PDA

View Full Version : Nếu được làm bộ trưởng bộ bưu chính viễn thông 1 ngày?

nvta2
09-08-2005, 22:53
Tôi thấy tất cả các bạn ở đây toàn hỏi rằng: mình có vài chục hoặc vài trăm triệu mà không biết làm sao? Rồi sau đó các bạn lại chê nền CNTT nước ta, bằng cấp này nọ...
Thế thì, nếu bạn được làm bộ trưởng bộ bưu chính viễn thông 1 ngày, bạn sẽ làm gì? Hành động của bạn sẽ tác động đến cả xã hội, biết bao nhiêu con người... bạn cũng sẽ làm giàu cho mọi người.... Nói chung rất là hay!!!!
Và bạn chỉ có 1 ngày thôi. Bạn sẽ làm gì cho nếu có cơ hội đó?

Thaolong
09-08-2005, 23:16
Nếu ngày mai tôi được làm......... thì ngày kia tôi sẽ lên kế hoạch đi TP.HCM , Hà Nội và Đảo Tuần Châu , cùng một số nơi như Vũng Tàu , Nha Trang , Đồ Sơn,......đễ chuẩn bị mua một số nền nhà , biệt thự ,..... Sau đó sẽ đến các Banks để chuyển tiền sang Thụy Sĩ ,....

7604
10-08-2005, 01:32
...nếu bạn được làm bộ trưởng bộ bưu chính viễn thông 1 ngày, bạn sẽ làm gì?

Một ngày làm việc cật lực cũng chỉ được 16 tiếng; chẳng đủ để làm chi nhiều. Thôi thì mang hết hồ sơ ra photo làm 3 bản. Một bản gửi cho công an, một bản gửi cho báo tuổi trẻ và một bản mang về ddth cho các bác nhà ta nghiên cứu.
========================

yuna_admirer
10-08-2005, 09:37
hè hè, tiếc quá bác 7604 ơi , có làm thế cũng chả ra đc cái mô nào đâu ... có ra thì ra vài vụ con con, nhỏ nhỏ, vài chục tr ăn lẻ thôi ...

còn các vụ to, thanh tra đến tận bác Tá cũng có làm ra đc cái gì đâu :), hồ sơ hoàn hảo cực kỳ, trogn chăn cũng chẳng biết nó có rận đâu heheeh

pippybfree
11-08-2005, 01:41
hè hè, tiếc quá bác 7604 ơi , có làm thế cũng chả ra đc cái mô nào đâu ... có ra thì ra vài vụ con con, nhỏ nhỏ, vài chục tr ăn lẻ thôi ...

còn các vụ to, thanh tra đến tận bác Tá cũng có làm ra đc cái gì đâu :), hồ sơ hoàn hảo cực kỳ, trogn chăn cũng chẳng biết nó có rận đâu heheeh

Tham ô còn dễ chạy, chứ đi giải quyết các vụ tham ô...động đến các cây đa cây đề thì chỉ có nước vào nhà đá. Nếu tớ mà làm Bộ trưởng một ngày, việc đầu tiên là tớ viết đơn xin nghỉ việc.

homepage
11-08-2005, 02:00
Tui sẽ ăn năn hối lỗi ,mang tất cả các vụ việc không trong sạch cho các nhà trức trách có thẩm quyền để khởi tố . Các bạn có thể chửi tui ngu nhưng trong lòng tui thoải mái ,ít nhất tui cũng đã làm được cái gì.mà nhân dân chờ mong ,tui sẽ là tấm gương trong thời bình ,bởi vì thời chiến chúng ta có quá nhiều anh hùng chả nhẽ thời bình không có tấm gương như thế . :D .Trong lòng thanh thản . Chào các Bạn.

7604
11-08-2005, 03:42
Bác Homepage làm bộ trưởng được có 1 ngày thì làm sao đủ điều kiện để mà có lỗi, để mà ăn năng? Bác cũng giải quyết như cách của tôi thôi nhưng có lẽ phải nhắn với Juna một chút. Hồ sơ nó tròn trịa vì con người ta vuốt nó tròn và đưa ra cho mọi người ngắm không có nghĩa là bên trong nó xinh sắn lắm đâu. Ngồi ở ghế bộ trưởng một ngày thì đừng nói là trung tá mà trung tướng cũng chơi tuốt (mai dzong rồi có gì mà sợ?).

Nếu chưa đủ đô, hay là các bác mở một cái "nếu được làm thủ tướng 1 ngày đi". Cứ 20 phút một bộ trưởng...vị nào không nêu ra được hướng giải quyết những hạn chế ngay lập tức thì sẽ đựơc về vườn. Tìm một người đủ tài đức làm bộ trưởng không dễ nhưng không lẽ 80 triệu dân VN lại không thể phát triển chỉ vì sự trì trệ của vài cái đầu? Sẳn đà các bác làm luôn một cái "nếu được làm chủ tịch nước hay tổng bí thư 1 ngày" để luôn tiện tính sổ luôn những nghị gật một thể.

