PDA

View Full Version : [Q] Hỏi Yahoo!mail

steaven28us
01-12-2002, 11:11
Xin cho hỏi trong yahoo mail mình nhận thư ngoài cái Ibox ra còn có thư trong cái Bulk là gì dzậy,mình thấy đâu có gì khác đâu

ngoccong2001
01-12-2002, 11:55
cái đó không quan trọng thì nó gởi vào đó, mình cũng đang tìm hiểu, chắc là vậy

macasperhcm
01-12-2002, 13:03
Theo mình thì cái bulk là để thư quảng cáo nhiều.Một số những thứ không quan trọng thì cũng được gửi vào đó .Bạn đừng xem bulk làm gì ,mất thời gian .

steaven28us
01-12-2002, 16:38
Sao có thư của mấy bạn trên diển đàn lại gửi vào đó ?

sophia
02-12-2002, 10:35
có cách nào xóa hẳn Bulk box không nhỉ?

trannam136
02-12-2002, 12:01
Không xoá được đâu bạn ơi, nó đụng thư rác và thư quảng cáo mà.

TieuLongVT
02-12-2002, 12:49
Đúng là không có cách gì xoá được Bulkmail folder, còn thật ra nó chỉ là một thư mục của yahoomail dùng để chứa những thư rác và mọi thứ linh tinh, nó cũng đâu gây phiền toái cho bác lắm đâu phải không? chỉ cần click vào empty một cái, thế là xong. Nếu không có Bulkmail folder thì chắc chắn bác sẽ khổ sở vì những cái mail không mời mà đến đấy. Ngoài những mail quảng cáo gởi về inbox bác chỉ có thể block hay lọc thôi, nhưng mà chỉ giới hạn nào đó, khi mà hết block được rồi thì cái bulk mail ấy vẫn là anh bạn tốt lắm vì nó không làmcho ta phải bực tức vì mail quảng cáo tràn lan mỗi lần check mail phải không nào? hehe:idea:

kittylove
02-12-2002, 13:54
đúng là bulk box chứa toàn thư quảng cáo, còn thư trả lời của DD gởi tới nó đâu có trong bulk, bulk đặc biệt ở chỗ nó chứa mail quảng cáo cùng nội dung và cùng 1 nơi gởi tới mà mình thường xuyên xoá nó, đặc biệt ở chỗ thư Thông báo của Vikhoa gởi tới yahoo cho vào bulk luôn nhưng tui chưa bao giờ xóa cái nào hết, chắc yahoo không cho tui đi chơi :(

gau842002
02-12-2002, 16:27
có bạn nào chỉ mình cách lấy pass của hộp thư người khác ko

thocon
02-12-2002, 17:53
bạn đến lộn chỗ rồi , qua box Security mà hỏi .
Có nhiều cách lấy pass lắm , từ từ bạn sẽ biết thôi .

vikhoa
02-12-2002, 17:56
Vì mỗi lần gửi mail là gửi cho mấy ngàn members, Yahoo nó detect ra, tưởng là mail quảng cáo nên cho vào bulk mail luôn.

Vì vậy, bây giờ đi chơi thì vikhoa thông báo lên trên đầu tiên của DDTH như các bạn đang thấy đó :) Như vậy chẳng ai lỡ hẹn nữa.

minhanhvl
03-12-2002, 15:09
có bạn nào biết về việc sử dụng bom mail ko ? giúp mình nhé

thocon
03-12-2002, 21:19
Đã bảo mà , qua box securities mà hỏi Thôi được , vào địa chỉ :
ttvnonline.citiarts.com vào mục documents , có chỉ cách đó .Đừng bomb bậy bạ nhe!!!

anhlovemusic
04-12-2002, 14:13
hi hi tui biết làm nè ...mail cho tui đi tui chỉ cho..khè khè ....dzây mà hồi trưóc tới giờ tui cứ tưỏng bulk mail là những mail nó nặng quá nên gửi vào đó ..dzà tui cũng cảh để ý tới n1o nữa

honey
06-12-2002, 19:39
Bạn nào biết cách chỉ mình block mấy cái mail quảng cáo, hoặc một số mail mình ko muốn nhận, mà nó cứ send vào inbox hoài a`. Chỉ minh nha. Cám on nhiều

honey
14-12-2002, 20:07
Bạn nào biết cách chỉ mình block mấy cái mail quảng cáo, hoặc một số mail mình ko muốn nhận, mà nó cứ send vào inbox hoài a`. Chỉ minh nha. Cám on nhiều

sputnik
19-12-2002, 13:18
dễ lắm bạn ạ một cách nhanh gọn là bạn reply lại cái mail đó diền vào dòng subject =remove rồi send là được

honey
19-12-2002, 21:19
chỉ đơn giản vậy thôi hả? Sao mình vẫn nhận được cái mail do địa chỉ đó send đến vậy?

caroncater
19-12-2002, 21:53
Mình cũng có vài cách boome mail va hack password vài 2 or 3 ngày có thời gian mình post lên ok?? bây giò về rồi vì vào diển đàn này lâu wá

Hell Fire
19-12-2002, 23:52
Nếu như ko lầm thì hình như mình có thể tắt chế độ Bulk Mail trong Option thì fải, nhưng theo mình thì nên để

hichic
21-12-2002, 12:58
bạn vô cái phần mail options rùi tìm cái nào có chữ block thì vô chịu khó đọc tiếng anh một chút làm theo đó là xong! hichic chưa bao giờ cần xài đến cái đó nên chưa bao giờ dùng nên kô chỉ cụ thể được!

