PDA

View Full Version : Bạn dùng Anti-Spyware Software nào ?

Nicholaspopup
15-08-2005, 17:39
Đã có 1 topic rồi nhưng mà thấy thiếu nhiều quá nên mở đại thêm 1 topic khác gồm nhìêu chương trình hơn và đều là những chương trình được đánh giá cao. Ngoài ra các bạncó thể chọn nhiều hơn 1 ( vì thấy nhiều người sử dụng >1 cái lắm mình cũng vậy :D ) Nếu mod thấy hông cần thì del nó ... lol :mad:

dangtd
16-08-2005, 21:03
tuy có rồi nhưng tớ vẫn vào spam một phát :) :) . tớ dùng Ad-aWare Pro ..! :)

gamer1
16-08-2005, 21:46
Trước cẩn thận quá dùng tới 3 thằng:
1.Ad-Aware SE Pro
2.Spy-bot Search and Destroy
3.Webroot Spy Sweeper
Giờ chỉ dùng 2 thằng đầu tiên, thằng thứ 3 có một nhược điểm là quét khá lâu, chậm cập nhật.

U.N.I.X
19-08-2005, 10:26
Scan Spy ....thật tiếc vì không có Micrisoft Anti Spyware.....

haule_nth
19-08-2005, 10:28
Em xài con Ad-aWare Pro và Spybot S&D

Nicholaspopup
19-08-2005, 16:32
Scan Spy ....thật tiếc vì không có Micrisoft Anti Spyware.....
Tại vì các chương trình trên đều là Final release chứ ko phải BETA , nếu có MAS thì chắc nó cũng thuộc top5 rứa

Em xài con Ad-aWare Pro và Spybot S&D
Thấy nhiều người xài như vậy, tui cũng thế luôn

cntt19001570
19-08-2005, 17:38
Nếu các chương trình bỏ sót thì sao????????????

void main(){
DoItYourself(công cụ là Hijackthis);
}

lên google tìm thêm thông tin về nó.....

have a clean pc!

gamer1
19-08-2005, 20:07
Các bác nào dùng Spybot lưu ý điều này nhé:
Để cập nhật thư viện quét cho thằng này các bác vào đây : _http://www.spybot.info/en/download/index.html
down cái Detection Update cho nó (cái này có ghi ngày để biết nó mới hay cũ)
Có vẻ hơi lằng nhằng so với cách tải cái file def.ref của ad-ware
--
Một chương trình an-ti spy thực sự có hiệu quả khi nó luôn được cập nhật

Nicholaspopup
20-08-2005, 12:48
Các bác nào dùng Spybot lưu ý điều này nhé:
Để cập nhật thư viện quét cho thằng này các bác vào đây : _http://www.spybot.info/en/download/index.html
down cái Detection Update cho nó (cái này có ghi ngày để biết nó mới hay cũ)
Có vẻ hơi lằng nhằng so với cách tải cái file def.ref của ad-ware
--
Một chương trình an-ti spy thực sự có hiệu quả khi nó luôn được cập nhật
Vẫn có thể update trong chương trình chứ đâu cần lên trang chủ đâu ??

homepage
21-08-2005, 01:06
Hình như dùng 2 thằng này :Spy-bot Search and Destroy và Webroot Spy Sweeper trong 1 máy nó oánh nhau ???? :helpsmili

glorybloodyhell
21-08-2005, 04:50
Spyware Nuker cũng được... À, bạn nào dùng Spyware Doctor có thể cho tham khảo tí: install rồi, register với infor trên các site ***** này nọ, nhưng dùng 1 lần, lần sau nó lại là unregistered mới kỳ... chỉ scan chứ không fix được...
thằng SD này khá tốt...

gamer1
21-08-2005, 13:29
Hình như dùng 2 thằng này :Spy-bot Search and Destroy và Webroot Spy Sweeper trong 1 máy nó oánh nhau ???? :helpsmili
Mình có cài cả 3 thằng bao gồm cả webroot -> vẫn chạy ngon mà, chỉ tội sao thằng web root quét lâu thế ko biết, đợi sốt cả ruột -> ngại quét bằng thằng này.

Ghost1982
21-08-2005, 14:51
Tại sao mình chẳng dùng cái nào mà vẫn ngồi đây tán dóc với anh em được nhỉ ???

homepage
21-08-2005, 14:56

Hì hì rất đơn giản vì ghost là pro mừ

tuanth2005
21-08-2005, 17:07
Sao không có Symantec AntiSpyWare vậy. Thằng này khá hay và tốt đó chứ

Arkain
22-08-2005, 18:34
Thời vàng son của Ad-Aware đã qua đi rồi, ngày xưa sweep một lần là đi hết, bây giờ thì miss biết bao nhiêu thứ. Theo các báo chí computer thì hiện nay Pest Patrol xem ra có nhiều triển vọng nhất đó.

...and where the heck is Microsoft Anti-Spyware??

glorybloodyhell
22-08-2005, 20:18

dĩ nhiên không phải là cần thiết, nhưng nếu máy bạn lâu lâu dùng để đưa thông tin credit card, hoặc vào tài khoản ngân hàng, hay những thông tin nhạy cảm kiểu vậy thì có anti-spyware vẫn thấy an tâm phần nào hơn... nhất là khi đồng thời lại thích tải mấy phần mềm này nọ rất dễ bị mấy con "ngựa gỗ"... như dạo này tôi dành riêng cái laptop để vào những nơi nhập thông tin nhạy cảm, nên desktop cũng chẳng cần anti-spyware làm quái gì, cứ download với install lung tung cả lên, lỡ bị dính chưởng thì cứ lấy image ra muh restore lại... :D

mt_binh
24-08-2005, 11:48
Dùng cái này khá OK. Link http://download.microsoft.com/download/8/1/5/815d2d60-49b5-44dc-ae35-fca2f2c6f0cc/MicrosoftAntiSpywareInstall.exe

lehoangnam
25-08-2005, 00:15
Mình tín nhiệm Spyware Doctor, nhưng chưa tìm được cách bẻ khóa tốt. Có bẻ khóa được thì không update được.

gamer1
27-08-2005, 17:24
Sau khi đọc tạp chí PC magazine, thấy con Spyware Doctor 3.2 đứng đầu bảng, nhì là Webroot SpySweeper 4, tớ lập tức tậu ngay 2 con này.
Có lẽ bạn lehoangnam nói đúng, tôi thấy 2 con mới này khôn lắm, update với nó là dễ bị check seri lắm
2 con mới này quét nhanh và kỹ, con Spyware Doctor 3.2 hỗ trợ 4 trình duyệt (có FireFOx), tuy nhiên cần nạp seri cho nó để mở tính năng bảo vệ trực tuyến, con Webroot SpySweeper 4 đã cải thiện nhiều về tốc độ quét.
Download Spyware Doctor 3.2.1.359
_http://dl0.pctools.com/downloads/sdinstall.exe

