PDA

View Full Version : Xin hỏi ổ về ghi đĩa DVD-RW ?

puppybeo
17-08-2005, 01:56
Xin hỏi ổ ghi đĩa DVD-RW nào hiện nay trên thị trường khi ghi ra đĩa FILM DVD ko kén đầu đọc gia dụng vậy ? Đồng thời ko kén các loại đĩa DVD trắng rẽ tiền từ 4.000d -> 7.000d bán ở khu chợ Huỳnh Thúc Kháng ? Mình đã từng xài ổ ghi đĩa MSI DVD-RW 16x Dual mà nó chỉ chơi với đĩa xịn thôi (10.000 trở lên). Ngoài ra nói ghi ra đĩa FILM DVD rất kén đầu gia dụng. Hix. Xin các cao thủ nào nắm rõ về DVD-RW chỉ giáo ! Cám ơn nhiều :D

Arkain
17-08-2005, 02:45
Ngoài ra nói ghi ra đĩa FILM DVD rất kén đầu gia dụng.

Cái này là hiểu lầm nhé, thật ra là ngược lại, DVD player loại cũ kén đĩa DVD, chứ không có vụ đĩa DVD kén DVD player gì cả. DVD Player ngon thì đĩa gì cũng chịu hết (DIVX cũng đọc luôn).

SyphonFighter
17-08-2005, 03:22
Nếu BURN DVD region Free thì đầu DVD Player nào củng đọc đươc hết...
nhớ là khi BURN chọn REGION FREE...

Arkain
17-08-2005, 06:09
Nếu BURN DVD region Free thì đầu DVD Player nào củng đọc đươc hết...
nhớ là khi BURN chọn REGION FREE...

Người ta nói Stand-Alone player kìa bác ơi, máy cũ đâu phải đĩa -R. +R nào cũng đọc được =]

puppybeo
17-08-2005, 16:25
hì hì ... mình xài MSI DVD-RW16F 16x Dual Layer mới ra muh bác. Muh mình đã test với 5 nhãn hiệu đĩa từ 4.000 - 15.000 ngoài chợ Huỳnh Thúc Kháng HCM rồi kết quả khi ghi film DVD thì cho vào đầu Pioneer DV-233 đọc giật hình như điên. Còn cho vào comp thì đọc ngon lành thế mới đau bác ạ. Muh mình đã set đầu DVD là region 3 là vietnam rồi, mún set lại free thì làm sao vậy.
To Arkain : thấy cái signature của bạn ghi "Plextor PX-712SA (12X SATA DVD±R/RW)" cái hiệu Plextor có kén đĩa ko ? mình tính đổi sang hiệu này xài mà la IDE. Bạn co thể tư vấn cho mình được ko ? Cám ơn nhiều lắm!

Arkain
17-08-2005, 19:05
Plextor là vua của CD/DVD mà =] Từ trước đến nay chưa thấy đĩa nào không work hết. Cái hay của Plextor là đĩa ngon loại 4x nó cũng viết với tốc độ 8X được.

SyphonFighter
17-08-2005, 20:53
Người ta nói Stand-Alone player kìa bác ơi, máy cũ đâu phải đĩa -R. +R nào cũng đọc được =]

Thì Tui nói Stand-Alone Player đó....Máy càng mắc tiền càng dõm...Những loai như Sony, Poineer, Sharp..Toshiba.. hay có tình trạng này....Những máy không đọc được DVD-R, DVD+R ... hay là nhửng COpied DVD, CD, VCD
Đó là đối với nhửng mày built vào khoảng 5--10 năm trước..Còn bay giở thì đã O.K rồi.

PEACE

submaster
17-08-2005, 21:00
Xin hỏi ổ ghi đĩa DVD-RW nào hiện nay trên thị trường khi ghi ra đĩa FILM DVD ko kén đầu đọc gia dụng vậy ? Đồng thời ko kén các loại đĩa DVD trắng rẽ tiền từ 4.000d -> 7.000d bán ở khu chợ Huỳnh Thúc Kháng ? Mình đã từng xài ổ ghi đĩa MSI DVD-RW 16x Dual mà nó chỉ chơi với đĩa xịn thôi (10.000 trở lên). Ngoài ra nói ghi ra đĩa FILM DVD rất kén đầu gia dụng. Hix. Xin các cao thủ nào nắm rõ về DVD-RW chỉ giáo ! Cám ơn nhiều :D
tớ cũng mua một con SamSung dvd burner. có 45$ chọt thôi hà, burn thoải mái. từ lúc trước tới giờ vẫn burn vô tư.

conkhi
01-09-2005, 02:58
đúng rùi xài Samsung đi vừa rẻ vừa bền, chỉ có đều là kêu hơi to, lại ko kén dĩa.

Thân