PDA

View Full Version : Giải pháp nào cho một web shop ?

Shinra
02-12-2002, 06:34
Hiện có công ty nào của VịtNa cho thuê web shop chưa vậy ? Nếu có rùi thì giá thuê là bi nhiu/tháng, hoặc có cty nào ăn hoa hồng trên sp bán ko ?
Yêu cầu túi thỉu : thanh toán online !

ngxtu
02-12-2002, 10:13
Hơ! Nếu anh bạn muốn tui cho thuê một web shop mang tính quốc tế luôn ( Tất nhiên bao gồm cả Việt Nam rồi ) .Anh bạn có thể mua bán mọi thứ từ web này , có thể tìm kiếm bât cứ thông tin gì mình cần . All are there .
Warning : Có chút ít tiếng Anh mới tiếp cận được

Shinra
03-12-2002, 04:24
Webshop nước ngoài mắc như dịch ! Thuê nó có mà sụp tiệm sớm .. Shin hỏi của Vịtna để giá thuê lỏng lỏng một chút í muh .. Tiếng Anh thì no prob, bạn cho Shin cái địa chỉ đi, cúm ơn !

nguyenthanhhuong
04-12-2002, 11:36
tại sao tôi thấy máy tôi đang làm việc thì liên tục bị xuất hiện nhung loại vi rút rất lạ mà tôi không biết phải làm gì để ngăn chận được nó cả nhờ các bạn chuyên gia máy tính của trang web này hãy giúp đỡ tôi nhé. Cảm ơn các bạn nhiều lắm

GiangVu
05-12-2002, 02:37
Bài viết được gửi bởi Shinra
Webshop nước ngoài mắc như dịch ! Thuê nó có mà sụp tiệm sớm .. Shin hỏi của Vịtna để giá thuê lỏng lỏng một chút í muh .. Tiếng Anh thì no prob, bạn cho Shin cái địa chỉ đi, cúm ơn !

LOL... bạn có biết setup 1 e-commercial website mắc như thế nào không? Nó chung là tiền nào thì của đó thôi.

vinhovinh
06-12-2002, 18:25
Xin lỗi , nhưng anh bạn nói trật lất rồi !
Có một website cho phép bạn thiết lập e-commercial website của riêng bạn với chi phí là $o, là 0 VND.
Tui có nó , ha ha , đừng bỏ đi , nói thật đấy . Anh bạn có muốn mua không ?

billtran_2002
06-12-2002, 19:13
Bài viết được gửi bởi vinhovinh
Có một website cho phép bạn thiết lập e-commercial website của riêng bạn với chi phí là $o, là 0 VND.
Website gì thế vinhovinh, post lên cho bà con học hỏi đi nào. Bác cứ úp úp mở mở hoài............

Shinra
07-12-2002, 10:12
Pavietnam la` 240.000 tháng, Shin hi vọng kiếm được cái nào cỡ 150.000 là đủ xài, nhưng setup fee đừng có mắc quá như Paviet, dì mà tới 9.999.000, sao ko đi ăn cướp đi cho mau dzào ! Hohoh !

GiangVu
08-12-2002, 01:16

LOL tôi đã từng setup e-commercial websites for a few clients rồi, sao có thể nó trật đươ.c. Bán hàn trên ma.ng đâu có thể dỡn chơi đươ.c. go to http://www.verisign.com/ and learn it for yourself...

vinhovinh
08-12-2002, 18:57
Xin chào những chủ nhân tương lai của e-commerce

Sorry , nhưng tôi hơi thất vọng vì Shinra không nhận được tin nhắn của tôi ( hay không muốn đọc ) . Tôi đã đề nghị bạn một thoả thuận tuyệt vời về cái mà bạn đang cần .

Tui không nói giỡn chơi đâu , các bạn có thể có một website thương mại miễn phí bằng cách đăng ký làm thành viên của một tổ chức gọi là EMM ( Exact Method Marketting ) . Các bạn có thể tìm mọi thông tin mình cần từ website của bạn , có thể buôn bán khắp nơi trên thế giới , có thể kiếm được từ 200 đến 300 $ mỗi ngày và có thể nhiều hơn thế nữa ...