Nicholaspopup
27-08-2005, 19:17
Không dùng không có nghĩa là không có

hoangtuan8x
10-09-2005, 01:48
mình xài con deep freeze các bồ ơi

hqtconan
10-09-2005, 03:50
ZoneAlarm Pro + HijackThis (chỉ có 219 KB) là vô địch.
Đảm bảo không có thằng Spywares nào qua được hai thằng này.

prescott
11-09-2005, 08:04
Tớ chỉ thích dùng Spyware Doctor thôi, phát hiện rất nhiều spyware trong khi Adware Lavasoft va Spy S&D chào thua!
Nếu muốn dùng nó mà vẫn update được thì phải dùng Loader sau đó chạy Loader để diệt spy, còn khi nào update thi dung bản unregistered để nhận mấu spyware online!
Ngoài ra, tớ dủng thêm Spyware Blaster để phòng bọn Spyware install vào máy
Cả hai software này đều không tốn tài nguyên nhiều của máy

kebenle_00
11-09-2005, 23:46
spybot + ad-aware pro

killed
14-09-2005, 07:33
shadowuser , đóng băng => không cần dùng mấy chương trình bảo vệ quái quỷ khác :D

athlon26
14-09-2005, 10:15
mình chỉ dùng mỗi MS antiSpyware thấy chưa bị sao cả , mà rất nhiều update , 3, 4 ngày hôm nay hình như ngày nào vào cũng có update

alann
14-09-2005, 14:18
Tôi cũng thích MS AntiSpyware, nhưng bản Beta của tôi bị hết 'giờ' rồi, nó bảo không tiếp tục được nữa. Đành phải quăng nó ra!!

green_apples002
27-09-2005, 06:42
Dùng Counter Spy là good nhất !!!
Ad Aware Pro và Spypot Search and Destroy xưa rồi !!!

ah_leu
27-09-2005, 10:51
Sau khi đọc tạp chí PC magazine, thấy con Spyware Doctor 3.2 đứng đầu bảng, nhì là Webroot SpySweeper 4, tớ lập tức tậu ngay 2 con này.
Có lẽ bạn lehoangnam nói đúng, tôi thấy 2 con mới này khôn lắm, update với nó là dễ bị check seri lắm
2 con mới này quét nhanh và kỹ, con Spyware Doctor 3.2 hỗ trợ 4 trình duyệt (có FireFOx), tuy nhiên cần nạp seri cho nó để mở tính năng bảo vệ trực tuyến, con Webroot SpySweeper 4 đã cải thiện nhiều về tốc độ quét.
Download Spyware Doctor 3.2.1.359
_http://dl0.pctools.com/downloads/sdinstall.exe

Bây giờ tôi lỡ dùng những account dưới đây và bị diệt hết rồi thì làm sao đây? Ai biết cách xóa các registry đã đăng ký account của Spyware Doctor 3.2.1.359 thì giúp tôi với nhé!
Thanks!

Account tôi đã sử dụng:
Name: THAN GIANG NAM
S/N: 248C-0198-B029-A687-825E-DFF0-A69F-9D1C-7DE7-421E

Name: Radjani Camard
S/N: 6039-EF3A-EBCD-EBCA-8CD9-C07F-E02A-37A2-3E74-AB10
Expires:11/27/2005

Name: Jerryl Trammell
Code: B96B-FCBE-F044-1AE0-7363-83A9-DF38-EA1E-F7B5-9D9C

David Marler
6931-F91F-8FBB-DA68-0DDD-C5BD-E7E7-FCB7-FE07-4BFF

sonicN
27-09-2005, 11:51
ai có ****** của spyware doctor fien bản trên thì cho mình xin với , mình ít lên mạng , send cho mình wa Ym : huuvinhbkdt@yahoo.com mình cắm ơn nhìu , có gì mai mốt mua hàng của mình mình ưu đãi số 1

Arkain
27-09-2005, 12:01
Tôi cũng thích MS AntiSpyware, nhưng bản Beta của tôi bị hết 'giờ' rồi, nó bảo không tiếp tục được nữa. Đành phải quăng nó ra!!

Có version mới hơn thì dùng cái cũ làm gì, lên website của Microsoft download version mới rồi chạy tiếp.

fourty
16-10-2005, 18:45
tui dùng counterspy ở nhà (dialup) nhưng không update definition được nên nó vẫn bị nhiễm spyware ào ào. Các bác có cách nào update cái def này mà ko dùng liveupdate ko? (giống như norton antivirus vậy). Tui vô thử trang ftp của sunbelt nhưng ko biết down cái nào về.

ongtho
17-10-2005, 09:30
sao máy tui cứ quét Micrrosoft anti spyware hay bị treo quá dzay. cài lại win, thay cả main, ram, hdd vẫn hay bị. quả chuối này to quá toàn nghẹn. xin truyền thụ bí kíp để xử lý căn bệnh này. vẫn update cho phần mềm này thường xuyên

toanjp
03-11-2005, 06:09
sau khi cài lại máy tôi tín nhiệm dùng ZoneAlarm Pro và Norton Antivirus. Kinh nghiệm xương máu với con Elitebar nên tôi ko tín nhiệm mấy cái antispy nhiều, chỉ diệt mấy con vớ vẩn thôi. Cài nhiều realtime sẽ nặng máy

codered
03-11-2005, 08:25
Dùng mỗi thằng Bitdefender thôi , spy , virus gì diệt láng :D

huy19861986
05-11-2005, 09:22
http://anti-spyware-review.toptenreviews.com/
mọi người vào đây xem đi ! tôi thấy thằng counterspy sài ngon nhất nhưng chiếm tài nguyên của máy nhiều quá

darkangel2006
05-11-2005, 22:22
Dùng mỗi thằng Bitdefender thôi , spy , virus gì diệt láng :D
Tui chỉ xài Bitdefender thôi. Diệt láng mà lại autoupdate nữa chứ. Chiếm tài nguyên chỉ ~14MB thôi. nhớ c r a c k trước khi cập nhật.Thời gian quét khoảng 30 phút /8GB xài nó tui an tâm lắm mới cài vô mà bắt được 1 đống trojan. Nghe đâu đi thi nó chỉ sau Norton thôi.

someone`
06-11-2005, 02:03
Spyware Doctor Best !

