PDA

View Full Version : chết vì...game

Arkain
11-08-2005, 16:26
Một người đàn ông Nam Hàn đã qua đời vì tim ngưng hoạt động sau khi chơi game hơn 50 tiếng đồng hồ liên tiếp

http://news.yahoo.com/s/nm/20050809/od_nm/korea_games_dc

Các bác mê game cẩn thận nhé, hahaha.

tpthien
11-08-2005, 17:50
va~i lu'a o^ng na`o ma` cho+i 50 tie^'ng lie^n tie^'p thi` cha('c la` ddie^n ro^`i,ki? lu.c cu?a em la` cho+i 6 tie^'ng lie^n tie^'p,mo^.t lu'c la` la.i ga(.m ba'nh my`+tra` dda'
lol lol lol

homepage
12-08-2005, 04:22
......Và vì thế "nhà nước" mới có luật internet cafe mở đến 12 PM :lick: :lick:

Accuser
12-08-2005, 10:01
Cha này yếu quá , bạn tôi chiến MU hẳn một tuần trong dv net Siêu Nhân ở SG , ăn ngủ trên bàn phím luôn còn chưa sao , còn tôi thì chiến Lineage2 (cái trò ông đó chơi và đã ra đi) 3 ngày liên tiếp chỉ với bánh mì bơ và nước cam , note: ko ngủ !
He hê , thế mới biết dân vn mình Chì !

tpthien
12-08-2005, 13:44
Cha này yếu quá , bạn tôi chiến MU hẳn một tuần trong dv net Siêu Nhân ở SG , ăn ngủ trên bàn phím luôn còn chưa sao , còn tôi thì chiến Lineage2 (cái trò ông đó chơi và đã ra đi) 3 ngày liên tiếp chỉ với bánh mì bơ và nước cam , note: ko ngủ !
He hê , thế mới biết dân vn mình Chì !
o^ng na`y bo^'c qua' hehehe lol

Arkain
12-08-2005, 19:48
Điều duy nhất mà ông dẫn chứng được là vừa không đi học mà lại vừa thất nghiệp =P

dangtd
12-08-2005, 21:52
yếu còn ra gió :) ...!

anhxinloi
09-01-2006, 17:33
theo mình thì không nên như thế,chơi thì chơi nhưng có hạng thôi chứ chơi quá sức như vậy thì không thể được.mình mong các công ty phát hành game ở việt nam nên có những biện pháp để bảo vệ sức khỏe

hoatanvo
09-01-2006, 18:05
troi dat sao thay ngop tho wa
haaa
nhung người choi game nen cẩn thận loaays đó làm mục tiêu tiến lên

ThanhChung
09-01-2006, 18:24
Sao chưa thấy có ai ở Việt Nam đi trước để làm gương nhỉ . Dân Việt cũng chì mà lại máu lắm cơ . Đâu có thua ai đâu :D

Phonomania
09-01-2006, 19:20
ặc đáng tiếc là dân VN mình Chì lắm súng đạn ko ăn thua sao mà đi trước được

18Googol2
09-01-2006, 20:01
Ak ak hồi bé kỉ lục óanh game của mình cũng chỉ 14 tiếng

tytdng
10-01-2006, 00:58
trước sau gì VN mình cũng có ông "đi trước dẫn đường". KHông chết trên máy thì cũng chết vì thất nghiệp!

nino
10-01-2006, 16:02
Một người đàn ông Nam Hàn đã qua đời vì tim ngưng hoạt động sau khi chơi game hơn 50 tiếng đồng hồ liên tiếp

Chơi game 50 giờ liên tiếp chết là chuyện bình thường anh Arkain ơi.... không chết... mới lạ đó... bótay..

pinochu
10-01-2006, 17:25
chơi phải nghỉ cho nhân vật bán đồ chứ, rồi mình tranh thủ đi ăn hay đi ngủ gì đó.

NoobIsMe
10-01-2006, 20:22
Gamer Pro ko bao giờ chơi cái kiểu ấy.Chơi thế đúng là ngu thật.

