PDA

View Full Version : Giup em cach cai dat wireless tren may compaq Nx 9040

BoyDMIT
16-08-2005, 21:04
Cac bac co the chi giup em cac buoc cai dat wireless tren notebook Compaq Nx9040 duoc khong a !? (Em dung window XP (co ban quyen,tat nhien notebook co wireless va em dang o trong moi truong co wireless)

ViNetworks
20-08-2005, 10:58
Xin chào!
Nếu Laptop ko truy cập ko dây được, bạn có thể thực hiện các bước sau :

Trước hết, bạn tìm cách Enable wireless adapter :

1. Vào My Network Places kiểm tra card mạng wireless - Wireless Network Connection nếu bị mờ đi (disable) thì enable lên.
2. Máy HP-Compact thường có một nút bấm nằm góc bên phải, mặt trước Laptop, vẽ hình anten phát sóng. Nếu nó hiện đèn xanh là OK, nếu ko có thì bấm vào, kích hoạt nó lên.

Sau đó bạn tiến hành "dò sóng" và xác thực quyền truy cập:

1. Bấm chuột phải vào My Network Places - Properties để xem các Network Interface.
2. Chọn Wireless Network Connection - View Available Wireless Network - Refesh Network List : Bạn sẽ tìm thấy Wireless Network trong danh sách bên phải.
3. Chọn Network tương ứng - Nếu đang là trang thái Disconnect thì chọn button Connect.
Các vạch màu xanh biểu thị Signal Strenght - tình trạng tín hiệu : tốt, vừa vừa hay quá tệ...

Đến đây, Laptop của bạn đã bắt tay được với nguồn phát sóng - Access Point. Còn chuyện bạn đi tiếp (authentication) được hay không thì phụ thuộc vào các level bảo mật của AP, Server hoặc firewall ... nếu có.

Thân.

BoyDMIT
20-08-2005, 19:35
Thank's ! De minh thu xem

congminhdinh
25-09-2009, 16:44
co bac nao biet setup router Wireless tp-link không giúp em với. chỉ cho em từ đầu nhé. em khong biét về cái này lắm . cám ơn các bác

Eco
28-09-2009, 16:31
Tự làm không vô được đâu, phải nhờ mấy ông gắn mạng ADSL giúp cho