The_Wall
21-12-2002, 15:18
Bạn xài Yahoo "chùa" thì phải chấp nhận mail quảng cáo rồi, như thế thì Yahoo mới sống được chứ, không thì chắc không có được cái mail hay đến thế đâu ! Nó đưa vô Bulk là may phúc lắm rồi đó !

Thuy_na
03-01-2003, 15:08
Mình có biết đôi chút. Bulk mail là nơi dùng để nhận những cái thư do người gửi đã điền địa chỉ mail của bạn vào dòng BB thay vì điền vào dòng To: như thường lệ. Có điều những mail mà bạn nhận được trong Bulk thường mang tình chất tập thể khi 1 ai đó muồn thông báo cho nhiều người cùng 1 lúc về 1 nội dung gì đó.
Để ngăn chặn mail quảng cáo bạn có thể dùng Block cũng được. Vô options rồi tìm Block address. Bạn muốn ngăn chặn mail quảng cáo nào chỉ việc điền địa chỉ mail của quảng cáo đó vô là xong. Thân!

honey
03-01-2003, 19:59
Minh` làm y chang vay roi, nhung van nhan duoc cai mail do' hoai. No cứ send ba cai hình *** vo^, buc mình qua

vnluan113
06-01-2003, 19:25
các bạn ơi bulk mail là một thùng rác nữa đấy , nhưng thư mà bạn xóa ở inbox sẽ chuyển qua bulk mail . Đến một lúc nào đó bulk của bạn bị đầy thì bạn phải xóa hết những thư trong bulk . song chúng vẫn chưa chịu thua đâu . Chúng sẽ được chuyển qua trash nữa và bạn phải xóa thêm lần nữa đấy . vì lỡ bạn xóa thư quan trọng bạn có thể vào đó tìm lại bởi nó sẻ qua 3 khâu lân mới xóa hản ra mail của bạn .

TieuLongVT
08-01-2003, 09:54
Các bạn hiểu sai ý của chủ nhân câu hỏi rồi. Để block một địa chỉ nào đó mà mình không muốn nhận mail. Bạn hãy click mở mail đó ra như là mình mở thư của bạn bè ra đọc vậy, ngay dòng From là địa chỉ người gởi, "this is spam" "address book", bạn hãy click vào chữ "this is spam", sau đó, bạn đánh dấu vào ô block address rồi OK, vậy là xong rồi đấy, nhưng để làm tốt hơn thì bạn có thể vào options, chọn mục Filter và gõ địa chỉ ấy vào dòng From để tạo điều kiện lọc, như vậy thì cũng rất hiệu qủa. Tuy nhiên, hết cái này còn cái khác, bạn sẽ phải làm như vậy nhiều lần đấy! Yahoo chỉ cho block khoảng 100 địa chỉ và khoảng 15 Filter thôi, hết rồi thì phải nhờ đến Bulkmail. Chúc bạn thành công! :rolleyes:

whitehacker
10-01-2003, 02:57
bulk là hộp cảnh báo , những thư nằm trong mục đó là những thư bị nghi ngờ là không an toàn ( virus , trojan ...) Khuyên các bạn không nên mở mà phải xóa đi để bảo đảm an toàn.
Chuyện ngăn các mail quảng cáo phải tùy vào hộp thư có hổ trợ block địa chỉ mail hay không , block chỉ là hạn chế thôi chứ quảng cáo vẫn tới bằng con đường spam. quan trọng là đừng để địa chỉ mail lung tung trên mạng,chỉ cho bạn bè thôi ...
Muốn lấy password mail cũng không có gì khó , có rất nhiều cách nhưng tôi không trình bày ở đây , chúng ta nên tôn trọng những thứ thuộc về cá nhân, mong bạn thông cảm.
Bạn có thể tải các trương trình bom mail tại http://kickme.to/tuanvinh nhưng khuyên bạn không nên làm vậy . bom mail hiện nay bị cấm , vì làm chậm đường truyền ....
thân

bmthuong
14-01-2003, 13:40
ê, mình cũng bực mình quá đi, mấy cái thư quảng cáo chết toi ở đâu không biết, nó cứ gửi đến cho mình quá trời luôn. (chưa đầy một tuần mà có tới hơn 100 thư) mình xoá mệt cả người luôn.

ờ, mà kỳ cái là có rất nhiều địa chỉ quảng cáo gởi đến cho mình mới lạ chứ.

Mấy huynh, mấy tỷ nào biết chỉ mình với.
THANKS BEFORE!