PDA

View Full Version : Driver cho Card màn hình !

mirinda
21-07-2005, 15:59
Mình đang xài winxp, vừa rồi có cài win98 , nhưng khi cài xong win98 thìko chơi được game. Mình đã đưa đĩa driver cho card màn hình vào rồi và đã cài đặt xong, nhưng khi bật game lên chơi thì chỉ thấy...............một màu đen thui, bất cừ gmae nào cũng ko chơi được. Cái card màn hình rời của mình là NVIDIA 64MB. Bây giờ phải làm sao đây các bạn ???

mirinda
22-07-2005, 09:02
KO ai giúp mình à, mình đã thử cài lại driver và cả cài lại win nhưng ko được.

princetam
22-07-2005, 09:21
bạn kiểm tra lại cái card màn hình đi, lấy cái khác gắn vào xài thử coi ra sao.

tran_phong
22-07-2005, 14:26
game gì ?.......
Coi đòi hỏi cấu hình của nó.
Sao đang xài xp mà chuyển qua 98 vậy?

mathiencusi
22-07-2005, 17:11
Mình đang xài winxp, vừa rồi có cài win98 , nhưng khi cài xong win98 thìko chơi được game. Mình đã đưa đĩa driver cho card màn hình vào rồi và đã cài đặt xong, nhưng khi bật game lên chơi thì chỉ thấy...............một màu đen thui, bất cừ gmae nào cũng ko chơi được. Cái card màn hình rời của mình là NVIDIA 64MB. Bây giờ phải làm sao đây các bạn ???
start ----> run gỏ vào dxdiag................
check vào cái mục DX coi cái ô vuông nó còn xoay không ...nếu check vào nó không xoay thì cài lại DX

mirinda
23-07-2005, 12:55
Bạn ơi, mình đã làm theo bạn chỉ dẫn, nhưgn khi nó xuất hiện Bảng Thông báo công cụ chẩn đoán directX thì treo máy luôn, mình đã restart lại và làm lại nhiều lần nhưng ko được, nó cứ xuất hiện cái bảng đó là lại treo máy.