50 tiếng đồng hồ mà die thì đúng lắm. Ngu quá mà ^^

tuhack
10-01-2006, 21:04
Chơi game chỉ để vui thôi mà, từ từ rồi cũng sẽ lên cấp, đâu cần phải chơi suốt ngày suốt đêm. Chắc ông này đang cố gắng trở thành một cao thủ game, luyện cao thủ thì chưa thành thì đã thành người thiên cổ

Nicholaspopup
10-01-2006, 22:57
ặc, chơi "lien tiep" nghĩa là dí mắt vào cái monitor mà không rời khỏi đó à. Thế thì đúng là sieu bịnh luôn. Tui cũng có lần chơi "lien tiep" 2 ngày nhưng mà lien tiep o đây có nghĩa là vẫn ăn, uống tắm rửa rồi lại bay vào chơi tiếp. Sau 2 ngày fê quá đi ngủ ^^, từ lv 145 len 161 ^^

kid_17vn
10-01-2006, 22:59
cũng không hản vậy đâu mình có thằng bạn chơi 3 ngày liên tục tất nhiên là không ngủ tí nào mà vẫn không sao he he hiện nay nó vẫn sống nhăn răng nè

NoobIsMe
11-01-2006, 02:12
cũng không hản vậy đâu mình có thằng bạn chơi 3 ngày liên tục tất nhiên là không ngủ tí nào mà vẫn không sao he he hiện nay nó vẫn sống nhăn răng nè

Chắc thằng ấy " quen " lớn với các bệnh viện lắm nhỉ ^^

Pagan
05-02-2006, 18:30
Chọn lọc tự nhiên. Chấm hết.

Vid_boy
06-02-2006, 12:33
Bọn HQ yếu thế chứ dân VN mình có chơi mấy ngày cũng chẳng bao giờ chết vì game có thì chẳng qua là chết do thất nghiệp chết đói... lol lol

Accuser
09-02-2006, 03:56
Điều duy nhất mà ông dẫn chứng được là vừa không đi học mà lại vừa thất nghiệp =P
Có cần chê dữ vậy hôn ?!
Tui ăn học đàng hoàng mà , học ra học chơi ra chơi chứ .
Bác có vẻ ác cảm với gamers quá đấy .

Tôi thì ko phét đâu , ai ở Sg thì đến dv internet Siêu Nhân + Không Gian Ảo hỏi thì biết , cái loại chơi trên 1 tuần liền ở đó nhiều lắm

sanbay
09-02-2006, 10:57
ghê quá .
tui cũng mê game lắm , nhưng tôi thấy nếu mà cứ chơi theo mức độ như vậy thì , sẽ có khoảng vài trăm người chết nay mai thôi .
chơi thì chơi sao cho hợp lí là được .

Pagan
15-02-2006, 17:04
Có cần chê dữ vậy hôn ?!

Tôi thì ko phét đâu , ai ở Sg thì đến dv internet Siêu Nhân + Không Gian Ảo hỏi thì biết , cái loại chơi trên 1 tuần liền ở đó nhiều lắm
Cách "học ra học, chơi ra chơi" của bác độc đáo thật.

tran_phong
12-04-2006, 11:08
Có cần chê dữ vậy hôn ?!

ặc ôi những người ăn game, ngủ game, chơi game, uống Sting thì nói làm giề nữa.
chơi như thế thì cũng được 1 thời gian ngắn là chán thôi.
mà nếu để chết là ngu, mà khỏi cần chết nữa vô bệnh viện thôi là ngu gòi

Pocoman
12-04-2006, 14:24
đúng rối , chơi game mà để chết/vô bệnh viện là ngu lắm,luyện cho đã mà chết thì lấy gì chơi nữa...hehe
tui chơi chưa bao giờ quá 4h, 3h là mỏi rồi nói chi luyện cả ngày đã vậy lại online->nghèo luôn

ongtho
12-04-2006, 23:18
loại ngu như thế cho chết cha nó đi , rộng chỗ

Luân Kid
13-04-2006, 12:13
VN mình cũng có mấy thằngg nhhư vậy , mà sao nó không tiếp bước thằng ccha đó lun hen , cho rộng đất , vn chật đất wé mà kekeke :D :D :D

nvp19892003
24-06-2006, 02:22
kỉ lục của em có 12 tiếng 4h thi tốt nghiệp xong ngồi chơi 1 mạch đến khi hết trận chung kết C1 Porto- Monaco trả thù những ngày tháng lao đầu vào học như 1 thằng điên, mà mấy người chơi 3 ngày liên tiếp thì ko học hành, làm việc gì à, làm thế lấy tiền đâu mà chơi điện tử cho lại

