PDA

View Full Version : Làm sao để gõ bỏ IE 6 trong windows xp

isa
04-08-2005, 09:26
Chả là nó bị lỗi, em muốn gõ đi để cài lại cái mới ấy mà . Có thể dùng soft nào đẻ gỡ bỏ nó không nhỉ ?

tran_phong
04-08-2005, 10:13
no way. Tui từng thử rồi nhưng không được. Nó chỉ xóa đi cái ICON bên ngoài thôi. Tải cái browser khác về xài đi. Bây giờ tui xài thằng Maxthon bị ghiền luôn rồi.

tuanth2005
04-08-2005, 10:43
Nếu là WinXP thì bạn có thể làm như sau:
Vào Control panel > Add or Remove Programs> Add/Remove Windows Components Bỏ dấu chọn ở mục Internet Explorer . Cách này bạn chỉ remove không dùng trình duyệt này tuy nhiên không thể làm giảm dung lượng ổ cứng bằng cách này
Win9x thì tương tự
Còn muốn Remove toàn bộ thì phải chỉnh Regitryvà File Info
Còn là Win 2000 thì hơi lằng nhằng mình lâu rồi cũng không nhớ lắm bạn thông cảm nhé vì bây giờ không dùng Win 2000 nữa lên cũng quên luôn

ongtho
04-08-2005, 14:36
no way. Tui từng thử rồi nhưng không được. Nó chỉ xóa đi cái ICON bên ngoài thôi. Tải cái browser khác về xài đi. Bây giờ tui xài thằng Maxthon bị ghiền luôn rồi.

Hehe, dùng Maxthon thì đúng là cũng khoái thật. Nhưng chắc chắn là có cách gỡ bỏ IE hoàn toàn, đã từng đọc đâu đó nhưng quên rồi. Sao không dùng Google mà kiếm chỉ dẫn?

long_tsm
04-08-2005, 14:50
Trên mạng có nhiều hướng dẫn về việc gở IE ra khỏi WinXP vào google tìm có ngay mà.

metalscorpion
04-08-2005, 14:55
Mình nghĩ làm như cách của bạn tuanth2005 cũng là tối ưu rồi, Còn về trình duyệt khác thì opera vẫn là good nhất !

isa
04-08-2005, 23:26
Làm như tuanth2005 rồi nhưng không ăn thua nên mới hỏi đấy chứ, tình hình là nếu dùng browser khác thì cũng không dùng maxthon đâu, nó cũng là nhân IE phát triển lên thôi mà. FF đi

haule_nth
05-08-2005, 06:48
Pác dùng con XPlite để xóa là triệt để nhất, có điều xóa xong máy chạy cũng hơn xi cà que

Pác dùng con XPlite để xóa là triệt để nhất, có điều xóa xong máy chạy cũng hơi xi cà que

thitkhohotvit
05-08-2005, 07:18
Xài trình duyệt nào cũng ko bằng IE về mặt thể hiện đúng trình bày của trang web, Opera thì chữ hay bị không ngay hàng thằng lối, FF thì có trang web tui vào thì bị mất hết phân nữa ..... :( . Maxthon thì cũng được đó vì nó dùng nhân của IE nhưng lại hơi bị chậm hơn IE 1 chút. Nói chung là xài 2 song song, IE và Opera chẳng hạn, 1 cái duỵêt web còn 1 cái vào những trang "nguy hiểm" để hạn chế spyware và virus.

tuanth2005
05-08-2005, 18:19
Nói thật là trước đây mình hay tó mò và cũng đã Remove Internet Explorer và Outlook Express nhưng mà sau khi Remove thì rất nhiều chương trình không chạy được chẳng hạn như Nva, ...., máy lúc đó chạy lung tung cả. và tưởng như phải cài lại may thay là Windows có thể Restore được
Từ sau vụ ấy tớ cũng không để ý tới việc Remove mấy cái chương trình của Windows nữa. Để tớ tìm đống tài liệu cũ của tớ nếu thấy tớ sẽ Post lên cho các bạn tham khảo cách Remove nhé