PDA

View Full Version : Dùng IE7 không cần install!

depgai_lamnha
17-08-2005, 19:35
Các bác nào ngại cài IE7 hoặc làm biếng thì thử làm theo các này nhá (lưu ý: chỉ dùng được trên XP):

1. Download IE7 sau đó extract bằng winrar vào 1 folder nào đó trên máy, ví dụ:
C:\IE7

2. Vào folder C:\IE7 vừa mới extract, tìm file SHLWAPI.DLL và rename nó đi (vd: SHLWAPI.DLL.bak)

3. Cũng trong folder đó (C:\IE7), right click vào tạo 1 file với tên là IEXPLORE.exe.local (các bác cứ right click->New->Text Document, sau đó đặt tên là IEXPLORE.exe.local), file này chỉ dùng để lừa Windows, không cần phải chứa gì bên trong.

4. Cũng trong folder đó (C:\IE7), tạo shotcut cho file IEXPLORE.exe, move cái shotcut này ra deskop

5. Click lên shortcut mới tạo, nó sẽ open IE7 cho các bác!

dvanhung
17-08-2005, 21:26
hay đấy để tớ làm thử xem sao,mà nó có đòi sp2 nữa không vậy,tớ đang xài sp1 mà ngại upgrade lên sp2 lắm vì có quá nhiều chương trình phải cài lại.

ongtho
17-08-2005, 21:51
nhữgn mẹo này cũng hay, nhưng trục trặc e là khó khắc phục + khó quản lý các danh mục, His, Fav..../ tốt nhất cứ cài theo kiểu thông thường.

À quên khong nói. Đẹp gái thật thì phải post ảnh lên để các bạn trong ddth ngắm tý cho tỉnh ngủ chứ.

vietnambuyer
17-08-2005, 22:01
Cài gì cái này mấy bác, không duyệt được mail yahoo đâu, với lại nhiều lổi bà điên lắm

Hans Voralberg
17-08-2005, 22:12
BETA, mở to mắt đọc giùm đê. Sợ lỗi đừng có xài, xài thì đừng có kêu. Mà tui vô Yahoo phà phà mà có sao đâu :|

dvanhung
17-08-2005, 22:26
mà tui đâu cần sửa lại tên file shlapi gì đâu,nếu tui sửa lại thì nó nói không có file đó,còn không sửa thì nó chạy phà phà lun.

depgai_lamnha
18-08-2005, 00:33
Chẹp, em đã nói là không cần cài, các pác thích thì dùng theo kiểu này (giống Linux chạy trên CD vậy). IE trong máy các bác là version bao nhiêu thì nó vẫn còn đấy, có đụng chạm gì đến Windows đâu mà lo.

BETA, mở to mắt đọc giùm đê. Sợ lỗi đừng có xài, xài thì đừng có kêu. Mà tui vô Yahoo phà phà mà có sao đâu :|Yes, vì nó là beta nên em mới ngại cài vào máy, các pác hỉu chưa hỉ?

À quên khong nói. Đẹp gái thật thì phải post ảnh lên để các bạn trong ddth ngắm tý cho tỉnh ngủ chứBác cứ nhìn avatar của em mà tưởng tượng tạm nhé lol

dvanhung
18-08-2005, 00:54
có vẻ depgai_lamnha là đực đấy các bác ạ.Đừng có mất công năn nỉ post hình làm gì rồi lại té ngử ra hết đấy.

ongtho
18-08-2005, 10:33
chậc ! đây "đẹp chai" thật mà chưa bao giờ dám xưng là đẹp trai. Trống choai mà dám xưng là mái tơ, cái tay depgai_lamnha này đúgn là mắc bệnh parananoid... nhè nhè

hrockvn
19-08-2005, 15:57
Hê, IE 7 không hay lắm. Chậm rùa. Chỉ thêm được cái TAB, chả có gì. Fire Fox mun năm đê.

haule_nth
19-08-2005, 17:37
IE 7 làm cu li cho Opera 8 đi là vừa

isa
20-08-2005, 00:20
cái này hình như không ăn thua với sp1 thì phải ? chạy ie thì thấy nó báo là thiếu cái file mà mình đã đổi tên :(

dcdiep
20-08-2005, 14:45
cái này hình như không ăn thua với sp1 thì phải ? chạy ie thì thấy nó báo là thiếu cái file mà mình đã đổi tên :(
SP1 chạy phà phà, có điều đừng đổi tên như hướng dẫn bên trên, cứ để nguyên như cũ.
IE7 thì chạy được, nhưng chỉ khi nào nhấp vào shortcut của nó thôi, chứ nhấp đúp vào mấy file .htm thì IE6 vẫn hiện lên, chán.

homepage
21-08-2005, 00:53
Có nên thử không bà con ?? thấy nó cũng chẳng có gì mới thêm mỗi cái tab thì chỉ có ăn mày cho firefox thui :lick: