PDA

View Full Version : Hỏi: Chương trình nào xem ảnh tương tự như ACDSee?

Real Madrid
22-08-2005, 13:52
Hiện nay khi nói về trình xem ảnh thì quả thật ACD See đang chiếm lòng tin và được mọi người ưa chuộng nhất. Nói về tính năng thì mình không cần phải bàn bởi sự hoàn hảo của nó. Nhưng thú thật thì những phiên bản ACD See mới nhất hiện nay lại chiếm quá nhiều bộ nhớ Ram của PC. Đối với những người có tài nguyên dồi dào về Ram thì không có gì phải nói, nhưng đối với mình thì quả là khó khăn khi sử dụng chương trình duyệt ảnh này. Vì mình đâu chỉ chạy có một mình ACD See, mình còn kết hợp chạy song song với các chương trình sử lý ảnh khác như Photoshop, Corel.... Mặc dù chỉ cho một chương trình sử lý đồ họa chạy song song với ACD See, thế nhưng máy tính lại không thể kham nổi chỉ với 128 MB ram. Mình hy vọng vẫn có một chương trình duyệt xem ảnh tương tự như ACD See nhưng chiếm bộ nhớ ít thôi. Yêu cầu của mình rất đơn giản, chỉ cần một chương trình có thể xem được đa số các định dạng file ảnh, chiếm ít bộ nhớ, hỗ trợ một vài thao tác cơ bản như Copy, cut, paste file, Copy Image như ACD See là đủ rùi.
Bạn nào biết có chương trình nào như vậy thì chỉ cho mình với. Hiện mình đang rất cần! Xin cám ơn các bạn rất nhiều!!!

U.N.I.X
22-08-2005, 15:14
ACD see có thể nói là trình xem ảnh tốt nhất hiện nay rồi! Nếu như máy của bro yếu mà vẫn muốn dùng ACD see thì theo mình nên xài các ACD see ver 3,4 gì đo.! Không nhất thiết phải 5,6,7 đâu !

zeroman
25-08-2005, 07:53
1 đáp án thôi: nhanh, giao diện đẹp, đa năng, pro, ..... tất cả những thứ bạn cần là FireGraphics (hiện là v7.0)

lehoangnam
25-08-2005, 08:19
Bạn search trên www.download.com, rất nhiều. Bạn chọn cái nào nhẹ nhẹ thôi là OK. Có screenshot để xem giao diện nếu bạn muốn.

Thân,

VHHX
25-08-2005, 08:45
Nếu máy ko mạnh hì Infrant View là rất thích hợp, xem ảnh dạng thumbnail giống ACDSee mà còn support rất nhiều format . It's freeware .

kimchammong
25-08-2005, 10:59
Mình thử mấy phần mềm kia các bạn gửi rồi. :) Mình nhận xét chúng không bằng ACDSee đâu các bạn ạ. Các bạn thử dùng version cũ của ACDSee xem. Mình có bản chạy luôn không cần cài đặt đây.

h**p://s11.yousendit.com/d.aspx?id=2QB3E1G9ICIEA0SRRCAQEIR4CA

Enjoys.

Thân!

kimchammong
25-08-2005, 17:54
Nhưng bản này có hạn chế là không thể mở trực tiếp (Click đúp vào file = mở bằng ACDSee được) Tuy nhiên bạn vẫn có thể làm thế được bằng cách download bản 2.44 xịn. Cài đặt nó rồi copy bản mình gửi cho bạn đè lên file chạy của nó. ACDSee quả là number 1.

haule_nth
26-08-2005, 15:55
tui xài ifanview xịn chán

ips
26-08-2005, 16:04
Xài thằng này của google đê, nhanh, nhỏ gọn, đẹp :Picasa Photo Organizer
_http://www.google.com/downloads/

planet-save
26-08-2005, 18:00
Xài ACDSee một thời gian bực mình vô cùng, nặng nề, đụng chạm chương trình tè le,
Hiện giờ đang xài http://www.firegraphic.com/ thấy ưng ý vô cùng, anh em down về thử đi,

babylearnit
26-08-2005, 18:18
Search thử cái nì xài nghen mí bồ: slowview
Chạy rất ngọt, hỗ trợ nhiều format, nhỏ gọn, nói chung xử lý nhanh hơn thằng Firegraphic,ifanview(chủ yếu cái này)