Vì kinh doanh là cạnh tranh , bí mật cần phải được đảm bảo nên tôi có hơi do dự khi công bố website . Nhưng thây các bạn háo hức và cũng để khẳng định sự thật nên tôi xin được công bố nó ra đây :

http:\\vinh245214.freestoreclub.com\

Các bạn vào site của tôi , click "Joint Free" , điền đầy đủ các thông tin một cách cẩn thận . Khoảng sau 3 ngày , bạn sẽ có website của riêng mình . Đồng thời trong địa chỉ e-mail của bạn , bạn sẽ học một khoá học 7 ngày về việc kinh doanh trên site của bạn . Còn nhiều điều nữa mà tôi không thể nêu hết ra đây .

Chúc vui vẻ , có gì muốn hỏi hãy bắn e-mai tới :

vinhlata@yahoo.com

GiangVu
09-12-2002, 00:25
Xin chào những chủ nhân tương lai của e-commerce

Sorry , nhưng tôi hơi thất vọng vì Shinra không nhận được tin nhắn của tôi ( hay không muốn đọc ) . Tôi đã đề nghị bạn một thoả thuận tuyệt vời về cái mà bạn đang cần .

Tui không nói giỡn chơi đâu , các bạn có thể có một website thương mại miễn phí bằng cách đăng ký làm thành viên của một tổ chức gọi là EMM ( Exact Method Marketting ) . Các bạn có thể tìm mọi thông tin mình cần từ website của bạn , có thể buôn bán khắp nơi trên thế giới , có thể kiếm được từ 200 đến 300 $ mỗi ngày và có thể nhiều hơn thế nữa ...

Vì kinh doanh là cạnh tranh , bí mật cần phải được đảm bảo nên tôi có hơi do dự khi công bố website . Nhưng thây các bạn háo hức và cũng để khẳng định sự thật nên tôi xin được công bố nó ra đây :

http:\\vinh245214.freestoreclub.com\

Các bạn vào site của tôi , click "Joint Free" , điền đầy đủ các thông tin một cách cẩn thận . Khoảng sau 3 ngày , bạn sẽ có website của riêng mình . Đồng thời trong địa chỉ e-mail của bạn , bạn sẽ học một khoá học 7 ngày về việc kinh doanh trên site của bạn . Còn nhiều điều nữa mà tôi không thể nêu hết ra đây .

Chúc vui vẻ , có gì muốn hỏi hãy bắn e-mai tới :

vinhlata@yahoo.com

hehe... ddu'ng la` kie^?u buo^n ba'n Vie^.t Nam ... no offense though. if you are serious about your bussiness, you will not want to go for that kindda free service.

Shinra
09-12-2002, 03:24
Shin cũng ko tin vào dịch vụ miễn phí đâu, nay dzầy mai khác, lùm sao mà bảo đảm được, Shin mún tìm một dịch vụ có phí nhưng rẻ đó muh !
Còn ông GiangVũ ăn mắc wé đi, ko dám tiền nào của đó đâu, ăn lời cắt cổ thì có đúng là đại gian thương máu lạnh ! ;) Với lại ông ăn nói hơi shock hông tui nhe, người Việt Nam thì sao, cái gì mà Vietnamese style, ông ko phải là người ViệtNam àh ?

ngxtu
09-12-2002, 17:54
Hi all !

I am rather bored with you . You do not believe me at all , that's right ! But let me tell you , you are refusing a great business online , really !

Have you tried to registered ?
Have you received your Training Course ?
Do you completely understand the EMM ?
Shina , with $10 ,you can advertise what you want to sell within a month ! Isn't that what you want ?

I am sorry but this e-mail is from "vinhovinh". I can't upgrade myself because the Auto complete !

ixx
09-12-2002, 21:58
Mình muốn hỏi , giao dịch bạn dùng công nghệ gì ?
Ngân hàng hỗ trợ cho bạn tại VN là ngân hàng nào ?

Shinra
10-12-2002, 03:43
K, I'll try .. thanks 4 yer helps ..

SaLanHost.com
10-12-2002, 06:32
Hiện có công ty nào của VịtNa cho thuê web shop chưa vậy ? Nếu có rùi thì giá thuê là bi nhiu/tháng, hoặc có cty nào ăn hoa hồng trên sp bán ko ?
Yêu cầu túi thỉu : thanh toán online ! to: Shinra/anyone: www.HoaXinh.com có phải là giải pháp web shop không ?

