PDA

View Full Version : Deepfreeze bị lỗi, GoBack cũng chẳng ổn ????

tuanth2005
25-07-2005, 12:46
Mình cài Deepfreeze làm máy chết luôn cụ thể như sau :

Có máy thì treo khi khởi động, có máy thì chưa vào được Win đã khởi động lại liên tục. Mình cài thêm bản Update chạy tốt, sau đó cài Deepfreeze thì máy báo lỗi như sau: " Windows 2000 Could not Start because the following File is missing or Courupt: C:\WinNT\System32\Fastfat.sys"

Mình đã kiểm tra File Fastfat vẫn còn, cài mới lại Win cũng không được
Có người họ bảo là khi cài Deepfreeze thì ổ hệ thống phải trống từ 1GB trở lên thì mới chạy được,mà máy mình sau khi cài Deepfreeze thì chỉ còn 400 MB. Mình ko hiểu vì sao lại phải như vậy, mình thử thì thấy được. Có ai rành chỉ giùm với nhé

Cấu hình máy: P2 450Mhz, 128Mb Ram, chạy Windows2000 Pro

Còn nữa không được Deepfreeze thì mình đã dùng GoBack nhưng mà nó rất hay khởi động lại (Chạy AutoBack được 100% là khởi động lại)

Khổ thế đấy các bạn ah, ai biết chỉ giúp với nhé

chien85
25-07-2005, 16:28
Ổ cứng bao nhiêu GB vậy ?

smoc_77
25-07-2005, 16:47
GoBack thì hơi chán - vì ko thể create restore poit được.
Còn DeepFreeze thì yêu cầu 10% free hard drive space.
Với lại máy của bác cấu hình hơi thấp đó.
Nhưng Bác cứ đảm bảo cho em 10% free hard drive space la` Okie.
Nhân tiện hỏi luôn, có bác nào có DeepFreeze Server Edition thì share cho em với.
Em cần quá mà hỏi cùng cả chẳng ai cho (có mà ko cho) là sao nhi? :((
Thanx các bác trước/.

khamvaphaonline
25-07-2005, 16:51
về cái DeepFreeze thì mình chưa biết nguyên nhân vì sao như vậy nhưng với thằng goback thì khi máy tính bạn chạy quá tải không đáp ứng được yêu cầu thì goback sẽ khởi động lại để giải phóng bộ nhớ. Như vậy tôi thấy máy bạn cấu hình cũng hơi thấp mà dùng goback bị như vậy là đúng rồi.

VHHX
26-07-2005, 06:47
Thử RestoreIT xem sao, hơi giống GoBack :)

smoc_77
26-07-2005, 10:26
Uh, RestoreIT cũng khá hay đó. Nhưng xem ra thì máy của bạn cấu hình vẫn hơi thấp, khó có chương trình nào phù hợp..../
Có lẽ bạn nên chịu khó thi thoảng Ghost một lần vậy.
Nhân tiện hỏi luôn, có bác nào có DeepFreeze Server Edition thì share cho em với.
Em cần quá mà hỏi cùng cả chẳng ai cho (có mà ko cho) là sao nhi? (
Thanx các bác trước/.

tuanth2005
26-07-2005, 10:35
Cảm ơn các bạn nhé! Thôi đành Potay vậy.

glacialphoenix
26-07-2005, 12:20
Nếu dùng máy cấu hình thấp vậy thì nên dùng Bootroom đi. DeepFreeze thì ai cũng biết mà.. Nó gồm nhiều bản mà... Standard , Professional, Enterprise, Server và 1 bản chắc nó không để lên web cho mọi người biết.... Nói chung thì dùng cái nào phù hợp là ok roài....:D

anmayduongpho
27-07-2005, 09:06
he^ he^ bootrom thi` cu~ng o^~n nhu*ng ma` cha.y cha^.m le'm. restoreIT ga^y ra badsector, goback thi` ho*i ba^'t tie^.n. tho^i cu*' dê~ vậy cho thiên hạ xài rùi lâu lâu chịu khó ghost lại nhé.

VHHX
27-07-2005, 11:26
Ủa GoBack bấn tiện chỗ nào vậy mấy bạn, chỉ giúp tớ đi, tớ đang xài thằng ấy nhưng chưa thấy problem nào ?

tuanth2005
27-07-2005, 21:26
Đúng vậy Goback thì hơi bất tiện mà thằng đó chiếm mất nhiều tài nguyên của máy. Nói tḥât nhé mình cũng chỉ toàn đi làm hộ bạn bè mà lần này gặp phải vụ hết hơi như thế này đó.

