PDA

View Full Version : tiếng kêu kingkong khi modem ADSL làm việc

bestwestnmq
22-08-2005, 19:53
hu hu, em mới gắn ADSL của VNN,modem speechtouch 536 trên main có cổng LAN(RJ-45) nhưng trên windows không search ra, nên đành fải dùng tạm cổng USP. nhưng xài cổng này chập chờn quá, mỗi lần download hay upload cái gì là cái loa( không fải loa trong case) nó phát ra tiếng kêu kingkong liên tục, đồng thời đèn trên modem báo USP cũng chớp cháy liên tục. tiếng kêu chỉ xảy ra khi em lên bằng win XP, còn win ME thì không bị kêu. có cách nào tắt được tiếng kêu trời đánh này không, em đã vào fần sound trong control panel, property của modem rồi nhưng vẫn không ăn thua. hic
bây giờ em múôn set cái LAN trên mainboard của em thì làm sao? em đã entable LAN trong BIOS rồi mà vân không ăn thua. khi gắn dây RJ-45 vào PC và vào modem thì đèn báo inthernet trên modem sáng, nhưng không tìm thấy cái LAN trong property. em ngu luôn, nhờ các anh chỉ giúp với

XacUopDoiMoi
23-08-2005, 19:50
Bạn có thể nói rõ hơn một chút về cái Main bạn đang dùng không? Nó do hãng nào sản xuất? Tên đầy đủ của loại Main đang dùng , chipset gì? Chứ nhìn vào cái hình bạn post mình thấy hình như bạn enable cái card mạng chưa được nên Win chẳng nhận gì cả!

bestwestnmq
23-08-2005, 21:10
đúng như anh nói, em chỉ mới entable cái PowerOn by LAN và PowerOn by OnChip LAN thôi, còn OnChip LAN thì trong sách hứơng dẩn có nhưng trong BIOS lại không có, thế mà sau đít máy đẩ jack cắm LAN. chắc gắn dây LAN khgôn được quá, có cách nào trị cho cái loa khong kêu kinhkong khi download hay upload khi xài USP không. nếu không thì mình fải mua card LAN sao mấy anh?

NAV2005
24-08-2005, 14:58
Bạn có CD kèm theo main ko? Cho CD đó vào cài driver cho LAN onboard đi bạn. Sau đó kết nối ADSL bình thường.

bestwestnmq
24-08-2005, 19:05
mình có, nhưng bên trong là 1 đống rối nhùi , khg lần dc cái nào cả.

mà cho mình hỏi, mình có thể mua card mạng gắn vào khg? mua card gì cho trường hợp của mình bây giờ, vì mình chỉ cần dùng cho modem thôi, chứ cái onboard mình nghi nó chỉ trang trí cho đẹp thôi. hic

tran_phong
24-08-2005, 22:03
mình có, nhưng bên trong là 1 đống rối nhùi , khg lần dc cái nào cả.

mà cho mình hỏi, mình có thể mua card mạng gắn vào khg? mua card gì cho trường hợp của mình bây giờ, vì mình chỉ cần dùng cho modem thôi, chứ cái onboard mình nghi nó chỉ trang trí cho đẹp thôi. hic

trời cái LAN onboard từ đời 845 xài good à tội gì phải mua cái khác gắn vào. trừ khi nó hư thôi.
Ủa mà bác có đặt IP cho máy được không?

bestwestnmq
24-08-2005, 23:29
thì trứơc hết mình cũng fải entable nó lên được đã. sau đó mới cài IP chứ. trong sach HD main thì có ghi chỗ entable, còn thực tế thì tìm hoài khg thấy, chỉ thấy PowerOn by LAN và PowerOn by OnChip LAN thôi. thế mới đau cơ chứ

đây up hình sau đít máy cho anh em coi chơi . he he