PDA

View Full Version : làm sao bỏ thanh search?

longchau
15-08-2005, 12:18
sau khi mình vô trang web tìm Cr thì máy của mình bị dính thanh search AZE và trong Favoite có cả đống thứ lun,mình delete xong thì nó lại có lại http://img210.imageshack.us/img210/524/17pm.jpg -xin chỉ mình cách bỏ nó với - cám ơn nhìu lắm

tmd9801627
15-08-2005, 12:54
Mấy cái search bar đó nó cài tự đọng lên IE, chỉ có nước uninstall nó đi , khai lại security và advanced ở chế độ mặc định. Nếu xài firefox, khả năng dính các thứ này ít hơn nhiều.Cái tự đọng chiu ra ie là webpagehijack rồi, vào ngay local settings của user hiện hành, del hết mấy cái temp,history. Ngoài ra còn một cái reg của cái webhijack đó nữa không biết nó cài vào chổ nào. Mấy cao thủ về security chắc biết. Chắc mấy trình giết spyware,adware,keylogger có thể giết nó được. cái spyware doctor giết nó được thì phải.

longchau
15-08-2005, 15:38
mình vào search AZE rùi del hết,khi mở IE ra thì chỉ có chữ AZE Search còn ô search và mấy link khác mất hết,rùi mình cũng vô phần fav del hết mấy cái đó,click vô IE thì ko còn nữa, nhưng khi mình connect vô mạng thì nó lại có lại - làm sao bỏ nó vĩnh viễn bây h? hic

tmd9801627
16-08-2005, 11:56
Tải spyware doctor, spybot & destroy về. chú ý cái cache của IE nửa nếu không xài nhiều set ít ít thôi. trong spybot & destroy nó có phần advanced view, trong đó có một số tweak cho người sài soft sử lý. Còn một cách cho người sử dụng soft thuần túy như chúng ta, tạo ngay user mới del toàn bộ thông tin của user trước kia, chú ý là làm chuyện này khi chạy safe mode, chạy các chương trình bảo vệ nêu trên cũng ở safe mode luôn. Ai thông hiểu về window, an ninh giúp bà con cái. Tui ghét mấy cái webhijack lắm.

U.N.I.X
16-08-2005, 14:11
Khi vào những trang crk đó..! nó hiện thông báo chọn YES ( để install AZ search bar) mới cho download bạn cứ chọn NO đi..! download vẫn được đo!!
Tui dùng cách này không!!