Zeo
11-11-2005, 18:41
Đã nói là bro nào cần cr thì cứ Pm / tui sẽ gửi cho mà

Tiện thể nói luôn : với Spyware thì ko xài đc Register đâu/ Phải dùng vũ lực với nó ( cr ) thì mới xong ---- Khá giống với con gái ( mặc dù tui đang theo em chết mịa để xin lỗi em đây ^_^ )

raynor
12-11-2005, 02:03
Đã nói là bro nào cần cr thì cứ Pm / tui sẽ gửi cho mà

Tiện thể nói luôn : với Spyware thì ko xài đc Register đâu/ Phải dùng vũ lực với nó ( cr ) thì mới xong ---- Khá giống với con gái ( mặc dù tui đang theo em chết mịa để xin lỗi em đây ^_^ )

Vậy bro có thể cho tui cr của Spyware doctor v3.2.2.417 được k? Y!M: silent_stormxp@yahoo.ca .Cám ơn nhiều

emgaimientay
12-11-2005, 03:52
em không biết có dính các thứ mấy anh nói không, chứ em khi lên mạng gõ địa chỉ web thì em thấy có "http://help.internet-optimizer.com" trước địa chỉ website cần duyệt. Mấy anh chỉ em cách diệt nó đi, em buồn mất ngủ mấy bữa nay ... nó làm em không vô mấy địa chỉ như em mong muốn đó !

quangtranho
12-11-2005, 18:21
Tui chỉ xài Bitdefender thôi. Diệt láng mà lại autoupdate nữa chứ. Chiếm tài nguyên chỉ ~14MB thôi. nhớ c r a c k trước khi cập nhật.Thời gian quét khoảng 30 phút /8GB xài nó tui an tâm lắm mới cài vô mà bắt được 1 đống trojan. Nghe đâu đi thi nó chỉ sau Norton thôi.

Tôi cài Bitdedender trong khi máy đã cài sẵn Microsoft Anti-spy ware thì chạy bị chậm lắm do 2 chương trình này conflict với nhau. Sau đó phải gỡ bỏ Bitdefender đi. Có lẽ chỉ chạy được 1 chương trình Bitdefender thôi. Không chạy chung với chương trình anti-spyware khác được

Zeo
13-11-2005, 16:47
Vậy bro có thể cho tui cr của Spyware doctor v3.2.2.417 được k? Y!M: silent_stormxp@yahoo.ca .Cám ơn nhiều

Hiện tại chưa có bản cr của version mà bạn yêu cầu/ Chỉ có version 3.2.1.359 thôi bạn à

18Googol2
13-11-2005, 17:07
Tôi cài Bitdedender trong khi máy đã cài sẵn Microsoft Anti-spy ware thì chạy bị chậm lắm do 2 chương trình này conflict với nhau. Sau đó phải gỡ bỏ Bitdefender đi. Có lẽ chỉ chạy được 1 chương trình Bitdefender thôi. Không chạy chung với chương trình anti-spyware khác được
Hì máy mình cực kỳ lởm khởm, RAM có 256Mb mà 2 đứa này sống chung với nhau chẳng vấn đề gì. 2 đứa này chạy nhẹ đấy chứ, mà có conflict gì đâu. ;) :whistling

Abit
13-11-2005, 17:35
Hôm nay vừa ngồi cài lại Win xong, hậu quả là do quá nhiều spyware trong máy, mình bắt buộc phải dùng cả Zone Alarm Security Suite 6 lẫn Microsoft Anti Spyware (beta1)
hy vọng ko bị sao nữa!

Zeo
14-11-2005, 00:11
Hôm nay vừa ngồi cài lại Win xong, hậu quả là do quá nhiều spyware trong máy, mình bắt buộc phải dùng cả Zone Alarm Security Suite 6 lẫn Microsoft Anti Spyware (beta1)
hy vọng ko bị sao nữa!

Tui thấy nếu đã xài Zone alarm thì nên dùng nó để quét Anti-spyware
Và muốn dùng để quét virus thì nên dùng NAV ( tui đã test thử và NAV quét kỹ hơn 1 chút---- mặc dù cả 2 đều quét lâu quá --- và cả 2 sẽ "đụng" nhau nếu xài quét virus)

Còn Microsoft Anti Spyware thì nên thế = Spyware Doctor ( do thấy nó quét kỹ hơn )

Có gì sai thì chỉ dẫn thêm nha

Than Dieu
19-11-2005, 11:43
Microsoft Anti Spyware (beta1)
Em dùng cái nì

conkhi
21-11-2005, 14:17
Tớ cũng dùng MS Anti Spyware.

Tuy nó quét ko kỹ lắm. nhưng cũng ko đến nỗii.

Còn Spyware Doctor tớ dùng thử rùi. khi hiểu có fải nó bị khìn ko. sau khi cài nó xong tớ ko tài nào đánh tiếng Việt được trong web. Uninstall thì mọi việc lại OK.

binhspeed
30-11-2005, 11:19
có ai xài SpyAxe 3.0 ko vậy?????????? cho mình xin với !!!!!!!!!!!!11

18Googol2
30-11-2005, 12:13
Hôm nay vừa remove Microsoft anti-spyware, cài cũng như ko, cả tháng nay chả thấy nó detect ra con spy khỉ nào. Tốn Ram, tốn bộ nhớ, từ nay ko cài bất cứ soft anti-spy nào hết he he.

Than Dieu
04-12-2005, 18:33
Ối, em thấy nó chặn từ ngoài cửa mà(xuống xe xuất trình giấy tờ trước khi qua cửa, không quen không cho vào ). Như vâyj thì ......
Bây giờ thì làm sao mà down được bản mới các anh nhỉ? EM dùng bản hơi cũ. Đến tháng 12 này là hết hạn ? Không biết phải làm sao đây

quangtranho
05-12-2005, 00:07
A, Microsoft Anti-spyware (beta1) của tôi đã tự động được sử dụng đến 31/7/2006.

ncmit
05-12-2005, 01:47
Máy tính của tôi ko dùng MS AntiSpy Ware hay bất kỳ 1 phần mềm diệt spy nào khác vì tôi biết MS AntiSpy ware ko phát hiện được những spyware thế hệ mới (Rootkit) trong tương lai có thể sẽ dùng nhưng hiện tại thì ko. Cách tốt nhất là dùng những phần mềm đặc chủng để quét chúng khi cài mới hệ điều hành rồi ghost hay cài go back lên thì an tâm hoàn toàn về spyware và virus.

