PDA

View Full Version : Phần mềm chỉnh sửa Film, tạo Clip, thêm tiêu đề......

tuanth2005
25-07-2005, 19:26
Mình hơi tò mò một chút, mình muốn hỏi xem có ai rành không
Mình thường thấy trên truyền hình, đầu cuối các Film thường có dòng chữ chạy, hoặc hình ảnh,.... và rất nhiều các đoạn Film tự tạo ra trông cũng ngộ ngĩnh. Vậy mình muốn làm một đoạn Clip, hoặc chỉnh sửa lại một đoạn Film, một Video... Thì mình cần có chương trình gì. Xin đừng chỉ cái Windows Movie Marker nhé, cái này ít công dụng mà chất lượng xấu lắm.

Xin cảm ơn các bạn nghe!!!!!!!!!!!!!!!!!!

long_tsm
26-07-2005, 09:21
Bạn dùng phần mềm biên tập video chuyên nghiệp này Vegas Movie Studio. Dễ dùng mà có đủ tính năng chuyên nghiệp.

tuanth2005
26-07-2005, 10:40
Cái thằng Ulead Video Studio dùng có được không, so với thằng Vegas Movie Studio thì sao hả các bạn
Cảm ơn các bạn nhiều nhé

long_tsm
01-08-2005, 13:20
Nên dùng vegas tôi đã sử dụng hai cái vegas có nhiều tính năng và chất luợng hình tốt hơn.

ibmthinkpad600x
06-08-2005, 10:57
Sorry nhieu hang nay khong co font tv mong cac dai ca thong cam gium nhe : Ban dung chuong trinh Proshow Gold la hay nhat

hunghoai
06-08-2005, 22:38
Trên tryền hình, họ dùng Lequid Edition để dựng đó, cái này là đỉnh nhất về dựng hình .

trungk9d
07-08-2005, 00:16
Liquid Edition tuy hay thật, nhưng mà rất khó sử dụng. Giao diện không trực quan bằng các soft khác.
Dùng Premiere kết hợp After Effect cũng có kém gì LE đâu bác.

Tuy nhiên, đối với người không cần các chức năng quá chuyên nghiệp mà cũng ko muốn dùng các soft quá đơn giản thì có lẽ Vegas là sự lựa chọn hợp lý nhất. Nó cũng được đánh gía là Advanced Video Editing software, trong tương lai có khả năng cạnh tranh với Adobe Premiere. Dùng thằng này em thấy cực kỳ ổn định. Hay nhất là preview realtime, không cần chờ nó apply effect,hi hi.

Còn bạn tuanth2005 chỉ cần các soft dùng cho gia đình như Ulead Video Studio hay Pinnacle Studio là có thể đáp ứng yêu cầu của bạn rồi. Những soft này rất dễ dùng. Ngày xưa mới làm quen với Video editing tôi cũng dùng những soft này.

U.F.O
07-08-2005, 01:19
Ac Ac .Pinacle cau' hi`nh may' nha` em co`n chua du? thi` sao chac' chay, duoc. Vegas day ^ ??Hu Hu .
Anh nao` biet' soft nao` doi` hoi? cau' hin`h nhe ti' duoc 0 vay ?(RAM 256 VGA tick' hop.CPU =2.26Ghz)
Po' tay that .toa`n soft nang . !

tuanth2005
07-08-2005, 10:27
Cảm ơn các bạn đã quan tâm, mình cũng chỉ dùng cho gia đình và bạn bè thôitranh thủ lúc rảnh rỗi. Nhưng dù sao mình cũng sẽ thử

thamtutb
31-08-2005, 03:35
Cac bac phien that do! Neu nha nao dung WinXP thi no da tich hop mot ban dung cung kha tot rui...MOVIE MAKER do'. Tui da dung thu chuong trinh nay roi, cung kha hay do va no cung lam dc theo yeu cau ma bac da dua ra. Tui dung thu de cat va them mot so thu vi du nhu la tach phan bai hat trong phim Lizzie Mc w...
Neu bac thich thi chung ta co the trao doi moi nhau. Email cua toi la My_lover_is_ly@lovers-mail.com.
Chuc bac thanh cong.

nhatthanh_xp
22-12-2008, 07:50
theo mình thì dùng Proshow producer là hay nhất.nó khắc phục hầu hét các khả năng cần thiết cho một nhà biên tập video từ ảnh hoặc video có sẵn dưới nhiều định dạng thick hợp cho mọi gnuwoif dùng.hãy thử xem nah!

diepvien0589
22-12-2008, 07:59
có chương trình nao đề tạo 1 fourum tren web mà sử dụng giao diện tiếng việt ko?