PDA

View Full Version : Windows cứ check ổ cứng hoài .........

huyhoangcan
22-08-2005, 20:29
Các bạn giúp mình với, ổ cứng của mình hình như có vấn đề gì rồi. Không hiểu tại sao mình cài windows XP mấy lần rùi nhưng ko hiểu sao máy mình vẫn shutdown bình thường vậy mà mỗi lần khởi động lên là lại check ổ cứng như khi chúng ta không shutdown(như cúp điện chẳng hạn..) nhưng check lần nào cũng ko có vấn đề gì cả :bawling: . Mình ko biết phải sử lý thế nào?
Các bạn giúp mình với nha, nếu có phần mềm kiểm tra ổ cứng nào hay thì chỉ giùm mình luôn nha. Thx lol

U.N.I.X
23-08-2005, 11:09
oái...sao dạo này HDD cứ suốt ngày scandisk thế nhỉ !?? :( pochim.
Bro thử Fdisk coi hết không ?

8hatthocvang
23-08-2005, 12:42
thi ban vao bios,thiet lap phan on erros xem, disable no di, chac khoi ma`

tran_phong
23-08-2005, 13:05
máy xài nguồn AT hay ATX

U.N.I.X
23-08-2005, 15:30
thi ban vao bios,thiet lap phan on erros xem, disable no di, chac khoi ma`
dễ như bro nói thì nói làm gì ! dạo này 4rum ddth cứ đầy rẫy mấy cái thread scandisk kìa..!
Bro cứ vào box tin học căn bản search từ khóa là scandisk là có ..! :)

hrockvn
23-08-2005, 15:36
Bạn có dùng BKAV 2005 không. Nếu dùng thì nên xem qua đây
http://www.ddth.com/showthread.htm?t=73211&page=2

U.N.I.X
23-08-2005, 15:53
ừ...! cái trường hợp của BKAV này cũng giống cái IDM của mình chiều qua ! Do IDM bị lỗi cứ mỗi lần khởi động lại là scandisk và đơ luôn !

huyhoangcan
24-08-2005, 22:18
Hic, các bác cứ nói lan man làm mình chẳng hiểu gì hết...
Còn phần mềm IDM thì có liên quan gì đến Scandisk nhỉ vì mình cũng có cài IDM, các bác thử nói rõ hơn xem.

U.N.I.X
25-08-2005, 10:05
Là vầy nè..! Ông anh họ đang download mấy flim trên mạng về.! nữa chừng hiện màn hình xanh chết chóc ..:( Khởi động lại thì cứ scandisk hoài..! Ngay khi mình scandisk auto fix trong win..! Khởi động lại vẫn scandisk( nếu nhấn bỏ qua thì vẫn vào win được) và báo lỗi trong IDM..:(

mt_binh
25-08-2005, 10:56
Các bạn giúp mình với, ổ cứng của mình hình như có vấn đề gì rồi. Không hiểu tại sao mình cài windows XP mấy lần rùi nhưng ko hiểu sao máy mình vẫn shutdown bình thường vậy mà mỗi lần khởi động lên là lại check ổ cứng như khi chúng ta không shutdown(như cúp điện chẳng hạn..) nhưng check lần nào cũng ko có vấn đề gì cả :bawling: . Mình ko biết phải sử lý thế nào?
Các bạn giúp mình với nha, nếu có phần mềm kiểm tra ổ cứng nào hay thì chỉ giùm mình luôn nha. Thx lol
Dùng phần mềm này sắp xếp ổ cứng xem hết không http://www.raxco.com

huyhoangcan
27-08-2005, 09:17
Ko cần sắp xếp đâu bạn ơi. Vì mình hay ghost lại windows nên cũng ko phân mảnh nhiều lắm.Mà sắp xếp lại ổ đĩa thì có liên quan gì đến check disk nhĩ :noexpress

U.N.I.X
27-08-2005, 09:37
Mình nghĩ là có đó bro..!
Lúc bữa cái máy đang chạy...tự nhiên tắt fụp..! :( Bật lên lại thì scandisk miết....(kể cả lúc tắt máy bình thường)
Sau đó tui vào win chạy: chống phân mảnh, system cleaner, Repair Registry...restar lại nó chỉ scandisk một lần..rồi mấy lần khởi động sau không thấy nữa.......! :)

Tho ngay
29-08-2005, 22:18
Hồi đó cũng bị hoài, nhưng từ ngày gỡ bỏ phần mềm HideXP thì hết. Coi lại coi, nếu có thì gỡ ra đi.

:)

princetam
30-08-2005, 08:35
mình cũng đang bị giống vậy.cuối cùg là xử lý nó như thế nào

huyhoangcan
30-08-2005, 17:43
Hồi đó cũng bị hoài, nhưng từ ngày gỡ bỏ phần mềm HideXP thì hết. Coi lại coi, nếu có thì gỡ ra đi.

:)
Chài bạn nói có vẽ khả quan đấy, vì mình cũng có cài Hidefoler XP mà cái phần mềm đó mình tắt là nó cũng báo lỗi, tắt ko đc phải Ctrl+Alt+Del mới tắt đc.
Để mình về thử xem nha, cám ơn bạn nhiều :punk: