PDA

View Full Version : lấy chứng chỉ MCAD có khó không

penguinvn
25-07-2005, 11:00
tại vì bây giờ tìm vệc làm khó quá, cho nên penguinvn tính ôn thi lấy chứng chỉ trong thời gian chưa có việc làm. Nếu lấy được chứng chỉ MCAD của Microsoft thì chắc là dể tìm việc làm hơn một chút. Các bạn có thể cho chút ý kiến không ?

1.. là có trường nào dạng giống như dạy nghề mà mình có thể học xong trong 1 thời gian xong rồi thi luôn không. Tôi đang ở Mỹ, tiểu bang Pennsylvania

2...nên chuẩn bị những gì....

nam
28-07-2005, 02:12
Neu nhu o VN ma minh co:

- Chung chi Microsoft MCAD.
- 01 bang dai hoc nuoc ngoai
- Vai nam kinh nghiem ve Web .NET Development, E-Commerce, SDLC, Project management, etc.

Thi khong biet co de tim viec khong? va luong bong thi nhu the nao?

tqvdang
26-08-2005, 17:58
Ở Mỹ... thảo nào từng bắt lỗi dùng từ tiếng Anh của tớ :emlaugh: , (I won't hold any grudge against you, though ;) )

Ở Mỹ thì mình hoàn toàn không có thông tin. Mình chỉ nêu một điều mà mình cho là universal: University dạy 'pure' theory kiểu harsh & clean, College dạy practical kiểu quick & dirty.

Nếu những điều mình nói là đúng ở chỗ bạn thì nếu bạn tốt nghiệp từ một college thì bạn hoàn toàn có thể thi MCAD (thậm chí MCSD) ngay được. Còn nếu bạn học University thì phải có ít nhất vài tháng thích nghi để làm được những điều rất micro trong đề MCAD.

Còn về trường dạy nghề thì tớ ignorant ạ.

Chúc may mắn

Cheers

E hèm. Bạn có MCSD .NET chưa vậy?

divedau
04-09-2005, 07:22
Ở đây không biết có ai học MCAD ở trung tâm tin học KHTN không nhĩ. đivedau muốn học lắm nhưng nghe nói học phí một môn đến >2tr . Bác nào đã học đang học ở KHTN cho tôi xin chút ý kiến với. Thanks!