Bác Tá đã nói "nếu thanh tra hết thì sợ không còn ai để làm việc". Xin lỗi các bác tin thì tin nhưng đừng buộc người khác phải tin vì không có bất kỳ một ai trong chúng ta hay các bác ấy thì người Việt Nam vẫn phải sống và mọi thứ sẽ không dừng lại. Bộ trưởng Hoàng Trung Hải thì lại tuyên bố phải 50 năm nửa người Việt mới được hưởng một thị trường tự do. Nhiệm kỳ của tổng thống Mỹ chỉ có 4 năm nên chẳng có ông nào dám lớn tiếng kêu gọi dân Mỹ phải đợi 5 năm nửa mới thấy sự đổi mới. Phải có vậy mới thấy quyền lực của lãnh đạo VN là lớn đến độ nào đồng thời cũng thấy được sự hiền hòa của dân VN thuộc vào hàng số 1 của thế giới. 1 ngày không dài đủ để làm một cái gì rõ ràng nhưng đủ dài để đặt nền tảng cho những gì diễn ra tiếp sau đó.
=================

nvta2
11-08-2005, 09:45
Các huynh ơi, em nghĩ các huynh đi xa quá và lạc đề rồi. Nếu mà mở một thread “Nếu được làm thủ tướng một ngày” thì sẽ đụng chạm đến ... tùm lum hết và điều đó không nên đối với thời thế “ai cũng biết mà không nói” như lúc này, xem chừng có thể forum này sẽ bị đóng cửa luôn. Em nhớ đây là diễn đàn cho dân “ai ti” mà, vì thế chúng ta nên bàn luận những vấn đề chỉ thuộc về “i tờ” sẽ hay hơn. Nước ta phát triển nhanh về CNTT nhưng đáng lẽ còn có thể phát triển nhanh hơn nữa rất nhiều. Nhật phát triển chỉ mất có 25 năm, còn ngành vi tính của chúng ta đã phát triển được khoảng 10 năm hơn nhưng nhìn lại còn thua quá xá. Nhìn họ thấy giống như xe đạp đua với xe gắn máy. Em chỉ đang nghĩ, nếu như được làm “đến” bộ trưởng bộ bưu chính viễn thông 1 ngày thôi (vì nước mình hiện tại chưa có bộ CNTT), thì chúng ta sẽ làm gì để phát triển nhanh hơn và ngành của chúng ta phục vụ cho những ngành khác nhiều hơn nữa? Chừng nào rảnh uống cafe chơi nghen 7604@?

QueenRock
11-08-2005, 09:52
Nếu ngày mai tôi được làm......... thì ngày kia tôi sẽ lên kế hoạch đi TP.HCM , Hà Nội và Đảo Tuần Châu , cùng một số nơi như Vũng Tàu , Nha Trang , Đồ Sơn,......đễ chuẩn bị mua một số nền nhà , biệt thự ,..... Sau đó sẽ đến các Banks để chuyển tiền sang Thụy Sĩ ,....
Ý bác giống ý em thế
:D

antighost2891
11-08-2005, 10:18
Tôi thấy tất cả các bạn ở đây toàn hỏi rằng: mình có vài chục hoặc vài trăm triệu mà không biết làm sao? Rồi sau đó các bạn lại chê nền CNTT nước ta, bằng cấp này nọ...
Thế thì, nếu bạn được làm bộ trưởng bộ bưu chính viễn thông 1 ngày, bạn sẽ làm gì? Hành động của bạn sẽ tác động đến cả xã hội, biết bao nhiêu con người... bạn cũng sẽ làm giàu cho mọi người.... Nói chung rất là hay!!!!
Và bạn chỉ có 1 ngày thôi. Bạn sẽ làm gì cho nếu có cơ hội đó?
chuyện viễn tưởng

thitkhohotvit
11-08-2005, 10:24
chuyện viễn tưởngĐã nói là nếu thì tất nhiên là viễn tưởng rồi. Nếu được 1 ngày làm bộ trưởng bộ bưu chính viễn thông tôi sẽ cố gắng kiếm tiền bằng mọi cách trong 1 ngày đó xong rồi qua ngày mai lấy tiền đó đi làm ăn :D

baodamso1
11-08-2005, 10:32
Nếu được làm bộ trưởng 1 ngày nhỉ, em sẽ ra lệnh cho cấp dưới trong suốt 24 giờ fải vào DDTH này mà đọc ngấu nghiến các bài viết của các bác. em nào kô đọc thì cho nhịn đói suốt 24h (ko cho uống nước lun...) nhưng thôi, em chỉ bắt bọn lính đọc 22 giờ thôi, rồi sao đó 20' làm bản thu hoạch xem họ đã nhận ra được cái gì trong 22 giờ qua. dành 30' chấm bài, 10' trả bài và 1h còn lại là em thưởng phạt phân minh. kô có gì hít đất 60', biết quá it 30', giỏi cho về ngủ sớm.... bảo đảm là các anh em sẽ làm việc có chút hiệu quả dưới thời BT mới... (Nhưng em chỉ sợ khi em đi thì lính của em cũng tiu lun. hix)