Intelnew
27-08-2005, 10:29
may bo co link download Fire Graphic 8 ko + ***** nua, toi vao trang chu cua no nhung down ko dc
xin loi vi ko type tieng V dc

LaoTrangtu
27-08-2005, 15:42
Đúng là cái irfanview dùng khá tốt, tôi dùng khá lâu rồi thấy khó có thể dùng ACDSee, đặc biệt là lúc Screen Show, ACDSee rất mất thời gian với ổ CDROM.

Intelnew
27-08-2005, 22:46
thế bác cho linkdownload ifanview đi + crac k luôn nhá

planet-save
28-08-2005, 17:25
Download: http://download.firegraphic.com/setup.exe

Name: glAsh
Company: CRUDE
SN: 741C817FF81FA018

Nicholaspopup
30-08-2005, 03:18
Infrant View là lựa chọn hợp lý đó, vừa nhẹ vừa xem được nhiều định dạng ảnh. nhưng có 1 điều ko biết có ai bị như mình ko, khi scan 1 file ảnh resolution 1200, xem bằng ACDSee7 thì rất rõ ràng và bình thường nhưng khi mở ra xem bằng IV thì ảnh rất mờ,nhều chấm ... nói chung là cực kỳ tệ luôn ? Có ai bị vầy ko ?

kimchammong
30-08-2005, 04:55
Ifranview chán lắm. Chất lượng ảnh xem cũng kém. Độ tiện dụng và thân thiện kém hẳn ADC See. Kcm máy cũng ko tệ nhưng vẫn thích tăng tốc mọi nơi nên vẫn dùng ACDSee Classic bản 2.4. Dùng quá ngon, quá đẹp và nhanh luôn. Mỗi tội giao diện cũng hơi cổ điển 1 chút.

namquan
30-08-2005, 04:56
Ngoài các chương trình mà các bạn đã giới thiệu, mình thấy có 2 phần mềm xem ,duyệt ảnh khá hay và miễn phí :
- Xnview 1.8.10
- Faststone Image Viewer 2.2
Hai chương trình này có khá đầy đủ tính năng cần thiết, tốc độ rất nhanh. Trước đây mình vẫn dùng ACDSee 7 nhưng càng về sau, càng thấy nặng nề và rắc rối. Các bạn thử hai chương trình miễn phí trên đây xem, xài được lắm đó.

Intelnew
30-08-2005, 06:33
cai ACD sao khi cai dat da nhap seria roi nhung khi xai 1 thoi gian van bi bat active vay

LaoTrangtu
01-09-2005, 01:40
IrfantView là freeware, có thể download ở đây:
http://www.snapfiles.com/freeware/gmm/fwviewers.html
Thực sự tôi không hiểu sao thằng ACD View các phiên bản mới sau này chạy rất chậm, ví dụ như khi bạn định click để xem nhanh một cái ảnh hoặc chạy slide show. Nếu bạn định slide show mà các tập ảnh để trên CDROM thì chờ cả tiếng, trên HDD cũng khá mất thời gian.
Dù sao irfanview cũng có hai lợi điểm là free và nhỏ gọn.

tuanth2005
01-09-2005, 02:12
Bạn dùng WinXP thì trong Win có chứa sẵn phần mềm xem ảnh Windows Picture khá nhẹ và nếu bạn chỉ dùng để xem thì nó cũng khá tốt rồi. Thân

Nicholaspopup
01-09-2005, 02:18
Bạn dùng WinXP thì trong Win có chứa sẵn phần mềm xem ảnh Windows Picture khá nhẹ và nếu bạn chỉ dùng để xem thì nó cũng khá tốt rồi. Thân
Right ! Nếu ko có du cầu chính sửa ảnh nhiều và không cần hệ thống quản lý ảnh thì ko cần soft của hãng khác làm gì . Trong XP cũng có tích hợp rồi.