nhất 4 mục. Trong đó 2 mục đầu tiên là ko thể thay đổi được là Name và Email Address. Trong khi khách hàng của Kcm bao giờ cũng phải quan tâm ít nhất đến những mục sau:

1. Name
2. Mobile
3. Company
4. Title
5. Department
6. Project
7. Email

Còn lại các mục khác: Company's phone, Home's phone, Address (company, home), Date of birth........ Đều có thể ẩn đi cũng được.

Các bạn có biết phần mềm nào đạt được các tiêu chí như ở trên ko vậy ah? Mình liệt kê lại nhé:

1. Hỗ trợ tiếng Việt (Hic cái nì cũng quan trọng lắm vì khi có tới 100 khách hàng thì tôi sẽ ko thể phân biệt nổi ông này tên là Dương hay là Đường hay là Dưỡng đâu)
2. Portable
3. Có các mục (7 mục bên trên) hiện ngay ra bên ngoài
4. Có chức năng Arlam Event (để báo SN các sếp hay con các sếp)

Có quá khó không ạ? Mục thứ 4 có thể du di được chứ 3 mục trên bắt buộc phải có.Hic các bạn giúp dùm tớ với. Thật sự, thật sự cần thiết đấy ạ.

Hoặc bạn nào có thể edit ngay chính cái Address book của Outlook được không ạ?