PDA

View Full Version : [Q] share mạng

bc8482
02-12-2002, 16:20
Xin cho hỏi trong mạng của một công ty thì mình muốn share cho một máy mà mình muốn thôi thì phải làm sao? Nếu không thể làm như vậy thì làm thế nào để người khác không thể copy những file của mình khi mình đang share?

tsani
02-12-2002, 23:02
khong hieu lam cau hỏi của bạn, sao là vừa share vừa không muốn người khác copy, xin nói rõ hơn

bc8482
02-12-2002, 23:43
ý mình là chỉ muốn những người làm việc với mình thì mới có thể copy thôi. Còn đối với những người không có liên quan gì cả nhưng lại có tính tò mò thì làm sao để họ không thể vào được máy mình.

Bri-Dennis
02-12-2002, 23:54
Bạn có thể down và install 1 cai personal firewall và config nó để cho máy bạn chỉ mở port ftp và tftp cho máy có ip mà bạn muốn share.

Cheers

bc8482
03-12-2002, 00:27
down nó ở đâu vậy bạn?

Micchips
14-12-2002, 14:26
Trời ơi!Sao phải đi down cho khổ dzậy tui ca cách nay không biết you có thích không.Hãy dùng phương pháp share ẩn thử xem,mặc dù nó được share nhưng các máy khác không thể nhìn thấy cái mà ta đã share.Công việc của người lấy dữ liệu là phải biết được cái tên mà bạn đã share và vô hộp run của menu start ma gõ đường dẫn tới thư mục share đó vd"\\tênmáy\thưmụcshare$" là ok thôi.Còn share ẩn hả?chỉ việc thêm $ sau tên share là được.....hiiii ban co thấy đơn giản hơn là phải đi down không????

lvt111
15-12-2002, 13:48
Share thì cần gì phần mềm chứ đâu nhất thiết là bạn phải Share dữ liệu ra hết đâu,bạn chỉ cần cho người bạn của bạn biết được tên Share và đường dẫn của thư mục bạn giấu là được rùi

nnhduong
18-12-2002, 09:55
Việc gì phải share ẩn rắc rối dậy mấy huynh, chỉ cần gán permision "Read only" là xong chứ có gì đâu.:) :) :(

tyn
21-12-2002, 08:08
chuối ! Read only thì cũng đâu cấm được người ta vào. Họ cứ vào read sau đó thích thì copy về là xong. Thế thì còn gì là bí mật nữa. Theo tôi thì bạn nên tạo một account có pass. Sau đó trong phần share bạn chỉ cho phép những acc đó mới có thể truy cập vào thư mục bạn share, rồi đưa username và pass cho ai mà bạn muốn, thế là xong!

Neo
24-12-2002, 16:58
Xin cho hỏi trong mạng của một công ty thì mình muốn share cho một máy mà mình muốn thôi thì phải làm sao? Nếu không thể làm như vậy thì làm thế nào để người khác không thể copy những file của mình khi mình đang share?

Hi, bạn đọc lại phần share account, share NTFS.

yuna_admirer
24-12-2002, 17:28
hì , quản lý theo User . Share cho 1 user được thôi . Nếu ngầu hơn, và muốn share theo computer name , có thể dùng cách share port 137 Netbios , nhưng có vẻ không được thông dụng lắm .

Bạn tạo user + passwrod và set permission cho người đó . Không cần dùng NTFS làm gì .

iertkiev
31-05-2003, 10:34
Cách của bạn yuna_admirer là hay nhất !