LaoTrangtu
14-12-2005, 19:06
Antispy review mới đây:
http://www.pcsecuritynews.com/spywarereview.html
Nó tổng hợp được khá nhiều thằng PC world, PC magazine.
Thực ra thằng webroot dùng tốt thật. Nó cho phép quét nhiều kiểu, cả safe mode, quét online, Alert,.. khá nhiều tính năng và options. Chỉ có cái dở là thường bắt update online, nên ít có bản c_ra_ck. Mỗi bản cr_ack chỉ dùng được đến lúc tải về, nhưng cũng tạm ổn!
Về freeware thì theo mình biết bọn PC world chọn MS antispy (bản beta!!), hình như Spybott và aaware hết thời rồi thì phải. Đặc biệt tính năng online hai chú này đều không có (bản free)!

Ak.8
23-12-2005, 22:55
tớ dùng Cái Ms Antispy thấy cũng ngon. bạn gì dùng nó mà ko thấy detect ra con spy nào cũng kêu,bó tay.chắc thích ngày nào máy cũng đầy spy mới chịu được rồi .

18Googol2
24-12-2005, 10:05
tớ dùng Cái Ms Antispy thấy cũng ngon. bạn gì dùng nó mà ko thấy detect ra con spy nào cũng kêu,bó tay.chắc thích ngày nào máy cũng đầy spy mới chịu được rồi .
Cài FF rồi thì Ms mới cả Antispy gì ở đây. :evil:

Đã cài là phải có spy mới khoái :cool:

treyeuhoctap
26-12-2005, 20:00
Đơn giản là pác GHost nhà ta rất ư là nhiều chuyện. Hehe. Em nói đúng không các pác

sonnv
09-08-2006, 15:15
sao đếk thấy cái windows defender beta2 ở bảng pool nhỉ
chạy ngon thế mà đêk có à?????

dungvinhntv
07-10-2006, 08:44
ZoneAlarm Pro + HijackThis (chỉ có 219 KB) là vô địch.
Đảm bảo không có thằng Spywares nào qua được hai thằng này.

ban có zonealarm +hịacktis cho mình với minh bi vi rút hoài ghét quá lở format hết ổ đĩa mà quên ko save lại. mình cám on trước

Masa_Peace
15-10-2006, 08:22
Mình cài Spyware doctor nhưng nó chỉ quét và warning chứ không diệt spywares, muốn diệt phải nộp tiền register. Bạn nào có cách dùng free chỉ cho mình với.

linhsb
15-10-2006, 09:08
em thấy cái bác đều xài Ad -aware pro em thì xài cái SE personal
cho em hỏi giữa 2 cái này khác nhau gì kô cái pro có miễn phí kô

milandini
15-10-2006, 12:22
- ZoneAlarm la` tường lửa chứ có phải phần mềm để diệt Virus đâu
- Ad-aware Pro có thêm chức năng Ad-watch chạy dưới khay hệ thống để quét spyware và tất nhiên Pro thì mất tiền rồi nếu ko thì phải...
- Ad-aware + Hijackthis 1.99 thì chẳng có chú spy nào sống đc
- Nếu máy bạn dungvinhntv hay bị virus thì Kaspersky 6 là phần mềm tốt nhất mà bạn cần.

.oANIMEo.
15-10-2006, 13:36
hỏi chút: hijackthis: portable? (Anh tớ cho phần mềm này, thấy không cần cài đặt vẫn chạy được)
Hỏi thêm cách sử dụng hijackthis?

Nicholaspopup
15-10-2006, 16:30
chà, sau 1 năm ko vào mà cái topic mình lập vẫn ngoi ngóp ở page 1 ..

hqtconan
24-10-2006, 11:39
- ZoneAlarm la` tường lửa chứ có phải phần mềm để diệt Virus đâu
- Ad-aware Pro có thêm chức năng Ad-watch chạy dưới khay hệ thống để quét spyware và tất nhiên Pro thì mất tiền rồi nếu ko thì phải...
- Ad-aware + Hijackthis 1.99 thì chẳng có chú spy nào sống đc
- Nếu máy bạn dungvinhntv hay bị virus thì Kaspersky 6 là phần mềm tốt nhất mà bạn cần.
Zone Labs đã thêm tính năng AntiVirus và Spyware cho sản phẩm của mình lâu rùi bạn.

hoanglata
16-11-2006, 16:21
bác nào có link down bản cập nhật virus ofline của Mcaffe và bit cho em với.
thank you

uroif
21-11-2006, 11:11
Mình chơi Kaspersky IS v6.0.303, có khả năng ngăn chặn hacker tấn công, diệt virus và spyware cũng ngon lành luôn.

penD820nongqua
21-11-2006, 13:37
Mình cài Spyware doctor nhưng nó chỉ quét và warning chứ không diệt spywares, muốn diệt phải nộp tiền register. Bạn nào có cách dùng free chỉ cho mình với.

Bạn có thể dùng bộ Kaspersky Internet Security 2006 6.0.1.411 - Final
http://softex.meganet.lt/news.php?readmore=3176
rất nhẹ và đầy đủ tính năng. Máy sẽ khởi động rất nhanh và được bảo vệ hoàn toàn. Nhược điểm là khi dùng các thiết bị ngoại vi như máy scan, máy in có thể bạn phải khai báo cổng kết nối. nhưng làm một lần rồi là thạo ngayl.\\\

Chương trình Spyware doctor rất mạnh khi diệt spy nhưng cực kỳ nặng và với người dùng bình thường hơi không cần thiết nhất là với cầu hình máy không thuộc loại cực mạnh.,
Phải crac-k mới dùng được đầy đủ tính năng. Cách crac-k như sau:

tắt phần mềm đang chạy đi. Copy đè file chạy (đã crac-k lên file chạy của chương trình đó). Cách này bạn phải tìm đến thư mục chứa file chạy của Spywaredoctor. có thể là C:\Program files\Spyware Doctor
hoặc: tắt phần mềm đi, patch file ***** đè lên file chạy của chương trình đó (dùng cách patch thì tên đăng ký sẽ là tên bạn quy định. tên nào cũng được). Cách này khi patch, nó sẽ hiện lên thông báo là không tìm thấy file để patch. bạn sẽ dùng cửa sổ của nó để browse (tìm) thư mục sau đó là file chạy... rồi ấn Enter... là ok

Spyware doctor là soft thường xuyên được cập nhật file mô tả nhận dạng các loại spyware. Để dùng tốt bạn phải update. Nhưng tránh không check và update file có tên là swdoctor ... gì đó, quên tên rồi. file này thường nặng khoảng 1.62mb, file này là file chạy gốc của Spyware doctor. Nếu upate file này, nó sẽ lại hỏi bản quyền. Nếu update nhầm file này về, có thể tiến hành crac-k hoặc patch lại là ok.
các version khác nhau của Spyware Doctor chỉ khác nhau về Database (hoàn toàn có thể thay đổi thông qua việc update. nên khi một version mới ra đời, có thể nâng cấp lên version đó = cách crac-k hoặc patch file chạy crac-k của version mới đó là ok. không cần phải cài lại chương trình từ đầu)
nếu bạn đang dùng version mới nhất, nó sẽ báo là current.., nếu có version mới hơn cái bạn đang dùng. nó sẽ báo là có cái mới hơn. nói chung không nhất thiét phải dùng version mới nhất vì cái cũ vẫn tốt.
Đây chỗ để download file crac-k và file patch của bản mới nhất Spyware Doctor 4.0.0.2620. Xài nó đi.
Nhớ tắt chương rtinhf đi hẵng tiến hành. Nếu khong làm được tức là chương trình vẫn đang chạy ngầm. Hãy ấn tổ hợp 3 phím Ctrl-Shift-Esc để hiẹn cửa sổ Task Manager ra và vào process để tắt cưỡng bức nó và tiến hành...

http://d.turboupload.com/d/1234308/Spyware.Doctor.v4.0.0.2620_patch.exe.html

http://d.turboupload.com/d/1234328/swdoctor.exe.html

VTABC
14-12-2006, 03:51
Đây chỉ là còn chuyện ngày hôm qua .Hôm nay không còn vị gi rồi .Đau dầu cả ngày nay vì nó bẻ hết trơn

ExtremeEdition
15-12-2006, 21:25
Bạn có thể dùng bộ Kaspersky Internet Security 2006 6.0.1.411 - Final
http://softex.meganet.lt/news.php?readmore=3176
rất nhẹ và đầy đủ tính năng. Máy sẽ khởi động rất nhanh và được bảo vệ hoàn toàn. Nhược điểm là khi dùng các thiết bị ngoại vi như máy scan, máy in có thể bạn phải khai báo cổng kết nối. nhưng làm một lần rồi là thạo ngayl.\\\

Chương trình Spyware doctor rất mạnh khi diệt spy nhưng cực kỳ nặng và với người dùng bình thường hơi không cần thiết nhất là với cầu hình máy không thuộc loại cực mạnh.,
Phải

c r a c k mới dùng được đầy đủ tính năng. Cách crac-k như sau:

tắt phần mềm đang chạy đi. Copy đè file chạy (đã crac-k lên file chạy của chương trình đó). Cách này bạn phải tìm đến thư mục chứa file chạy của Spywaredoctor. có thể là C:\Program files\Spyware Doctor
hoặc: tắt phần mềm đi, patch file ***** đè lên file chạy của chương trình đó (dùng cách patch thì tên đăng ký sẽ là tên bạn quy định. tên nào cũng được). Cách này khi patch, nó sẽ hiện lên thông báo là không tìm thấy file để patch. bạn sẽ dùng cửa sổ của nó để browse (tìm) thư mục sau đó là file chạy... rồi ấn Enter... là ok

Spyware doctor là soft thường xuyên được cập nhật file mô tả nhận dạng các loại spyware. Để dùng tốt bạn phải update. Nhưng tránh không check và update file có tên là swdoctor ... gì đó, quên tên rồi. file này thường nặng khoảng 1.62mb, file này là file chạy gốc của Spyware doctor. Nếu upate file này, nó sẽ lại hỏi bản quyền. Nếu update nhầm file này về, có thể tiến hành crac-k hoặc patch lại là ok.
các version khác nhau của Spyware Doctor chỉ khác nhau về Database (hoàn toàn có thể thay đổi thông qua việc update. nên khi một version mới ra đời, có thể nâng cấp lên version đó = cách crac-k hoặc patch file chạy crac-k của version mới đó là ok. không cần phải cài lại chương trình từ đầu)
nếu bạn đang dùng version mới nhất, nó sẽ báo là current.., nếu có version mới hơn cái bạn đang dùng. nó sẽ báo là có cái mới hơn. nói chung không nhất thiét phải dùng version mới nhất vì cái cũ vẫn tốt.
Đây chỗ để download file crac-k và file patch của bản mới nhất Spyware Doctor 4.0.0.2620. Xài nó đi.
Nhớ tắt chương rtinhf đi hẵng tiến hành. Nếu khong làm được tức là chương trình vẫn đang chạy ngầm. Hãy ấn tổ hợp 3 phím Ctrl-Shift-Esc để hiẹn cửa sổ Task Manager ra và vào process để tắt cưỡng bức nó và tiến hành...

http://d.turboupload.com/d/1234308/Spyware.Doctor.v4.0.0.2620_patch.exe.html

http://d.turboupload.com/d/1234328/swdoctor.exe.html

c r a c k ai chẳng biết mà cần hướng dẫn chứ..

ExtremeEdition
15-12-2006, 21:36
em thấy cái bác đều xài Ad -aware pro em thì xài cái SE personal
cho em hỏi giữa 2 cái này khác nhau gì kô cái pro có miễn phí kô

với mình để lấy bản Pro . tốt nhất đừng hỏi những câu như vậy Pro đương nhiên ko bao giờ pree cả......

hieept
20-01-2007, 13:13
vậy bây giờ cái gì tốt nhất các bác cho mình link đi

Arkain
20-01-2007, 15:16
Qua www.Download.com , thấy cái nào có nhiều người download thì chắc dùng được :D

tcamhung
21-01-2007, 10:56
Không có BitDefender hả các bạn!!Mình cảm thấy cái đó là pro nhất :).Còn mấy cái trên mình chưa xài qua cái nào hết :d nên ko biết cái nào pro.Thông cẻm nhe!!!

duy007vn
21-01-2007, 11:03
Ad-Aware Pro, tuy nhiên ko để nó chạy ngầm mà cứ hết ngày thì cho nó scan 1 lần :D

Arkain
21-01-2007, 16:45
Không có BitDefender hả các bạn!!Mình cảm thấy cái đó là pro nhất :).Còn mấy cái trên mình chưa xài qua cái nào hết :d nên ko biết cái nào pro.Thông cẻm nhe!!!

Lộn chuồng rồi bác, topic về Antivirus ở bên kia kìa (http://www.ddth.com/showthread.php?t=108173) =]

nthang_279
02-02-2007, 14:11
mình thấy xài thằng trend micro antispy cũng tốt lắm đó nó quét toàn bộ những cookies trong brower hay IM cua yahoo mình vote cho trend micro antispy ^__^

hoadaika
02-02-2007, 14:22
Sài thằng Spyware Doctor cũng rất tốt

ke-ly-huong
10-02-2007, 17:06
Ad-aWare Pro tốt mà ít phức tạp hơn. Zone Alarm là phức tạp nhất! Mình đề nghị đưa vào chương trình Zone Alarm nữa!!!

penD820nongqua
15-02-2007, 16:58
thôi làm một bộ kis (Kaspersky internet security ) gọn nhẹ hiệu quả khỏi lo nghĩ về công năng và hiệu suất máy tính

luckyboy_cuhen
15-02-2007, 21:01
Hic, hồi trước tui cài kis xong là lỗi lun cả Win, tốt nhất là xài Bitdefender là hiệu quả nhất.

bestempire
20-02-2007, 15:47
Hiện tại tôi cũng dùng Bitdefender, nói chung nhẹ và rất tốt

the_single_man
22-02-2007, 15:38
nói về cái vụ antispy thì tôi cho rằng the best is Ad-aware Pro

happyman_1x
23-02-2007, 09:49
Mình xài Spybot S&D , cái đó miễn phí (quét và diệt) mà sure là không kèm con spy khác dính trong đó. Chứ mấy cái khác phải tìm bản ***** nữa, oải lắm, không khéo lại bị víu hay spy từ con *****.

Xem và download tại:

http://www.timphanmem.com/4/section.aspx/8ESMSPT6

khanhmanly
25-02-2007, 12:09
thằng Spyware Doctor 4 cũng tốt lắm, mình đang dợi phiên bản mới của nó đây

tungthanh500
25-02-2007, 12:13
Sao không thấy có AVG Anti-Spyware?

Nicholaspopup
25-02-2007, 22:40
Sao không thấy có AVG Anti-Spyware?

tại vì .. cái pool lập từ 8/2005 lol

Ak.8
25-02-2007, 23:24
super anti spyware .........................

dark_sunlight
10-03-2007, 20:52
Mình xài spyware doctor nên vote cho nó 1 phiếu.Scan lẹ ,có điều tìm ***** mệt quá và hình như ko update dc.

MrPippo
21-03-2007, 11:35
iem dùng mỗi Bit thui, ko dung spyware nao hết, có ok ko mấy bồ?

minhquan221
24-03-2007, 17:18
em không biết có dính các thứ mấy anh nói không, chứ em khi lên mạng gõ địa chỉ web thì em thấy có "http://help.internet-optimizer.com" trước địa chỉ website cần duyệt. Mấy anh chỉ em cách diệt nó đi, em buồn mất ngủ mấy bữa nay ... nó làm em không vô mấy địa chỉ như em mong muốn đó !

Chẩn đoán thôi thì có thể bạn đã nhiễm spyware loại nhẹ.Nếu nặng hơn nữa thì tự động window của bạn sẽ yêu cầu cài chương trình diệt spyware được down online từ trên mạng.Cách tốt nhất là mua đĩa về cài trình diệt spyware gấp nếu bạn không muốn setup lại máy.Nếu đã có trình diệt virus rồi thì bạn chỉ cần tìm 1 trình diệt spyware thôi,mình khuyên bạn nên cài Spyware doctor,còn nếu chưa có trình diệt virus thì bạn xài MC Afee virus scan Enterprise v8.0(mình đang xài cái này và cảm thấy rất hiệu quả,xài ngon hơn cả MC Afee 2007,lại nhẹ nữa, bạn nên xài kết hợp với tường lửa của window nhé).Chúc may mắn.:))

MU130202
24-03-2007, 17:56
Bitdefender 9 update liên tục.Em cũng muốn dùng bản 10 nhưng không có key nên thôi :D

penD820nongqua
24-03-2007, 21:02
Bitdefender 9 update liên tục.Em cũng muốn dùng bản 10 nhưng không có key nên thôi :D

em có thể vào những link bên dưới chữ kí của tui down soft bét nhòe. đủ cả key

vanhungsss
01-04-2007, 12:33
xài cái này đi...tuyệt vời luôn : AVG Anti-Spyware 7.5

