PDA

View Full Version : Cách tăng facebook fan hiệu quả nhất

phamhphuc
18-07-2011, 15:55
Chào tất cả anh em,

Hiện đệ thấy có rất nhiều cách và thủ thuật để tăng facebook fan cho facebook page như tổ chức sự kiện, thiết kế đẹp, cập nhật liên tục, tạo hứng khởi...

Nhưng đệ vẫn băng khoăn ko biết cách nào tốt nhất để làm tăng facebook fan tốt nhất.

Mời cao kiến của các đại ca.

newqazter
18-07-2011, 16:04
Mua Facebook Fan. Vừa nhanh, vừa rẻ (so với mấy cái event ngoài đời)

phamhphuc
18-07-2011, 16:21
Ủa? Có dịch vụ đó hả đại ca? Sao mua được? Và giá bao nhiu?

Nopromises2808
18-07-2011, 16:44
Hic. Từ hồi có Google+ chỉ Submit Social thôi chứ không vô Face nữa rồi :(

blogging
18-07-2011, 18:01
bạn đừng mua fan từ các dịch vụ,nên mua trực tiếp trong facebook tính theo click đó!

NghiemCowboy.Tk
18-07-2011, 18:04
Có vụ này nữa ah, giờ mới bik :)

newqazter
18-07-2011, 18:12
bạn đừng mua fan từ các dịch vụ,nên mua trực tiếp trong facebook tính theo click đó!
Ý bác là mua quảng cáo chứ gì. Người ta đang hỏi tăng Fan cơ mà. Mình nghĩ là Facebook không bao giờ bán Fan đâu. Bác thử tưởng tượng việc Facebook bán Fan nó cũng na ná như Google bán top 1 ấy :D

mercisha
18-07-2011, 19:13
Ý bác là mua quảng cáo chứ gì. Người ta đang hỏi tăng Fan cơ mà. Mình nghĩ là Facebook không bao giờ bán Fan đâu. Bác thử tưởng tượng việc Facebook bán Fan nó cũng na ná như Google bán top 1 ấy :D

Facebook có ngày hôm nay là nhờ bán fan, thật đấy. Đọc Facebook Effect để biết thêm chi tiết

silverlove
18-07-2011, 22:10
Ủa? Có dịch vụ đó hả đại ca? Sao mua được? Và giá bao nhiu?
Mua fan đi, 1000 1 fan này bạn.

quanlive007
18-07-2011, 22:39
Mua fan đi, 1000 1 fan này bạn.
Mua Fan có ngày lãnh hậu quả đủ

Đây là trích từ bài Hội chứng thích click like đây:
Bấm “like” – không vô hại như chúng ta tưởng

Nhiều bạn trẻ có suy nghĩ: “Chỉ là một nút like bé tí thôi mà, tiện tay thì bấm, có ảnh hưởng đến ai đâu”. Vậy mà có đấy bạn ạ. Những sự ủng hộ bằng cách bấm like của bạn đôi khi vô tình tạo nên làn sóng vô cùng mạnh mẽ. Những fanpage là antifan, những hội, nhóm lập ra ủng hộ nhiều thói quen xấu của giới trẻ đã ít nhiều gây trở ngại cho hoạt động của những người bị anti, hoặc làm cho giới trẻ nghĩ rằng thói quen xấu đó được ủng hộ. Hay gần đây có một vài bạn trẻ thích post những bức ảnh “nóng” của chính mình lên facebook. Càng được nhiều người like rồi comment hưởng ứng, họ lại càng nghĩ rằng thế là hay ho lắm, rồi lại tiếp tục post lên mà không suy nghĩ về hậu quả sau này.

Một nút “like” bé tí thế thôi nhưng lại có tác động cực kì to lớn đấy bạn ạ. Ai cũng biết rằng chỉ bằng một cú click chuột đơn giản là đã có thể gửi được thông điệp đến cho chủ nhân của thứ được post lên, rất dễ dàng và không tốn thời gian. Tuy nhiên cũng đừng vì thế mà quá lạm dụng nó. Hãy biết khi nào thì nên bấm “like”, khi nào thì không, để những hành động nhỏ của chúng mình có ý nghĩa hơn, bạn nhé!

phamhphuc
19-07-2011, 09:00
Thanks các bạn rất nhiều, mình thì ủng hộ việc lấy fan theo cách chân chính. Tức là người ta thích thì like hoặc 1 cái gì đó hay mà ng ta muốn coi phải like mới coi cũng dc.

Còn mua fan thì mình ko làm dc rồi vì vốn dĩ fan page đó sẽ trở thành "rác" sớm khi lượng fan quá nhiều mà vốn dĩ họ cũng ko biết họ từng like.

Vậy theo các bạn thì trong những cách sau, cách nào tốt nhất?

1. Tổ chức cuộc thi (tốn phí đó)
2. Tổ chức sự kiện
3. Cài ứng dụng/game hấp dẫn vào facebook tab