PDA

View Full Version : Hỏi về cái Corel Knockout

thinh3d
02-12-2002, 12:59
Chào các bác
Em thấy bảo Corel Knockout nó cắt được tóc rất hay. Nhưng em chưa mua. Các bác cho hỏi nó có cắt người được ko? Chứ em dùng lasso tool mãi, lâu lắm. Dùng Magic Wand thì lại khó. Nên em muốn có cái gì nó cắt người dễ dễ một chút. Nếu cái corel knockout mà cắt được người thì phải về mua ngay quá!
Các bác chỉ em cái. Nếu mà cái corel knockout mà ko cắt được thì có cái plug-in nào cắt người dễ ko ah?
Thanks các bác nhiều!!!!:)

NuHongMongManh
03-12-2002, 09:23
Khó hay dễ chính là do hình bạn muốn cắt có clear hay không,những hình corel lấy làm tutorial kèm theo software rất dễ làm nhưng thực tế sẽ không như bạn tưởng,(quảng cáo mà)và corel vẫn bị knockout như thường.Bạn dùng thử extract trong photoshop chưa?coreldraw 11 mới bắt chước của photoshop tool này chỉ gọi khác là cutout tool.photoshop 7 thì extract tool nằm trong filter xổ xuống,corel photopaint 11 thì nằm trong image.Thử xem nhé.

Holylight
03-12-2002, 15:16
hé hé ai có thể hướng dẫn mình cắt trong corel knockout v2 nhỉ

thinh3d
03-12-2002, 17:46
Em dùng cái extract nhưng chẳng biết dùng thế nào cả. Em thấy như cai đấy để hight light hay sao ấy!!!
Có gì bác chỉ cho em cái!!!
Thanks nhiều

NuHongMongManh
04-12-2002, 07:59
Chào bạn Holylight:(cách dùng knockout 2 trong photoshop 7)
1-Open ảnh.duplicate layer để có background copy
2-Lên fiter/knockout 2/load working layer
3 click zoom tool,click fit window
4-Nhìn bảng tool bên trái:click icon có hình cây bút trong vòng tròn,click polygon mode rồi bắt đầu click inside phần bạn muốn cắt,càng gần biên và càng chi tiết càng tốt nhưng không cắt ra ngoài,khi giáp vòng thì click nhanh 2 lần nối khép kín lại.
5-Trở lại bảng tool click vào icon có hình cây bút outside vòng tròn rồi cũng click cắt nhưng bên ngoài ảnh
6-Go to edit,click process.Nếu hình không rõ bạn thay màu nền bằng cách click vào undelay trong bảng tool.
7-Khi hài lòng với hình cắt,click lên file/apply sẽ trở lại photoshop,có lẽ bạn phải close background (click vào con mắt ở bảng layer)hoặc fill background một màu nào cho dễ thấy kết quả,còn kế tiếp drag qua background mới thì .......chào nhé.

NuHongMongManh
04-12-2002, 08:09
Chào Think3d: (dùng extract tool trong photoshop 7)
1-open ảnh muốn cắt
2-filter/extract
3-click icon trên cùng hình cây bút,chọn size(bên phải)sao cho dễ nhìn
4-click ngay trên line mình muốn cắt.phải giáp vòng cho dính nhau
5-click icon thứ 2 hình thùng sơn fill(click)vào bên trong phần muốn cắt
6-click preview,không vừa ý lại làm lại.play around cho hiểu thêm từng tool
Good luck CHÀO BẠN :eek: :eek: :eek: :D :D

last-signal
04-12-2002, 11:28
Công cụ Extract mạnh thiệt , nhưng đòi hỏi bạn phải tập luyện và có chút chút nội công thì mới xài Extract ngon được .

thinh3d
04-12-2002, 12:03
Thanks mọi người nhiều
Nghe hơi khó hiểu một chút.Nhưng ko sao, chắc luyện vài lần là được thôi.
mà Nuhongmongmanh ơi, u là con gái ha? Sao u siêu thế? Co gì xin chỉ giáo thêm
Thanks

tommy063
02-11-2007, 10:02
Em mới tải đươc bản corel knock out phiên bản có đuôi ".Erar". các bác cho em hỏi làm sao để up (cài đặt) vao trong photoshop cs2 của em??

mauhieu
18-08-2008, 00:04
cho mình Link download với

katruong
08-10-2009, 19:59
link down nè bạn:
http://www.mediafire.com/download.php?zjnhjckhzzt
pass:vn-new.com
Bạn đừng copy password mà hãy đánh vào. Nếu gặp lỗi

congluan
13-11-2009, 22:42
Cám ơn katruong nhe .