vuongnguyennt
08-04-2007, 19:11
Cài 2 phần mềm cho chắc ăn

hoangha03
27-06-2007, 09:44
Kaspersky® Internet Security (KIS) là một giải pháp tổng hợp hoàn thiện bảo vệ máy tính của bạn tránh khỏi những hiểm họa Internet thường gặp nhất,bao gồm virus,sự tấn công của hacker,adware(phần mềm quảng cáo),spam(thư rác) hay spyware.
Ngày này,những mối nguy hiểm rình rập PC đã xuất hiện với số lượng nhiều và rất đa dạng.Tội phạm số trên Internet đã được tổ chức tốt hơn và bắt đầu tấn công PC một cách chuyên nghiệp hơn.Một giải pháp virus riêng lẻ không còn đủ để bảo vệ hữu hiệu cho PC của bạn nữa.KIS kết hợp những phương pháp phát hiện linh hoạt và những công nghệ tiên phong,giúp bảo vệ PC của bạn tránh khỏi virus,tấn công của hacker,spam hay spyware.Một sự kết hợp hoàn hảo của những thành phần trong sản phẩm sẽ phá vỡ những xung đột trong hệ thống và giúp cho hệ thống của bạn chạy nhanh hơn
Phần mềm diệt viruse tương tự như KAV nhưng có thêm phần chống Phishing và spam.Bộ công cụ KIS đưa ra một nền tảng thế hệ mới,tạo một ứng dụng được thiết kế chuyên biệt phục vụ việc bảo mật khắt khe cho máy tính cũng như máy chủ của bạn.Kết hợp những khả năng bảo mật hiệu quả trong phiên bản 5.0 của Kaspersky Lab với những phát minh mang tính công nghệ mới nhất,KIS 2006 bảo đảm một phương thức bảo mật hiệu quả nhất và toàn diện nhất,giúp máy tính chống lại tất cả những nguy hiểm như chương trình độc hại,hacker hay thư rác
Ưu điểm:
* Bảo vệ kết hợp chống lại các nguy cơ từ Internet
* Công nghệ chống virus hàng đầu
* Tường lửa cá nhân
* Bảo vệ khỏi spam và phishing(gian lận,lừa đảo trên Internet)
* Cơ sở dữ liệu được cập nhật tự động.
* Hỗ trợ kỹ thuật miễn phí
Chức năng chính
* Giám sát các luồng dữ liệu theo thời gian thực,bao gồm email,Internet và kết nối mạng.
* Bảo vệ khỏi virus,trojans và sâu
* Bảo vệ khỏi spyware,adware và những phần mềm độc hại khác
* Chức năng phòng thủ thông minh chống lại những phần mềm độc hại mới.
* Bảo vệ khỏi các tấn công mạng và chiếm đoạt quyền điều khiển hệ thống
* Ngăn chặn quảng cáo dạng popup và banner
* Đưa máy tính của bạn về trạng thái trước khi bị phá hoại bởi những phần mềm độc hại
* Ngăn chặn những đường dẫn đến những trang web lừa đảo
* Bộ lọc spam có thể thiết lập được
Antivirus
* Bảo vệ email: Phần mềm sẽ quét email(vào và ra) dựa trên giao thức mà nó được gởi(POP3, IMAP và NNTP cho thư nhận và SMTP cho thư gởi) trong bất cứ chương trình nào.Chúng tôi cũng cung cấp những plug-in cho Microsoft Outlook và Microsoft Outlook Express.
* Quét Internet. Tất cả những dữ liệu vào và ra sẽ được quét để kiểm tra virus trong thời gian thực,đảm bảo những dữ liệu bị nhiễm sẽ không được lưu vào máy tính của bạn.Thống kê về những đoạn mã độc có thể được xem bằng cách sử dụng một plugin cho Internet Explorer
* Bảo vệ file hệ thống. Những file riêng lẻ,những danh sách và ổ điữa sẽ được chỉ định cho việc quét virus.Người dùng có thể giới hạn việc quét virus trong một số vùng quan trọng của hệ điều hành và những ứng dụng chạy lúc khởi động để đảm bảo việc phòng chống virus được tập trung vào những vùng yếu nhất của hệ thống
* Bảo vệ thông minh.KIS giám sát những hoạt động của tất cả các tiến trình đang thực thi trong RAM và thông báo cho người dùng những tiến trình nguy hiểm,đáng nghi hay ẩn(rootkit),ngăn ngừa những thay đổi có hại đến hệ thống và phục hồi hệ thống sau khi bị phần mềm độc hại tấn công.
Antispy
* Bảo vệ những thông tin cá nhân. Phần mềm sẽ ngăn ngừa những thông tin mang tính chất riêng tư(mật khẩu,số tài khoản ngân hàng hay chi tiết thẻ tín dụng) khỏi sự đánh cắp của chính máy tính của bạn. Nó sẽ phát hiện những thông điệp lừa đảo và vô hiệu hóa những đường dẫn đến những tran lừa đảo
* Lướt web an toàn. Chương trình ngăn ngừa những đoạn mã nguy hiểm,không cho chúng thực thi trên website, và chặn đứng những cửa sổ popup và banner quảng cáo.
* Chặn đứng những chương trình quay số. Tất cả những hoạt động chưa được cho phép trong việc kết nối từ modem của bạn sẽ bị chặn đứng.
Antihacker
* Chặn đứng tấn công mạng. Hệ thống phát hiện xâm nhập sẽ giám sát mọi hoạt động mạng có những đặc điểm của một vụ tấn công. Chương trình sẽ ngăn ngừa những cuộc tấn công bằng cách chặn đứng kết nối từ máy tính của hacker.
* Quản lý hoạt động mạng toàn diện. Chương trình sẽ quản lý những đòi hỏi từ tất cả những ứng dụng đến website, theo như quy tắc đã được thiết lập sẵn,và theo dõi tất cả những gói dữ liệu vào và ra.
* An toàn trên mọi hệ thống mạng. Khi một máy tính kết nối vào mạng,một chươn trình sẽ hỏi bạn định rõ loại của mạng(mạng tin cậy,Intranet hay Internet),từ đó tường lửa có thể chọn mức độ nghiêm ngặt để quản lý.
* Chế độ ẩn. Công nghệ này làm cho máy tính của bạn ẩn đi đối với những người ngoài,rất hiệu quả trong việ phòng chống các dạng tấn công từ chối dịch vụ (DoS).
Antispam
* Phương thức bảo vệ kết hợp chống spam. Rất nhiều những phương thức được sử dụng kết hợp để đảm bảo mức độ phát hiện spam cao nhất,bao gồm danh sách đen và danh sách cho phép địa chỉ IP cùng với những thuật toán tự thiết lập.Chương trình có thể quét những hình ảnh để tìm những biểu hiện mang tính spam
* Hỗ trợ những chương trình email thường dùng: một công cụ mở rộng,được thiết kế chuyên biệt cho Microsoft Outlook và Microsoft Outlook Express,cho phép bạn thiết lập những quy tắc kiểm duyệt thông điệp dựa trên trạng thái sau khi được phân tích của chúng.
* Phân tích sơ bộ thông điệp: để tối ưu hóa thời gian kết nối mạng,một chương trình quản lý email sẽ điều khiển những phân tích sơ bộ các tiêu đề của thông điệp trong tất cả các email trước khi tải chúng về máy. Việc này cũng giúp làm giảm nguy cơ spam và virus bị download về máy bạn
download:http://download.9down.com/Kis_7.0.0.120.rar
key:http://windows.subsever.com/Antiviru...20% 20key.rar

lantis999
30-06-2007, 21:00
Đang dùng soft của Avira,khá tốt,nhẹ và ko đụng chươn trình và nhất là free,có thể update 24/24

thanhsoros
18-07-2008, 12:28
1 phiếu cho MCAFEE lol

deculong
18-07-2008, 14:11
DoctorSpyware vừa uy tín lại miễn phí. Sao không thấy ai nhắc tới

http://i328.photobucket.com/albums/l345/deculong/ddtt-1.jpg (diendanthuthuat.com)
Diễn đàn thủ thuật (diendanthuthuat.com)

