PDA

View Full Version : Cho xin hỏi hiện tượng lạ về máy tính va Yahoo

vokim_cz
27-07-2005, 03:24
Trước đây mình vẫn sử dụng YM bt,sau khi cài một số Ct AnyDVD,CloneDVD...thì tự nhiên YM ko hoạt động đc,mặc dù nhấp chuột vào Icon YM thì màn hình cũng chỉ rung nhẹ,nghĩ là YM có vấn đề nên đã uninstall và cài lại nhưng vẫn như cũ,và cũng ko tự mặc định đc khi mở máy tính nữa,có Bác nào biết hiện tượng này xin giúp đỡ và chỉ giáo.Cám ơn nhiều

khunglongmap
27-07-2005, 05:26
máy nhà mình cũng vậy ko sao vào đc YM.Không bit có liên quan gì dến firefox không nữa.Cứ mở máy lên là một số file như qstk,avsoft,comn gặp lỗi ko hiểu là sao hết?!bác nào biết thì giúp tụi mình với.Chứ nhà có ADSL mà tuần nào cũng lết ra service chat với người yêu thì thiệt là ...hixhix tốn tiền và phí lắm.Ko bit là có bị virus gì ko đây
S.O.S
Thanks in advance

Tran Kieu Anh
28-07-2005, 01:34
Cài lại Win thôi, chắc chắn 100% là okie.

vokim_cz
29-07-2005, 03:14
Cài lại Win thôi, chắc chắn 100% là okie.
Biện pháp này cực bất đắc dĩ mới fải dùng tới,có bác nào còn ý kiến khác ko?xin giúp đỡ.thanks

Votinhkiemkhach
02-08-2005, 14:42
Con may cua minh thi bi nhiem Virus, khi chat thinh thoang no lai tu dong type dung chu: http://www.haibatrung.info/play.exe,
Co ai da tung gap truong hop nay chua, help me. Thanks

Máy mình khi chat cũng bị chèn vào dòng chữ như bạn vậy. Còn dùng Yahoo mail trong internet explorer thì không thể nào gửi thư được chỉ đọc được thư thôi, và chức năng photomail cũng không thể dùng được, mình nghĩ không
biết có phải do mình mới cài Firefox không ? do đó hiện nay mình phải check Yahoomail trong Opera, tuy nhiên nhược điểm là Opera chưa được hỗ trợ
chức năng Photomail.
Nếu bạn nói bị virus thì đây là virus gì vậy ?
Thân

Votinhkiemkhach