webmanvn11
28-07-2005, 02:08
Mình dùng DeepFreeze thì sau 1 thời gian thấy nhiều máy có hiện tượng là đột nhiên không khởi động được các chương trình (bấm vào shortcuts chương trình ko chạy). Mọi thứ trở lại bình thường sau khi máy được relog (chứ ko phải restart), rồi được 1 thời gian chuyện đó lại tái diễn. VD: đang chơi GB (hoặc lướt web) bình thường, thoát ra rồi vào lại (nhấn vào shortcut) nhưng ko chạy, mọi thứ lại bình thường sau khi logout rồi login, chuyện này cứ thỉnh thoảng lại diễn ra.
Ko hiểu là do DF có vấn đề (khó tin) hay do máy bị nhiễm virus/trojan. Bạn nào có kinh nghiệm về chuyện này chỉ bảo giúp cái.
Ngoài ra mình muốn hỏi là nếu dùng chức năng AutoBack của Goback (chức năng giống DF) thì làm sao để cho phần cài đặt GoBack ko bị lộ ra , ý mình nói là làm sao để CT này hoạt động âm thầm kín kẽ như DeepFreeze đó, tránh để cho người khác điều chỉnh vào. Thanks a lots

tuanth2005
28-07-2005, 17:37
Bạn chạy mấy tiện ích sẵn có trong Win như Scandisk, Chkdsk, Defragmenter ... cũng có thể sẽ giúp ích cho bạn. Ah bạn nói rõ hơn về hiện trạng dung lượng phân vùng hệ thống nhé, cũng có thể nó là nguyên nhân

pajero8484
01-08-2005, 14:34
bây giờ có 1 chương trình mới , tính năng có vẻ hơn DP và GoBack . tên là : hiddencyber Enterprise .

tuanth2005
01-08-2005, 15:24
bây giờ có 1 chương trình mới , tính năng có vẻ hơn DP và GoBack . tên là : hiddencyber Enterprise .

Lấy chương trình đó ở đâu vậy, không post link cho anh em down về dùng thử

smoc_77
03-08-2005, 08:15
Bác pajero8484 ui, em rất quý bác vì bác là người cho em bản DeepFreeze Enterpise :)
Bác gửi cho anh em link down hiddencyber Enterprise đi.
Mà cho em hỏi là nó có support 2kserver và 2k3 server ko?
Em đang cần DeepFreeze Server Edition - bác nào có share cho em với - em xin được cảm ơn và hậu tạ.

quanghanpc
08-08-2005, 18:27
Bác Nào có Deepfreeze thi` Sha cho em với bản cảu em chưa
***** Thanks

qthuong
25-08-2005, 11:42
hiddencyber Enterprise không biết hay cỡ nào nghe bà con kháo nhau là hay nắm hay hơn cả DeepFreeze vậy ai có thì sharing nên cho anh em bà con dùn thử.

Con icon cua thanh DeepFreezeSTD Full 5[1].30.020.1181 hinh nhu co nguoi giu duoc nuon phai khong ta cach lam nu the nao vay ba con oi.

hienjungle
30-09-2005, 23:17
có rất nhiều bàn DF khác nhau nhung khong biết thằng nào sài tốt hạ enterprise hay pro....
còn bác nào có thể nói rõ hơn về UserShadow duoc không. Ở dây mục đích sử dụng là cho phòng Nẹt
Cám ơn!

vietid
01-10-2005, 07:09
Mình dùng DeepFreeze thì sau 1 thời gian thấy nhiều máy có hiện tượng là đột nhiên không khởi động được các chương trình (bấm vào shortcuts chương trình ko chạy). Mọi thứ trở lại bình thường sau khi máy được relog (chứ ko phải restart), rồi được 1 thời gian chuyện đó lại tái diễn. VD: đang chơi GB (hoặc lướt web) bình thường, thoát ra rồi vào lại (nhấn vào shortcut) nhưng ko chạy, mọi thứ lại bình thường sau khi logout rồi login, chuyện này cứ thỉnh thoảng lại diễn ra.
Ko hiểu là do DF có vấn đề (khó tin) hay do máy bị nhiễm virus/trojan. Bạn nào có kinh nghiệm về chuyện này chỉ bảo giúp cái.
Ngoài ra mình muốn hỏi là nếu dùng chức năng AutoBack của Goback (chức năng giống DF) thì làm sao để cho phần cài đặt GoBack ko bị lộ ra , ý mình nói là làm sao để CT này hoạt động âm thầm kín kẽ như DeepFreeze đó, tránh để cho người khác điều chỉnh vào. Thanks a lots

Nó bị như trên là do máy bác chơi Gunbound chứ ko phải do deepfreeze nhá, down deepfreeze thì zo đây --> http://vietid.com

C15thanhtrung
09-11-2005, 09:53
Nó bị như trên là do máy bác chơi Gunbound chứ ko phải do deepfreeze nhá, down deepfreeze thì zo đây --> http://vietid.com
Ừ đúng rồi đó ...do Gunbound đó ..chứ không phải do Deep ....
Tôi bị như thế hoài ...mà đành pó tay ....hic hic... Không biết phải làm sao ...
Ai giỏi thì vào giúp đỡ nhé !

thienphi03
09-11-2005, 10:50
máy ởtiệm tôi cũng sử dụng DF...lâu lâu cũng bị tình trạng các shortcuts ko chạy...logoff máy ...login vào lại thì chạy bình thường. Máy có cài Gunbound, nhưng lúc đó khách ko chơi GB mà đang chơi Half-life...thoát Half-life ra thì các shortcuts ko chạy. Chủ hỏi bị lỗi gì thì chỉ biết ngậm ngùi nói đại là "do máy chạy lâu wá nên như vậy"