M.M.M
18-07-2008, 14:16
Kaspersky® Internet Security (KIS) là một giải pháp tổng hợp hoàn thiện bảo vệ máy tính của bạn tránh khỏi những hiểm họa Internet thường gặp nhất,bao gồm virus,sự tấn công của hacker,adware(phần mềm quảng cáo),spam(thư rác) hay spyware.
Ngày này,những mối nguy hiểm rình rập PC đã xuất hiện với số lượng nhiều và rất đa dạng.Tội phạm số trên Internet đã được tổ chức tốt hơn và bắt đầu tấn công PC một cách chuyên nghiệp hơn.Một giải pháp virus riêng lẻ không còn đủ để bảo vệ hữu hiệu cho PC của bạn nữa.KIS kết hợp những phương pháp phát hiện linh hoạt và những công nghệ tiên phong,giúp bảo vệ PC của bạn tránh khỏi virus,tấn công của hacker,spam hay spyware.Một sự kết hợp hoàn hảo của những thành phần trong sản phẩm sẽ phá vỡ những xung đột trong hệ thống và giúp cho hệ thống của bạn chạy nhanh hơn
Phần mềm diệt viruse tương tự như KAV nhưng có thêm phần chống Phishing và spam.Bộ công cụ KIS đưa ra một nền tảng thế hệ mới,tạo một ứng dụng được thiết kế chuyên biệt phục vụ việc bảo mật khắt khe cho máy tính cũng như máy chủ của bạn.Kết hợp những khả năng bảo mật hiệu quả trong phiên bản 5.0 của Kaspersky Lab với những phát minh mang tính công nghệ mới nhất,KIS 2006 bảo đảm một phương thức bảo mật hiệu quả nhất và toàn diện nhất,giúp máy tính chống lại tất cả những nguy hiểm như chương trình độc hại,hacker hay thư rác
Ưu điểm:
* Bảo vệ kết hợp chống lại các nguy cơ từ Internet
* Công nghệ chống virus hàng đầu
* Tường lửa cá nhân
* Bảo vệ khỏi spam và phishing(gian lận,lừa đảo trên Internet)
* Cơ sở dữ liệu được cập nhật tự động.
* Hỗ trợ kỹ thuật miễn phí
Chức năng chính
* Giám sát các luồng dữ liệu theo thời gian thực,bao gồm email,Internet và kết nối mạng.
* Bảo vệ khỏi virus,trojans và sâu
* Bảo vệ khỏi spyware,adware và những phần mềm độc hại khác
* Chức năng phòng thủ thông minh chống lại những phần mềm độc hại mới.
* Bảo vệ khỏi các tấn công mạng và chiếm đoạt quyền điều khiển hệ thống
* Ngăn chặn quảng cáo dạng popup và banner
* Đưa máy tính của bạn về trạng thái trước khi bị phá hoại bởi những phần mềm độc hại
* Ngăn chặn những đường dẫn đến những trang web lừa đảo
* Bộ lọc spam có thể thiết lập được
Antivirus
* Bảo vệ email: Phần mềm sẽ quét email(vào và ra) dựa trên giao thức mà nó được gởi(POP3, IMAP và NNTP cho thư nhận và SMTP cho thư gởi) trong bất cứ chương trình nào.Chúng tôi cũng cung cấp những plug-in cho Microsoft Outlook và Microsoft Outlook Express.
* Quét Internet. Tất cả những dữ liệu vào và ra sẽ được quét để kiểm tra virus trong thời gian thực,đảm bảo những dữ liệu bị nhiễm sẽ không được lưu vào máy tính của bạn.Thống kê về những đoạn mã độc có thể được xem bằng cách sử dụng một plugin cho Internet Explorer
* Bảo vệ file hệ thống. Những file riêng lẻ,những danh sách và ổ điữa sẽ được chỉ định cho việc quét virus.Người dùng có thể giới hạn việc quét virus trong một số vùng quan trọng của hệ điều hành và những ứng dụng chạy lúc khởi động để đảm bảo việc phòng chống virus được tập trung vào những vùng yếu nhất của hệ thống
* Bảo vệ thông minh.KIS giám sát những hoạt động của tất cả các tiến trình đang thực thi trong RAM và thông báo cho người dùng những tiến trình nguy hiểm,đáng nghi hay ẩn(rootkit),ngăn ngừa những thay đổi có hại đến hệ thống và phục hồi hệ thống sau khi bị phần mềm độc hại tấn công.
Antispy
* Bảo vệ những thông tin cá nhân. Phần mềm sẽ ngăn ngừa những thông tin mang tính chất riêng tư(mật khẩu,số tài khoản ngân hàng hay chi tiết thẻ tín dụng) khỏi sự đánh cắp của chính máy tính của bạn. Nó sẽ phát hiện những thông điệp lừa đảo và vô hiệu hóa những đường dẫn đến những tran lừa đảo
* Lướt web an toàn. Chương trình ngăn ngừa những đoạn mã nguy hiểm,không cho chúng thực thi trên website, và chặn đứng những cửa sổ popup và banner quảng cáo.
* Chặn đứng những chương trình quay số. Tất cả những hoạt động chưa được cho phép trong việc kết nối từ modem của bạn sẽ bị chặn đứng.
Antihacker
* Chặn đứng tấn công mạng. Hệ thống phát hiện xâm nhập sẽ giám sát mọi hoạt động mạng có những đặc điểm của một vụ tấn công. Chương trình sẽ ngăn ngừa những cuộc tấn công bằng cách chặn đứng kết nối từ máy tính của hacker.
* Quản lý hoạt động mạng toàn diện. Chương trình sẽ quản lý những đòi hỏi từ tất cả những ứng dụng đến website, theo như quy tắc đã được thiết lập sẵn,và theo dõi tất cả những gói dữ liệu vào và ra.
* An toàn trên mọi hệ thống mạng. Khi một máy tính kết nối vào mạng,một chươn trình sẽ hỏi bạn định rõ loại của mạng(mạng tin cậy,Intranet hay Internet),từ đó tường lửa có thể chọn mức độ nghiêm ngặt để quản lý.
* Chế độ ẩn. Công nghệ này làm cho máy tính của bạn ẩn đi đối với những người ngoài,rất hiệu quả trong việ phòng chống các dạng tấn công từ chối dịch vụ (DoS).
Antispam
* Phương thức bảo vệ kết hợp chống spam. Rất nhiều những phương thức được sử dụng kết hợp để đảm bảo mức độ phát hiện spam cao nhất,bao gồm danh sách đen và danh sách cho phép địa chỉ IP cùng với những thuật toán tự thiết lập.Chương trình có thể quét những hình ảnh để tìm những biểu hiện mang tính spam
* Hỗ trợ những chương trình email thường dùng: một công cụ mở rộng,được thiết kế chuyên biệt cho Microsoft Outlook và Microsoft Outlook Express,cho phép bạn thiết lập những quy tắc kiểm duyệt thông điệp dựa trên trạng thái sau khi được phân tích của chúng.
* Phân tích sơ bộ thông điệp: để tối ưu hóa thời gian kết nối mạng,một chương trình quản lý email sẽ điều khiển những phân tích sơ bộ các tiêu đề của thông điệp trong tất cả các email trước khi tải chúng về máy. Việc này cũng giúp làm giảm nguy cơ spam và virus bị download về máy bạn
download:http://download.9down.com/Kis_7.0.0.120.rar
key:http://windows.subsever.com/Antiviru...20% 20key.rar

Hic hic, quảng cáo ghê gớm quá. Nếu đúng như quảng cáo này thì mình phải mua ngay về dùng mất ^^