PDA

View Full Version : Không connect được khi cài Internet Download Manager!

newman
21-07-2005, 07:29
May' mình không nhận mạng khi cài IDM 4.5 ! Cứ gỡ ra thì lại connect được!

hqtconan
22-07-2005, 19:26
Mình cũng gặp trường hợp này khi sài máy ở mấy quán Net sử dụng Win2000. Kết quả là phải dùng FlashGet.

jiSh@n
22-07-2005, 23:35
UHm, thử tắt tính năng Advanced Browser Intergration xem sao.

tran_phong
23-07-2005, 10:34
ặc....ặc...... mấy bác còn cài được nhiều khi mình ra tiệm máy nó không cài được luôn mới ghê chứ (không phải bị khóa quyền đâu)

Cái newman nói có thể win lâu ngày có xảy ra trục trặc gì đó thui.

Có thể restore lại coi sao

hqtconan
23-07-2005, 18:14
ặc....ặc...... mấy bác còn cài được nhiều khi mình ra tiệm máy nó không cài được luôn mới ghê chứ (không phải bị khóa quyền đâu)

Cái newman nói có thể win lâu ngày có xảy ra trục trặc gì đó thui.

Có thể restore lại coi sao
IDM không cần phải cài mới chạy được.
Bạn chỉ việc cần một file IDMan.exe trong thư mục cài đặt của IDM đó (Chép từ máy đã cài rùi). Copy file đó ra USB mang tới máy nào muốn sử dụng. Chép vào rùi chạy nó IDM sẽ tự động download mấy file còn thiếu cần mà thiết cho IDM từ trên trang chủ của IDM (đương nhiên chứ chỉ có một file IDMan.exe thì làm sao chạy ổn định được). Mấy file đó có vài trăm KB IDM dow chỉ mất vài mươi giây thui.

Hell Fire
23-07-2005, 23:49
Trên 4rum có thread về IDM/Flashget/Firefox portable rồi mà, hình như trong phần Giới thiệu phần mềm đó.

newman
26-07-2005, 07:24
Cái máy của mình là máy mới cài mà(WIn2003)! Mình nghĩ chắc thằg 2003 nó đụng độ wa'! XP và 2000 cài là OK! Mình không muốn chuyển sang các chương trình khác do xài IDM quá hay ( và quá quen rôi!)

newman
27-07-2005, 12:57
Mình đã giải quyết được vấn đề trên và xin post lên cho anh em ai có bị như vậy thì biết đường: Vào Option bỏ check Use Advanced Browser Intergration là Ok!
Thanss bạn jiSh@n

U.N.I.X
27-07-2005, 14:45
Mình đã giải quyết được vấn đề trên và xin post lên cho anh em ai có bị như vậy thì biết đường: Vào Option bỏ check Use Advanced Browser Intergration là Ok!
Thanss bạn jiSh@n
Use Advanced Browser Intergration là chức năng gì vậy?

newman
27-07-2005, 16:59
Là IDM có thể tự tích hợp vào các trình duyệt ngoài các trình duyệt mặc định của nó(IE, Nescape...), VD như nó tích hợp với FireFox (rất hay đó!)!!!

jiSh@n
27-07-2005, 22:42
Advance Browser Integration thực chất là IDM cài đặt hook (hoặc đại loại như thế) chặn tất cả các lời gọi kết nối từ tất cả các chương trình có thể truy cập internet để tiến hành download file thay cho các chương trình đó. Tính năng này rất mạnh nhưng đôi khi lại gây xung đột cho các chương trình khác, hậu quả là kết nối internet vẫn có nhưng các chương trình ko kết nối được.

quang_thacgian
28-07-2005, 16:00
Mình Update IDM 4.04 Build 4 lên 4.05 Build 3 bị báo lỗi, không cho Update:

The server replies that you don't have permissions to download this file
Details:
HTTP/1.0 403 Forbidden

Nhờ các bạn chỉ mình cách khắc phục. Thanks

newman
29-07-2005, 07:23
Theo như mình biết thì không nên update lên bản mới làm chi- Cái lợi chưa thấy mà thấy là bạn phải cài lại IDM rồi đó! Có lẽ khi mình update lên thì nó phát hiện bản của mình là dạng "Windows 8000"!( Mình đã bị rùi!) Bạn chạy lại file đăng ký thủ xem, nếu không được thì cài lại IDM!
Good luck!.

hqtconan
29-07-2005, 15:33
Mình đã giải quyết được vấn đề trên và xin post lên cho anh em ai có bị như vậy thì biết đường: Vào Option bỏ check Use Use Advanced Browser Intergration là Ok!
Thanss bạn jiSh@n
Nhưng mình dùng IDMv4.0 đâu có chức năng Use Advanced Browser Intergration đâu. Vậy thì làm sao bi giờ

quang_thacgian
30-07-2005, 07:19
Mình update từ IDM 3.8 dần đến 4.04 không bị trở ngại, nay đến 4.05 bị khóa không cho update, tiếc thật. Không biết các bạn có cách gì vượt qua ải nầy không, chỉ mình với. Thanks.

hainhi
30-07-2005, 07:55
Không cho update là tại vì Bạn sài...Cr_ack và không xử dụng Ser_ial để Register nó. Ðơn giản thôi bây giờ download cái 4.05 về sài lại bình thường vô vnechip.com để download về tha hồ mà dùng hehee....