PDA

View Full Version : Fpt- Arena ?

clovet_forever
29-07-2005, 17:08
Cho mỉnh hỏi có ai đang học mỹ thuật đa phương tiện bên FPT ko ?
GV bên đó hình như toàn dân FPT thì phải ( ko biết họ dạy GOOD ko nhỉ ? )

Nghe nói đây là chương trình liên thông đai học Southern cross ở AUS, học xong 2 năm (4 sems) ở đây thì wa AUS học thêm 1.5 năm (3 sems) nữa là có Barchelor of MULTimedia

Mình thấy chuyện này...kì kì :
4 sems ở đây học tuần 3 buổi X 3h/ buổi = 9 h / tuần
thì làm sao = dc SV ngành design bên úc ( họ học tuần 5 buổi và mỗi buổi dĩ nhiên cũng nhiều giờ hơn)

Đó mới là so sánh về thời lượng giờ học, chưa nói đến chất lượng và điều kiện học tập !!!!

Mình đang tính học ở đây nhưng ko biết có nên ko,
Có ai đang học ở đấy thì cho ý kiến với

Antonionguyen
31-07-2005, 11:06
To clovet_forever.

Mình không chắc lắm, hình như trường Southern Cross có chi nhánh ở Melbourne City và học 1.5 cuối để lấy degree nhưng còn tùy vào kết quả học tập bạn đạt được bên VN nữa.

Nếu bạn học good thì đương nhiên chỉ học thêm 1.5 thôi. Còn không, thì có thể là 2 năm nhưng thông thường là 2 năm.

Còn về thời gian học 9h/weeks thì quá ít, bên Aus quy định oversea student ít nhất là 20h/weeks, thông thừơng thì chỉ học 4d/weeks thôi. Nhưng cũng không có nghĩa là bạn không bằng sinh viên bên đó.

Chúc bạn may mắn.

Bye

trongvang2
01-08-2005, 13:59
Vấn đề tiếp theo nữa là muốn qua SC thì bạn fải có trình độ tiếng anh nữa IELTS>5.5
Hình như là vậy, nhưng ko biết có bác nào đã tốt nghiệp khóa ARENA ở FPT chưa?

clovet_forever
02-08-2005, 07:02
Khóa học ARENA VN lâu nhất cũng chỉ đang ở HK2 hà
Anh văn thì tất nhiên là cần rồi, nhưng ko rõ trình độ và khả năng học của SV ARENA khi học chuyển tiếp ở SCU có bằng SV học bên Úc từ trước ko ta ?

Genji
10-08-2005, 09:46
Không biết học phí Arena có mắc ko nhỉ . Mình đang học ở Aptech , hôm trước mới qua Arena học Photoshop , phòng máy xịn ~3Ghz thích thiệt !

vchiem
14-08-2005, 11:37
For mor infomation, go to this site: www.arenavn.com

hoshivina
15-08-2005, 10:30
Học phí Arena cũng bằng Aptech, hình như 8tr/1 hk. Học 4 hk. Cái này hình như tương đương với trung cấp đồ họa quốc tế, tốt nghiệp rồi có thể học lên cao đẳng, đại học. Các khóa này hiện ở VN chưa có, nghe giới thiệu thì sẽ được đưa qua trường SC đó học nếu có nguyện vọng và đủ trình độ. Tuy nhiên hình như cứ 2 học kỳ bạn sẽ lãnh được một cái bằng chứng nhận gì gì đó cũng có giá trị quốc tế. Hồi mình tính đăng ký học nghe giới thiệu thế. Thi đậu rồi nhưng hổng đủ xiền học và hơi xa quá nên thôi.

kingasawa
15-08-2005, 12:22
king đang theo học tại FPT - Arena và đã bảo vệ xong project ở học kì 1 ..

có vài điều cần lưu ý trước khi muốn học ở đây ..
Giáo viên dạy thì cũng tận tình ...có điều thời lượng quá ít cho nên giáo viên chỉ dạy cho xong bài ..ai thắc mắc gì thì giáo viên chỉ ...nếu chỉ học theo thời khóa biểu trong trường và về nhà ko rèn luyện gì thêm ..thì sau khi làm project HK1 bạn sẽ ko biết gì ... đó là í kiến của cá nhân kingasawa ...

meteor_rain21
15-08-2005, 12:48
thời gian học ở arena là 2 năm sau khi học xong 2 năm nếu ai có năng khiếu mỹ thuật cả cả xiền nữa thì có thể theo học tiếp tại đh southen cross , thêm nữa học phí cả năm thứ nhất là 950 usd có thể đóng luôn cả năm hay đóng từng tháng thì tùy , khi thi vào trung tâm thì bạn sẽ phải thi tiếng anh và năng khiếu mỹ thuật(không khó như mọi người nghĩ đâu )- nói chung đã học thì tự mình là chính thôi gửi kinggasawa ông học lớp nào thế

albertvn
15-05-2009, 10:34
Mình cũng đang định học tại đây nhưng sao học phí bây giờ là 1210 USD + 70 USD tiền sách nhỉ? Họ còn bảo là nếu có bạn đang học ở ARENA thì sẽ được miễn phí tiền sách (Có ai đang học cho mình nhờ với nhé, tất nhiên sẽ là bạn tốt :-))
Mình muốn học cả thiết kế web và đồ họa thì có nên học AMSP ở đây không bạn?

Có ai đang học ở đây thì tư vấn giúp mình với nhé!

Mohamet
17-05-2009, 22:32
có vẻ giống bên aptech nhỉ

haijun
30-05-2009, 11:57
Tốt nhất các bạn nên gọi điện tới FPT ARENA để được tư vấn trực tiếp ^__^ và xem thông tin và các hoạt động học tập và ngoại khóa tại www.arena.edu.vn và trang cộng đồng dành riêng cho các bạn đã và đang học tập tại FPT Arena www.fak.vn ^__^

ngumairoicungdan
30-05-2009, 14:40
Mỗi năn học phí có thể tăng 10% mà bạn . ở FPT nó thế đây ... pó tay luôn ...
Tất nhiên trong kinh doanh lợi nhuận luôn đặt lên hàng đầu. nhân tiện các bác cho em hỏi để mở một trung tâm dạy tin học cần những điều kiện gì ???

alexha
03-01-2012, 21:10
em định học bên Arena nhưng đang sợ thi đầu vào tiếng Anh vất quá , với lại không bít như thế nào , muốn học nhưng chắc phải nhờ các anh chị hướng dẫn và cho em lời khuyên với ạ , thanks a lot ^^