PDA

View Full Version : Cột phát sóng ĐT di động có ảnh hưởng đến sức khỏe ko???

pious
13-08-2005, 14:46
em ko biết là phải post vấn đề này ở đâu, đành phải vào đây hỏi các bác vậy.
Có hãng ĐT Di động muốn đặt nhờ cái cột phát sóng của họ lên nóc nhà em, vì vậy em nhờ các bác chỉ dùm là liệu nó có ảnh hưởng gì đến sức khỏe ko. Cám ơn nhiều

hetien
13-08-2005, 15:20
Hỏi nó xem có cho xài free ko thì hãy đặt.

tềthiên
13-08-2005, 15:28
Hỏi nó xem có cho xài free ko thì hãy đặt.
Ngây thơ, ngây thơ quá !
Nó đặt ở đó đương nhiên là có mấy T /tháng để tiêu đó bồ. Làm chi có chuyện đặt không. Tui nghe nói Mấy nhà có trạm của VINA và MOBI ở trên toàn là quan chức Bưu điện (và quan chức có liên quan) không đó. Dễ chi lọt ra bên ngoài.

Tiva
13-08-2005, 16:00
ớ cái thằng khỉ nói thế mà đúng nhỉ , hoan hô .

ongtho
13-08-2005, 16:18
Dĩ nhiên về lâu dài là có hại, nhưng không nhiều lắm, chấp nhận được. Cho đặt đi vì bựu điện họ đã khảo sát và có kế hoạch đặt cột tiếp sóng ở đó nên dù bạn không cho thì họ cũng sẽ tìm cách thuê đặt ở hàng xóm gần nhà bạn. Lúc đó thì vẫn bị ảnh hưởng sức khoẻ mà lại no có tiền . haha. Suýt quên, cột sẽ cao đấy. Chừng 10-15m, nhưng không nặng lắm, toà bọ thiết bị không quá một tấn, nhẹ hơn cái bể nước. Nhưng cao thì sẽ bị gió thổi chút ít, liệu kết cấu nhà bạn vì thế mà có bị ảnh hưởng xấu không? đó là điều cần cân nhắc. Nhưng nên cho đặt vì được tiền, không cho vẫn ảnh hưởng sức khoẻ mà lại không có xìn. Bye