PDA

View Full Version : Cần giúp về Yahoo Messenger gấp !!

Kamate
02-12-2002, 19:41
Chào các bạn,
Minh mới format lai ổ cứng (chuyển từ FAT sang FAT 32) và đang dùng Windows 2000, tuy nhiên chương trình Yahoo Messenger bị mất chức năng Voice Chat, chỉ còn có thể chat bằng cách đánh máy thôi. Nút "Talk" trong bảng Yahoo cũng mất luôn. Mình cài cả Windows 98 nhưng cũng tương tự, không có voice chat (mặc dù trước đây có). Mình dùng Internet qua proxy server và đã setup rất đúng phần proxy. Yahoo của mình là version mới nhất.
Mong các bạn giúp đỡ.

yuna_admirer
02-12-2002, 19:51
Trước tiên là việc chuyển từ Win 98 lên 2k không ảnh hưởng đến YM . Nhưng có thể do version của bạn củ quá rồi , nên không tương thích . Bạn chịu khó load bản mới về . Đồng thời kiểm tra lại đường sound nhe (input lẩn output) .

Thân

Xiển Bột
02-12-2002, 20:00
YAHOO k voice chat được qua proxy, Server proxy của Kamate có hỗ trợ NAT k, nếu dùng firewall with no proxies hoặc use proxies thì k thể voice chát lẫn Webcam được.

Muốn chat voice + webcam được thì trong phần Login - Preferences - Connection phải là No proxies.

Kamate
02-12-2002, 20:05
Version cua minh là version mới mà (5,5,0,1246), mới lại trước đây mình vẫn dùng qua proxy server và vẫn voice được, bây giờ ngay cả Nut "Voice Chat" cũng không tìm được ở đâu.

Xiển Bột
02-12-2002, 20:08
Server cùa Kamate chạy phần mềm gì, cứ chọn no proxy đi, nút voice tự nhiên hiện lên liền hà. :)

Kamate
02-12-2002, 20:15
Oleeee, được rồi, cám ơn Xiển Bột nhiều nhé !!!!!