PDA

View Full Version : Chống sét cho máy tính tên gì, mua ở đâu ?

ongtho
20-08-2005, 09:30
1 - máy tui kết nối ADSL, có ổn áp lioa nhưng đang mùa mưa bão lo quá. Xin các bạn cho biết tên một số thiết bị chống sét cho máy tính, cho modem. Tui ở HN có thể mua chúng ở đâu. Giá của chúng khoảng bao nhiêu ?

2 - Hay nghe nói đến kìm mạng, đầu chấu. Chúng là gì ? Người dùng bình thường như tui liệu có bao giờ phải dùng tới chúng o?

Cảm ơn.

kiwaluf
20-08-2005, 10:54
1 - máy tui kết nối ADSL, có ổn áp lioa nhưng đang mùa mưa bão lo quá. Xin các bạn cho biết tên một số thiết bị chống sét cho máy tính, cho modem. Tui ở HN có thể mua chúng ở đâu. Giá của chúng khoảng bao nhiêu ?

2 - Hay nghe nói đến kìm mạng, đầu chấu. Chúng là gì ? Người dùng bình thường như tui liệu có bao giờ phải dùng tới chúng o?

Cảm ơn.
1. Đăng ký ADSL nhà cung cấp cho mượn, nếu không ra ngoài mua, gia 1rẻ thôi.
2. Nếu muốn học về mạng thì mua về, cái này dùng để bâm dây cáp mạng.

mathiencusi
20-08-2005, 11:16

Cảm ơn.
Mâ^'i cá'i Lioa cù`i bap xà`i mau hú PC hon''====> tui cháy' 1 monitor vì` on á'p sụ.t dien .......................Sét' dá'nh là`m dien áp' cua nós tang giam thay thuong và phó'ng thang vàfo PC ==> cháy' nguyen bô^.( rat có' the)
De trá'nh sét' dá'nh câ^`n noi 1 cau chì` ( 2 cá'i cà`ng tot) ==> lay day chì` mả?nh thoi..........................