Các bác thấy ý em sao??? khi nào tới phiên em được làm BT 1 ngày nhớ báo em để em chuẩn bị... chà hồi hộp quá :D

Champion
19-08-2005, 18:47
Các huynh ơi, em nghĩ các huynh đi xa quá và lạc đề rồi. Nếu mà mở một thread “Nếu được làm thủ tướng một ngày” thì sẽ đụng chạm đến ... tùm lum hết và điều đó không nên đối với thời thế “ai cũng biết mà không nói” như lúc này, xem chừng có thể forum này sẽ bị đóng cửa luôn. Em nhớ đây là diễn đàn cho dân “ai ti” mà, vì thế chúng ta nên bàn luận những vấn đề chỉ thuộc về “i tờ” sẽ hay hơn. Nước ta phát triển nhanh về CNTT nhưng đáng lẽ còn có thể phát triển nhanh hơn nữa rất nhiều. Nhật phát triển chỉ mất có 25 năm, còn ngành vi tính của chúng ta đã phát triển được khoảng 10 năm hơn nhưng nhìn lại còn thua quá xá. Nhìn họ thấy giống như xe đạp đua với xe gắn máy. Em chỉ đang nghĩ, nếu như được làm “đến” bộ trưởng bộ bưu chính viễn thông 1 ngày thôi (vì nước mình hiện tại chưa có bộ CNTT), thì chúng ta sẽ làm gì để phát triển nhanh hơn và ngành của chúng ta phục vụ cho những ngành khác nhiều hơn nữa? Chừng nào rảnh uống cafe chơi nghen 7604@?

Bạn nghe câu " thuốc đắng dã tật , sự thật mất lòng chưa ? :lick: :lick: :lick:

bancankhong
20-08-2005, 23:27
Nếu thật là như thế thì tôi sẽ giảm giá DTDD và tặng không cho các em người mẫu để chiều tối rủ em đi hè hè... làm gì ai mà biết được

ITbaby
21-08-2005, 14:47
Nếu tôi được làm bộ trưởng bộ bưu chính viễn thông trong 1 ngày thì ngay giờ đầu tiên tôi sẽ cho đóng cửa DDTH vì tự do ngôn luận quá, he he dù biết là nói sự thật đó, nhưng chế độ là chế độ :D cho VK ---> Thành đúng cái tên của hắn (Dzịt) :D

homepage
21-08-2005, 15:00
Nếu tôi được làm bộ trưởng bộ bưu chính viễn thông trong 1 ngày thì ngay giờ đầu tiên tôi sẽ cho đóng cửa DDTH vì tự do ngôn luận quá, he he dù biết là nói sự thật đó, nhưng chế độ là chế độ :D cho VK ---> Thành đúng cái tên của hắn (Dzịt) :D

sao bác "ác" thế ,nếu bác đóng cửa ở đây thì các mem sẽ làm gì ?? hè hè lúc đó tội hình sự sẽ tăng đột biến đó :lick: :lick:

ITbaby
21-08-2005, 15:09
Hơ hơ ! Thế bác có thấy ông bộ trưởng nào trái lại đường lối của ở trên không ??? Vì thế baby phải theo vậy ( Như nhược và hèn kém nhưng chắc bắp :) ) . Còn cái DDTH đi trước nhất vì em nằm ở trong này lâu rồi, nên thấy cho nó đi trước nhất :D với lại trả thù vụ Ku Khoa không reset pass dùm đó mà :D ( Tư thù cá nhân ^_^)

ITSMLo
25-08-2005, 09:13
Nếu được làm bộ trưởng một ngày em chỉ cần cầm giấy tinh giảm biên chế và gọi cấp dưới lên nói: "Đầu tiên" :D :D :D (Zọt lẹ...)

nvta2
02-09-2005, 19:39
Còn mình, mình nghĩ rằng, nếu được làm bộ trưởng bộ bưu chính viễn thông 1 ngày, mình sẽ làm 2 việc sau:
- Tách bộ bưu chính viễn thông thành thêm 1 bộ nữa gọi là bộ Công nghệ thông tin. Bộ BCVT xem về thông tin liên lạc, điện thoại di động, tín hiệu. Còn bộ CNTT chuyên nghiên cứu đặc biệt về CNTT.
- Tìm cách để công nghệ thông tin đạt mức phát triển là 50%, cao hơn tất cả mọi năm.