nosisme
12-01-2007, 22:19
Cái này không phải là do 50 tiếng liên tục mà chết đâu.
Có thể hiểu là rất nhiều cái 50 tiếng liên tục làm anh ta chết vì mất sức.
Chơi 50 giờ, nghỉ 1,2 ngày chẳng hạn, chơi tiếp 50 giờ, cực kì mất sức.
Chơi 50 giờ, sau đó ngủ 1 giấc, ăn uống toalet tắm rửa gì đó, rồi chơ tiếp ngày 5 h, sau đó chơi tiếp kiểu liên tục 50h thì khỏi nói chỉ tích lũy các tổn thương trong cơ thể.
Sau những 50h liên tục như vậy, không chết cũng bại não.

15sEconds
12-01-2007, 22:35
Chỗ em có thằng chơi 2 ngày 2 đêm ko thèm nghỉ chỉ uống nước hút thuốc ăn xôi và ngồi lỳ ở máy :( khâm phục thiệt

Quý Phi
08-03-2007, 20:31

Sống mới lạ chứ chết là... đáng đời, em tuần chơi ba bốn tiếng là thấy chán lắm rồi !

Arkain
11-03-2007, 06:57
Sống mới lạ chứ chết là... đáng đời, em tuần chơi ba bốn tiếng là thấy chán lắm rồi !

Quý Phi nương nương, có nhiều thứ một tuần chơi ba bốn tiếng vẫn chưa đủ thỏa mãn đó nàng ơi! :shifty: :lick:

Yêu Máy Tính
11-03-2007, 07:39
Đây chỉ là chuyện hi hữu thôi, tùy theo tính cách mỗi người mà có sự ham mê, thích thú những cái khác nhau. Nếu ông ấy biết chơi 50 tiếng rồi chết chắc chả chơi đến thế đâu.
Cũng đừng đem ra để làm trò cười vì chết cũng không sung sướng gì, không ai muốn đặt mình vào vị trí đó cả, thế nên vấn đề chính ở đây đưa ra : khuyên những bạn cầy game nên bớt chút thời gian giữ gìn sức khỏe, chứ đừng nói người ta ngu rồi chết, tội nghiệp lắm.
Giả sử, có những cầu thủ tiền sử bệnh tim, trong lúc thi đấu ngã quỵ rồi qua đời, lý do cũng vì họ đam mê và trong cuộc chơi đó họ không may mắn mà thôi.
Rất tiếc điểm khác biệt ở đây quá lớn ... Giữa Game và bóng đá.
Em chỉ muốn nói các bác nên biết thông cảm, đừng đem cái chết ra để so sánh, đừng lấy đó làm trò cười, hãy cười lúc người ta còn sống thôi !

MichaelTuanAnh
11-03-2007, 07:41
chơi trò gì mà ba bốn tiếng chưa đủ thỏa mãn vậy bác? Bày cho em chơi với....:shifty:

Quý Phi nương nương, có nhiều thứ một tuần chơi ba bốn tiếng vẫn chưa đủ thỏa mãn đó nàng ơi! :shifty: :lick:

Arkain
30-03-2007, 05:07
Chơi thể thao đó, khi nào rảnh bác thử xem sao nhé! hahaha.

quangtrong
28-04-2007, 09:00
Mình cũng nghiền chơi game lắm,game yêu thích là Picachu - Chen program lol mình cũng định cày 50 tiếng liên tục coi nó có chít không nhưng mà lúc nào làm việc mệt mỏi quá,vào chơi đc 1 tiếng là phải đi ngủ mất tiêu roài.Không chịu đc cơn buồn ngủ :ohmy:

dai-gai
13-05-2007, 22:41
Bọn HQ yếu thế chứ dân VN mình có chơi mấy ngày cũng chẳng bao giờ chết vì game có thì chẳng qua là chết do thất nghiệp chết đói... lol lol

gamer "chuyên nghiệp" không chết đói đâu mỗi tháng (làm biếng đó)bán đồ kiếm tệ lắm cũng 5-6 tr lận đó
gamer "chuyên nghiệp" là sống vì game và chơi game để mà sống.
hồi đó MU mới ra mình cũng chơi mỗi lần nâng cấp đồ bỏ ra cả triệu bạc để mua ngọc hix!. món đồ rẻ lắm cũng cả triệu bạc rồi
trong game có những món đồ trị giá vài chục chai là chuyện bình thường.
giờ nghe đâu có những công ty chuyên kinh doanh đồ trong game rùi....
gamer chuyên nghiệp không có nghèo đâu.....và cũng không thất nghiệp, mà nghề của họ là chơi game kiếm tiền, sống nhờ game (1 dạng của kiếm tiền online)

n3wbie
14-05-2007, 07:23
Chơi Game ,mua nổi nhà chung cư không?