GiangVu
10-12-2002, 11:27
Shin cũng ko tin vào dịch vụ miễn phí đâu, nay dzầy mai khác, lùm sao mà bảo đảm được, Shin mún tìm một dịch vụ có phí nhưng rẻ đó muh !
Còn ông GiangVũ ăn mắc wé đi, ko dám tiền nào của đó đâu, ăn lời cắt cổ thì có đúng là đại gian thương máu lạnh ! ;) Với lại ông ăn nói hơi shock hông tui nhe, người Việt Nam thì sao, cái gì mà Vietnamese style, ông ko phải là người ViệtNam àh ?

yeah to^i la` ngu*o*`i VN thi` sao na`o? :) To^i chi? no'i theo quan die^?m cu?a rie^ng to^i... ve^` va^'n dde^` na`y, chu*' kho^ng he^` co' y' xu'c pha.m ai ca?.

nguyenthanhhuong
18-12-2002, 14:20
:rolleyes: Các bạn ơi Thực ra tôi rất muốn hiểu rõ hơn về luật chơi của trang Web nay cũng như cách thức để truy cập nó hiệu quả nhất mong các bạn chỉ giáo đôi điều nhé

ixx
18-12-2002, 22:32
Hôm nay mới mua cái đĩa Webshop của Boomeran Corp nhưng nó chẳng có gì khác đặc biệt so với những gì mình có thể làm được cả .
Anh em có gì hay, mới lạ , kinh tế về Webshop thì nói cho mình với .
Dịch vụ SSL nào rẻ nhất vậy ?
Không biết VN có ko? VASC không biết có ổn không ?

ixx
18-12-2002, 22:41
Hôm nay mới mua cái đĩa Webshop của Boomeran Corp nhưng nó chẳng có gì khác đặc biệt so với những gì mình có thể làm được cả .
Anh em có gì hay, mới lạ , kinh tế về Webshop thì nói cho mình với .
Dịch vụ SSL nào rẻ nhất vậy ?
Không biết VN có ko? VASC không biết có ổn không ?

vikhoa
18-12-2002, 23:29
Gửi tất cả :

Nếu bạn bỏ ra 10 phút để search thông tin và tìm hiểu về cái gọi là EMM đó thì bạn có thể hiểu được nó là gì và bạn sẽ thấy rằng nó ...không thể tin được :D

Và một khi tôi phải đăng ký 1 dịch vụ nào đó mà bắt buộc phải điền tên 1 người refer vào thì tôi không thích chút nào. Ít nhất cũng phải cho tôi chọn "có' hoặc "không có" cho cái việc điền tên đó chứ. Nếu cho chọn thì tôi vẫn điền tên người refer mà vì họ đã giới thiệu cái hay cho mình. Còn kiểu bắt buộc thì có vẻ không được tin cậy lắm. Kinh nghiệm 3 năm trời với mấy cái vụ kiếm tiền online đã dậy cho tôi điều đó.

Hãy thử Vstore.com, bạn sẽ có 1 cái shop thật sự, bán hàng được chia lợi nhuận. Nhưng ở VN thì khó mà kiếm tiền với cái này.

Nếu muốn có shopping cart cho trang web của mình, hãy vào www.oscommerce.com mà xem cái script đó, rồi download (free) về mà cài đặt. Thế là bạn có 1 cái shop rồi đó. Việc còn lại là đăng ký 1 merchant account để charge bằng credit card thôi. Giống như HoaXinh.com, sử dụng dịch vụ của 2Checkout.com, hoặc bạn cũng có thể dùng dịch vụ của WorldPay.com v.v...

http://directory.google.com/Top/Business/Financial_Services/Merchant_Services/

http://directory.google.com/Top/Business/Financial_Services/Merchant_Services/Other_Payment_Systems/

Nhớ tìm cái nào accept International nhé !

phungdung
02-01-2003, 10:26
chào ban!!!!!
tôi cunngx muôn tạo một web shop ,,nhung tôi thì trươc tien chi la
thanh toán tiền va bán hàng trong pham vi thành phô thoi
khi nao cần phát huy va co nhiều tièm năng phát triển thi khi đó chung ta mới nen nghĩ đến nhũng chuyen nhu vạy
TMĐT la tôi cung quan tâm lám

40tencuop
06-01-2003, 22:14
đĩa Webshop của Boomeran Corp cụ thể tên là thế nào hả bác ơi Bác có thể nói rõ hơn có được không để tôi tìm mua cái:
Cảm ơn nha.

Terry
03-04-2003, 09:44
http://www.ngaythohocsinh.com/vnunited/eshop/

Thử cho ý kiến, đây là mục Shopping của chúng tôi. Với các chuẩn gần giống Alibaba va eBay ( tất nhiên là ko bằng ) ^_^
Đừng thấy links hơi lạ nhe, sẽ có domain trong nay mai.

duclee
01-05-2003, 21:31
sao cái trang mà bạn nói mình không vào đc???