PDA

View Full Version : cho hỏi đoạn code tự động lưu địa chỉ của web vào history home page !!!

QuiAm
02-08-2005, 01:01
cho hỏi có ai biết đoạn code khi người nào đó truy cập thì tự động lưu địa chỉ của web vào history home page. Lần sau khi lướt web thì trình duyệt tự động chuyển đến trang mình ????
Thường thì là khi lưu lại sẽ hiện ra 1 bảng để hỏi có muốn lưu ko, vậy ai có cái đoạn nào mà tự động lưu ko xin phép ko ???

ITbaby
07-08-2005, 12:55
cho hỏi có ai biết đoạn code khi người nào đó truy cập thì tự động lưu địa chỉ của web vào history home page. Lần sau khi lướt web thì trình duyệt tự động chuyển đến trang mình ????
Thường thì là khi lưu lại sẽ hiện ra 1 bảng để hỏi có muốn lưu ko, vậy ai có cái đoạn nào mà tự động lưu ko xin phép ko ???
Không và không hề có :) ! Chỉ làm theo kiểu adware thì được thôi ( Cài OCX, Plugins, đăng ký... vào máy người dùng) . Cái đó thì nhiêu khê và baby cũng không biết :)

ThanhChung
30-10-2005, 01:00
Kiểu của bạn thì chả có đâu . Mà tôi khuyên bạn không lên dùng cái đó . Hãy nhìn gương thằng vn-n.com đó . Bây giờ người ta đang kêu trời cái thằng đó đó . Mình làm Web để phục vụ mọi người thì cứ cho học chút gì đó chứ , phải thông báo cho người ta biết là mình muốn đặt web của mình là home page . Vậy thì có lẽ người ta sẽ vào riết chứ kô cần mình cho nó tự động chạy vào Home Pgge đâu .
Vài lời khuyên nhé , hãy làm Web thật đúng với ý nghĩa của nó !
Thank

hikhik
31-10-2005, 19:27
Phở phở, hãy tin tui đi. Bạn làm thế thì site của bạn bị block ại ngay. Không ai thèm vào site của bạn đâu