anphabreak
14-05-2007, 09:45
Mua hay không thì còn tùy vào hoàn cảnh của từng người.Nhưng một sự thật rằng số người có công việc là Game thì đếm trên đầu ngón tay, còn hàng triệu hoàng tử và cô nương không qan ngày đêm Game online đến sức tàn lực kiệt, thân tàn khô héo...

anphabreak
14-05-2007, 09:46
Diết thời gian quá, phí hoài...

dai-gai
14-05-2007, 11:52
Mua hay không thì còn tùy vào hoàn cảnh của từng người.Nhưng một sự thật rằng số người có công việc là Game thì đếm trên đầu ngón tay, còn hàng triệu hoàng tử và cô nương không qan ngày đêm Game online đến sức tàn lực kiệt, thân tàn khô héo...

"ak;733877]Mua hay không thì còn tùy vào hoàn cảnh của từng người.Nhưng một sự thật rằng số người có công việc là Game thì đếm trên đầu ngón tay" Đúng rùi vì có mấy ai tìm được đầu ra cho việc bán đồ trong game online đâu, nếu dễ làm thì ai làm mà chẳng được?(nếu dễ thì chắc mọi người ngồi ở nhà chơi game hết rồi) vì chủ yếu là bán cho bọn nước ngoài không à
ngồi ở nhà kiếm trung bình 20 - tới hơn 30 chai(triệu) 1 tháng đâu phải ai cũng kiếm được.
nói chung nghề nào cũng là nghề chủ yếu làm ra tiền và không vi phạm pháp luật là được
nói luôn dân gamer chuyên nghiệp đa số là chơi game online nước ngoài thôi và trình độ ngoại ngữ phải thuộc loại khá trở lên
nói chung muốn làm công việc kiếm được nhiều tiền, tự do chủ động về thời gian, vui vẻ nhàn nhạ và được ở nhà thì đầu tư chất xám cũng không ít, và không phải ai cũng làm được.sad
(1 dạng của kiếm tiền online)

nguyenthotnot
14-05-2007, 14:14
tui nè người đầu tiên bỏ game nè

thaivinhhuy
14-05-2007, 14:34
Chơi Game ,mua nổi nhà chung cư không?

ai bảo chơi game không mua nổi chung cư, thậm chí có gamer chỉ ngồi chơi game không cũng thành triệu phú USD rồi đấy chứ.

galzo
14-05-2007, 14:44
Tán từ chuyện chết vì chơi sang kiếm tiền nhờ chơi ;)

Mình thấy kiếm tiền từ chơi game được để sống, chăm sóc gia đình và không hại đến mình là ổn, kiếm được nhiều tiền thì tốt là đằng khác; mà như thế thì phải sắp xếp thời gian thỏa đáng, đầu tư thời gian chất xám v.v.
Còn cái bác chơi rồi chết kia kể cả có là kiếm tiền bằng chơi game thì cũng ... noob :(

Alex_del
10-06-2007, 18:43

tôi thấy ông này dc cái nói đúng. :D

Newbie_GA
11-06-2007, 09:43
Sắp có người chết vì chơi GA nè hi hi

hoacodai12374
14-06-2007, 15:28
Sự vật, sự việc luôn tồn tại 2 mặt cùng nhau phát triển. Không bao giờ có một mặt tồn tại đâu, chỉ có mặt nào nhiều hay ít thôi.Chúng ta không thể triệt để được việc chơi game không lành mạnh, mà chỉ hạn chế nó đến mức có thể.

DSon
09-07-2007, 09:54
Nó vậy chứ hông phải vậy đâu nha, cái ông gì chơi game để chết ấy chưa chắc là vì 50h chơi, mà có thể ổng không muốn sống nữa thì sao? Cái này có thể lắm chứ bộ, ổng chết trên sự hưng phấn tụt cùng của trò chơi cũng tót mà:D.

assdung
13-07-2008, 16:50
thằng này yếu quá lởm thật thế mà cũng đòi chơi game
ăn chơi không sợ rơi tiền