PDA

View Full Version : bà con ơi "heo mi..."

macarong
03-12-2002, 09:26
lol
Chào các bạn !
Bạn nào có thể chỉ cho mình cách xoá bỏ cái bảng mật khẩu dành cho các user mỗi khi khởi động máy với. số là như thế này trước đây mình có sài phân quyền dành cho các user khác nhau để tạo cho mình một destop riêng đấy mà ( vào control panel -> user). Nhưng bây giờ mỉnh không còn dùng nên đã xoá hết các user nhưng mổi lần khởi động lại hiện lên 1 bảng trắng khi con tên user nào cả chi có nút cancel thôi. Làm thế nào để không cho nó xuất hiện cái bảng trắng này mỗi khi khởi động máy đây?
heo mi !13

nofear
03-12-2002, 19:10
Bạn xài Windows nào vậy !?!??!?

anhlovemusic
03-12-2002, 20:18
hình như theo lời u nói là winxp thì phải ??? nhà tui cũng đang dùng cái này ..nhưng tui cũng ko biết xoá user lun ..chỉ dzới

horsewindy
04-12-2002, 13:40
Hình như là bổ đang dùng Windows 98 phải ko nếu vậy mình xin chỉ vài cách để khỏi hiện lên cáii bản phiển phực đó nữa nha.
1. Start--> find--> Find files or folder trong dòng name bổ gõ *.pwl (tìm những tập tin có đuôi pwl), trong mục Look in chọn ổ đĩa C--> Find Now. Sau khi tìm được những tập tin *.pwl thì xoá hết rổi khởi động máy lại lúc đo nó sẽ hiện lên 2 dòng, username thì nó sẽ lấy tên mặc định của Windows, và ô thứ hai là password thì bạn để trống và click Ok
2. Vào mục Control panel --> Network , chọn Windows Logon ở mục Primary Network Logon.
3. Remove hết tất cả những gì có trong Network (Cách này ko nên làm nếu máy bạn sử dụng LAN hay internet).lol

BHC
04-12-2002, 14:17
Như bạn gì nói thì còn thiếu một chút là bạn cần phải xoá trong Registry nữa. Nhấn Start ->Run -> nhập regedit. Sau do nhấn F3 và nhập tên User cần tìm xoá. Nhớ sửa gia trị khi tìm thấy thông tin còn lưu trữ trên máy hình như là 0 thành 1 (Value Data) thì phải, mình không nhớ rõ lắm.

Chúc bạn vui vẻ.

super_chippy
23-01-2003, 11:54
lại học hỏi được một mớ kiến thức rồi,then kìu các bác !